ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Game Reporter
    กล่าวขอบคุณ
    4,578
    ได้รับคำขอบคุณ: 17,741

CEO ของ TAKE-TWO ออกโรงต้านเทรนด์ BATTLE ROYALE และปรากฏการณ์ใหม่จะไม่ใช่เกมโคลนของ FORTNITE

CEO ของ TAKE-TWO ออกโรงต้านเทรนด์ BATTLE ROYALE และปรากฏการณ์ใหม่จะไม่ใช่เกมโคลนของ FORTNITE

แม้ใครๆ จะ Battle Royale แต่เราไม่เอาด้วย

ยุคนี้เราปฏิเสธไม่ได้ว่าเทรนด์ของเกม Battle Royale นั้นมาแรงมากๆ ทั้ง PUBG, Fortnite และเกมดังๆภาคใหม่อย่าง Battlefield V และ CoD: Black Ops 4 ก็จะมีโหมดนี้

ใส่เข้าไปด้วย ซึ่งดูเหมือนว่าหลายๆเกมในอนาคตก็จ้องที่จะใส่โหมดนี้เข้าไปด้วย แต่ดูเหมือนว่าเทรนด์นี้จะไม่อยู่ในความคิดของ
    CEO Take-Two อย่าง Strauss Zelnick เลยแม้

แต่น้อย และเขายังบอกอีกว่าปรากฏการณ์ใหม่ของวงการเกมจะไม่ใช่เกมที่โคลนมาจาก Fortnite แน่นอน

ประธาน CEO Take-Two : Strauss Zelnick

จากบทสัมภาษณ์ของ Gamedaily คุณ Strauss Zelnick ได้อธิบายเหตุผลในเรื่องนี้ไว้ว่า ปรากฏการณ์ใหม่ในวง

การจะไม่ใช่เกมโคลนของ Fortnite และเป็นการสิ้นเปลืองโดยใช้เหตุที่จะไปวิ่งตามเทรนด์ที่ทุกคนวิ่งตามอยู่ในตอนนี้

“คุณอาจจะไม่เชื่อว่า BATTLE ROYALE นั้นเป็นแค่ระบบอย่างหนึ่งในเกมที่ดึงความสนใจแก่คนทั่วๆไปมากเป้นพิเศษด้วยความบันเทิงแบบเต็มกำลัง

และถ้าคุณมัวแต่วุ่นวายที่จะลอกเลียนแบบเกมเหล่านี้ คุณก็ต้องเสียเวลาในการทำตลาดไปถึงสามปี และในช่วงนั้นคุณคิดบ้างไหมว่าจะมีเกมอื่นๆที่เข้า

มาตีตลาดด้วย แต่เรื่องนี้ผมคิดไว้แล้วครับ และมันจะเป็นไปได้มั๊ย ที่จะมีเกมฮิตอีกเกมที่ดังได้เพราะ เลียนแบบ FORTNITE ผมไม่คิดแบบนั้นครับ”

“เราเคยใช้รูปแบบกลไกของ BATTLE ROYALE มาก่อน ผมไม่ได้เป็นคนวางกฏในเรื่องนี้แต่ไม่ว่าจะเป็นกลไกแบบไหนก็ต้องมีการใส่ใจพุ่งเป้าไปยังแกนหลักของประสบการณ์

ที่มอบความสนุกให้แก่ผู้เล่น ซึ่งในมุมมองของเรานั้นมันไม่ได้มุ่งเน้นไปที่การโฟกัสในการสร้างได้ แต่ถ้ามันเกิดแตกต่างและดังขึ้นมาจริงๆ มันก็การันตีได้ว่าความสำเร็จนั้นไม่ได้

มาจากตัวคุณเองเลย นั้นก็เพราะว่าไม่มีใครเลยที่มองหาเกมลอกเลียนแบบ FORTNITE ผมก็หวังนะว่าจะมี FORTNITE อยู่ในเครือ และเพราะผมไม่มีมันนี่แหละมันก็เลยทำให้

ผมคิดได้ว่า FORTNITE จะไม่ช่วยอะไรผมเลย”

“แต่นั้นไม่ได้แปลว่าคุณจะใช้กลไกของ BATTLE ROYALE ในเกมอื่นๆไม่ได้นะครับ ทางพวกเราแค่ไม่ชอบใช้ระบบกลไกของเกมที่คนอื่นสร้างมาก่อนแล้วสร้างประสบการณ์ดีๆ

ให้กับผู้เล่นในเกมของเราก็เท่านั้นเอง มันก็เลยเป็นช่วงเวลาที่คุณอาจจะเลือกเล่นเกมใดเกมหนึ่ง จากองค์ประกอบเล็กๆที่มีอยู่ในนั้น แต่จริงๆแล้วใจความสำคัญของคำถามที่เข้า

มาพวกเรานั้นก็คือ “เฮ้ ดูเกม FORTNITE สิ ทุกๆอย่างที่คุณทำนี่มีอะไรที่เอามาจาก FORTNITE บ้างไหม?” คำตอบก็คือไม่อย่างแน่นอนครับ ถ้าเราปล่อยเกมที่เป็นเวอร์ชั่นที่

ย่ำแย่กว่าของ FORTNITE ออกมาละก็ ผมมั่นใจเลยว่ามั่นจะล้มเหลว และสร้างความอับอายอย่างมากเลยครับ”

ก็คงคาดเดากันได้ว่า
    Take-Two คงไม่สนใจที่จะลงเล่นในตลาด Battle Royale เหมือนค่ายอื่นๆในเวลานี้แน่นอน และพวกเขาก็คงค้นหาความแปลกมา

ใหม่มานำเสนอให้กับผู้เล่นเสมอ ซึ่งจากเกมที่พวกเขาเตรียมวางจำหน่ายอย่าง
    Red Dead Redemption 2 นั้นก็พอจะคาดหวังได้ในระดับหนึ่งเลยครับ

CREDIT BY GAMINGDOSE

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

แอบมี Earth อยู่ในใจ ก็พอ
    กล่าวขอบคุณ
    1,636
    ได้รับคำขอบคุณ: 994
    Blog Entries
    1
    ผมรอดูอยู่ว่า The Sims กับ FIFA19 จะมีโหมด Battle Royal ให้เล่นมั๊ย
    เอิร์ธน้อยผู้น่ารัก อร๊ายยยย

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Game Reporter
    กล่าวขอบคุณ
    4,578
    ได้รับคำขอบคุณ: 17,741
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kabukiput อ่านกระทู้
    ผมรอดูอยู่ว่า The Sims กับ FIFA19 จะมีโหมด Battle Royal ให้เล่นมั๊ย
    เอางั้นเลยนะ

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 15
    ผมอยากเห็น BR แบบสมจริงไปเลย ลงมามีปืนพกคนละกระบอก+กระสุน1แม็ก ไม่มีเก็บเพิ่มในแมพนอกจากฆ่าคนอื่นแล้วเอามาใช้ต่อ
    ไม่มีเกราะไม่มียาไม่มีฮีล เจ็บ-ตายแบบคนจริงๆ แบบเสียเลือดเท่าไหร่จะหมดสติ โดนยิงขากระเผก โดนหัวตายไปเลยงี้
    ต้องแบบนี้แหละถึงจะเรียกว่า BR จริงๆ

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: