ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Game Reporter
    กล่าวขอบคุณ
    4,578
    ได้รับคำขอบคุณ: 17,741

THE WITCHER ภาคต่ออาจจะถูกพัฒนาอยู่ และจะไม่ใช้ชื่อภาค 4

THE WITCHER ภาคต่ออาจจะถูกพัฒนาอยู่ และจะไม่ใช้ชื่อภาค 4

จบตำนานของหมาป่าขาวไป แต่เรื่องราวในโลกของ The Witcher ยังคงดำเนินต่อไป

เหล่าเกมเมอร์หลายคน น่าจะทราบกันดีอยู่แล้ว ว่าทาง Cd Projekt Red เคยประกาศไว้ว่า The Witcher 3 คือภาคสุดท้าย ที่เป็นเรื่องราวของ หมาป่าขาว Geralt of Revia แต่นั้นก็ไม่ได้

หมายความว่าเรื่องราวของเกม The Witcher จะจบลงเพียงเท่านี้ และพวกเขาก็กำลังซุ่มทำเกมอื่นกันอยู่นอกเหนือจาก Cyberpunk 2077 ที่กำลังพัฒนาอยู่ในเวลานี้ แต่ไม่ว่าในเวลานี้พวก

เขาจะพัฒนา The Witcher ภาคใหม่อยู่ หรือไม่ก็ตาม แต่ทาง CEO ของ CD Projekt Red ก็ยืนยันว่า จะมีเกมในโลกของ The Witcher ออกมาแน่นอน แต่จะไม่ได้ใช้ชื่อภาค 4 แน่นอน

ซึ่งจากบทสัมภาษณ์ในเวปไซด์ Bankier.pl ที่เป็นเวปจากประเทศโปแลนด์นั้น คุณ Adam Kiciński CEO ของ CD Projekt Red ได้บอกใบ้ถึง อนาคตของ The Witcher ไว้ว่า แฟนๆจะ

ได้เห็นเกมภาคต่อจากซีรีส์นี้ อีกอย่างแน่นอน และจะไม่ใช่แค่เวอร์ชั่นเกมกระดานด้วย ซึ่งในเวลานี้มีเกมอีกหนึ่งเกม ที่พวกเขากำลังพัฒนาควบคู่ไปด้วยกัน แต่ยังไม่สามารถ เผยรายละเอียดได้

“ตอนนี้เราอยากจะโฟกัสไปที่การพัฒนา Cyberpunk 2077 มากที่สุด และไม่อยากให้แผนๆถูกดึงความสนใจไปจากมันมากนักครับ”และคำถามเด็ดนั้นอยู่ที่ช่วงท้าย ที่ผู้สัมภาษณ์ถามว่า พวก

เขาจะพัฒนา The Witcher 4 หรือไม่ในอนาคต
    “The Witcher 3 ภาคแรกนั้นเรายกให้เป็นไตรภาคที่จบในนั้น และเราจะไม่ตั้งชื่อมันว่า The Witcher 4 แน่นอน แต่นั้นก็ไม่ได้หมายความ

ว่าเราจะผละไปจากโลกของมันที่เราพัฒนามากว่า 12 ปีครับ The Witcher เป็นหนึ่งในสองแฟรนไชส์ที่เราเอาไว้สร้างอนาคตของบริษัทในภายภาคหน้า แต่ในเวลานี้เรายังเปิดเผยอะไรไม่ได้”

และอนาคตของซีรีส์ The Witcher จะไปในทิศทางไหน หรือ Ciri จะกลับมาสานต่อการผจญภัยในโลกนี้ ก็ต้องมาติดตามกันต่อไปครับ

CREDIT BY GAMINGDOSE

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 6 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    624
    ได้รับคำขอบคุณ: 885
    ทุกวันนี้ยังเล่นอยู่เลย เล่นจบไปแล้วก็เล่นรอบใหม่แบบดองเนื้อเรื่องหลักไว้แล้วเสพเควสย่อย เสพบรรยากาศการล่าปีศาจ คือแบบมันเหมือนเราเข้าไปอยู่
    ในยุคกลางที่มีปีศาจกับพ่อมดหม่ามี้มด(ทำไมพิมพ์ไม่ได้นิ)จริง ๆ ความขัดแย้ง การเมือง การก่อจลาจล ทุกคนมีข้อดีข้อเสียของตัวเอง ความเห็นแก่ตัว ความรัก การเสียสละ มันอยู่
    ในเกมนี้หมดเลย มาตรฐานเกมสูงมาก ขนาดBioware ยังคว่ำไม่ลงเลย แถม ME andromeda ดันออกมาเละอีกต่างหาก

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Game Reporter
    กล่าวขอบคุณ
    4,578
    ได้รับคำขอบคุณ: 17,741
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jeditrainer อ่านกระทู้
    ทุกวันนี้ยังเล่นอยู่เลย เล่นจบไปแล้วก็เล่นรอบใหม่แบบดองเนื้อเรื่องหลักไว้แล้วเสพเควสย่อย เสพบรรยากาศการล่าปีศาจ คือแบบมันเหมือนเราเข้าไปอยู่
    ในยุคกลางที่มีปีศาจกับพ่อมดหม่ามี้มด(ทำไมพิมพ์ไม่ได้นิ)จริง ๆ ความขัดแย้ง การเมือง การก่อจลาจล ทุกคนมีข้อดีข้อเสียของตัวเอง ความเห็นแก่ตัว ความรัก การเสียสละ มันอยู่
    ในเกมนี้หมดเลย มาตรฐานเกมสูงมาก ขนาดBioware ยังคว่ำไม่ลงเลย แถม ME andromeda ดันออกมาเละอีกต่างหาก
    ผมใช้เว้นวรรคเอาครับ แ ม่มด

กล่าวขอบคุณ
    497
    ได้รับคำขอบคุณ: 13
    ภาคใหม่ อยากให้ใส่ Animation ในการฆ่ามอนเตอร์เข้ามาด้วย

เหมือนที่ใส่กับคน ฟันขาขาด ฟันแขนขาด ฟันท้องตัดหัว เท่จริงๆ

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สาวนิ่งน่ารัก!!
    กล่าวขอบคุณ
    645
    ได้รับคำขอบคุณ: 704
    ผมก็พึ่งมาเล่นครับ รายละเอียดเควสเยอะจริงๆ ไล่ทำไปทีละนิดๆ หลังจากที่ดองอยู่นาน มัวแต่ไป Fallout4

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    196
    ได้รับคำขอบคุณ: 149
    ชอบมาก!! แต่อย่าเอาการ์ด GWEN เป็นเควสหลักพอ เล่นไม่เป็น 55
    CPU Core i5 4440/Ram 8GB.DDR3 1600 G.SKILL/PWC R9 280 /HDD 1.0 TB. /PSU CORSAIR VS650

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

เอาล่ะ ออกทะเลกันได้!! เฮ
    กล่าวขอบคุณ
    156
    ได้รับคำขอบคุณ: 873
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ROCKUNG อ่านกระทู้
    ชอบมาก!! แต่อย่าเอาการ์ด GWEN เป็นเควสหลักพอ เล่นไม่เป็น 55
    แนะนำว่าให้หัดเล่นให้เป็นครับ มันหนุกหนานจริงๆ นะ แต่แรกๆ การ์ดเราไม่ค่อยมีลูกเล่นอะไรเลยทำอะไรไม่ได้มากนอกจากพยายามปั้มแต้มกับลงการ์ดสภาพอากาศให้ถูกที่ถูกเวลา
    - พวก Ai ปกติถ้าเราชนะรอบแรกได้ รอบ 2 มันจะขยันลงการ์ดรัวๆ เพราะมันกลัวแพ้ในรอบ 2 ช่วงนั้นก็แค่ทำอะไรก็ได้แค่ให้ผ่านเทิร์นของเราไป มันจะลงการ์ดไม่คิดเลย แล้วพอมารอบ 3 การ์ดเราก็นำมันสบายๆ
    - ส่วน Deck อยากจัดยังไงก็ได้ แต่แนะนำว่าอย่าให้เยอะกว่า 22 มากเกินไป ยิ่งการ์ดใกล้ 22 ใบเท่าไหร่ โอกาสที่จะได้การ์ดที่ต้องการยิ่งมากเท่านั้น
    ที่เหลือก็แค่ล่าการ์ดดีๆ ตามร้านตามคนที่ท้าได้ ส่วนการ์ดพิเศษๆ จะไปอยู่ในเมืองใหญ่ๆ ส่วนใหญ่มากับเควสของ Zoltan หลังช่วย Danlalion แล้ว ช่วงนั้นจะเริ่มเล่นการ์ดได้เต็มที่ อีกทีก็ที่ Tornament Gwent ซึ่งถ้าคุณเล็งจะเล่น Nilfgaad เป็นหลักแนะนำว่าไม่ควรแพ้เลยใน Tournament นี้ เพราะการ์ดโกงใบหนึ่ง ได้จาก Tournament นี้แหละ
    OPPAI~~MISSILE!!!

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 25
    อยากเล่นแต่ไม่เก่งภาษา

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    34
    ได้รับคำขอบคุณ: 143
    ยังเล่นอยู่เหมือนกัน มัวแต่ทำนู่นทำนี่ ล่าการ์ด แล้วก็ลงmod DLC 2 ตัวยังไม่ได้แตะเลย

17. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

♣ข้าเองเทพของพวกเจ้า ♣
    กล่าวขอบคุณ
    3,345
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,316
    มหาเกม ดูดวิญญาณ ดูดเลือด ดูดกระดูก ถ้าได้กดเข้าเล่นเมื่อไหร่ ไม่ต่ำกว่า 7 ชม. 555
    ลายเซ็น เข้าใจนะ

19. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: