ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
ค้นหาข้อมูลใน jokergameth.com
หน้าแรก สั่งซื้อสินค้า
กระดานพูดคุย เกี่ยวกับเรา

GIGA Three Kingdoms

turbobit

เวปไซท์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนเวปไซท์สปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ สนับสนุนเว็บไซต์ กางเกงเล Joker Game Official Fanpage บล็อคสาวไฮโซ เล่นเกมแล้วได้เงิน โหลดเกม
ให้เช่า Colocation
บริจาค Bitcoin
กางเกงเล
Jokergame Facebook
บล็อคสาวไฮโซ
จ้างให้เล่นเกม
โหลดเกมส์

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0

อยากลองแต่ไม่รู้ศัพท์บอล ช่วยสอนหน่อยครับ

คิดมานานไหนๆก่อนจบบอลโลก อยากจะลองเล่นบ้างจะได้ไปคุยกับเขาได้บ้าง แต่ติดตรงที่ไม่เข้าใจศัพท์บอลเลย พวกควบลูก ค่าน้ำ มันคืออะไร ใครพอรู้ช่วยสอนหน่อยครับ

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    ถ้าคิดจะเล่นศัพท์ก็มีอยู่ไม่เยอะหรอก ส่วนใหญ่จะเป็นศัพท์ของอัตราต่อรองซะมากกว่าครับ (อ่อ... แล้วถ้ายังไม่มีเว็บเล่น แนะนำให้ลองมาดูที่ star888.gothai888.com ดูครับ ผมเล่นอยู่ ตัวเว็บน่าเชื่อถือเพราะได้ลิขสิทธิ์โดยตรงจากทาง PAGCOR ให้มาเปิดบริการในไทย)
    • ราคาบอลต่อเสมอ ( 0.0 หรือ 0.00 ) ความหมาย คือ ไม่มีทีมไหนต่อ เล่นทีมไหนชนะได้เต็ม /เสมอกันทั้งคู่คืนทุน
    • ราคาบอลเสมอควบครึ่ง ( ปป. หรือ 0-0.5 หรือ 0.25 ) ความหมาย คือ
    ถ้าเล่นทีมต่อ ทีมต่อชนะตั้งแต่ 1 ลูกขึ้นไป ได้เต็ม / เสมอ เสียครึ่ง / แพ้เสียเต็ม
    ถ้าเล่นทีมรอง ทีมรองแพ้ 1ลูกเสียเต็ม / เสมอได้ครึ่ง / ชนะได้เต็ม
    • ราคาบอลครึ่งลูก ( 0.5 หรือ 0.50 ) ความหมาย คือ
    ถ้าเล่นทีมต่อ ทีมต่อชนะ ได้เต็ม / แพ้เสียเต็ม / เสมอเสียเต็มถ้าเล่นทีมรอง
    ถ้าเล่นทีมรอง ทีมรองชนะ ได้เต็ม / แพ้เสียเต็ม / เสมอ ได้เต็ม
    • ราคาบอลครึ่งควบลูก ( 0.5-1 หรือ 0.75 ) ความหมาย คือ
    ถ้าเล่นทีมต่อ ทีมต่อชนะ 1 ลูก ได้ครึ่ง / ถ้าชนะ2ลูกขึ้นไปได้เต็ม / แพ้เสียเต็ม เสมอเสียเต็ม
    ถ้าเล่นทีมรอง ทีมรองแพ้ 1 ลูกเสียครึ่ง / แพ้2ลูกขึ้นไปเสียเต็ม / ถ้าเสมอได้เต็ม ชนะได้เต็ม
    • ราคาบอลหนึ่งลูก ( 1 หรือ 1.0 ) ความหมาย คือ
    ถ้าเล่นทีมต่อ ทีมต่อชนะ 1 ลูก เจ๊าคืนทุน / ถ้าชนะ2ลูกขึ้นไปได้เต็ม / แพ้เสมอ เสียเต็ม
    ถ้าเล่นทีมรอง ทีมรองแพ้ 1 ลูก เจ๊าคืนทุน / แพ้ 2 ลูกเสียเต็ม / ถ้าเสมอได้เต็ม
    • ราคาบอลลูกควบลูกครึ่ง ( 1-1.5 หรือ 1.25 ) ความหมาย คือ
    ถ้าเล่นทีมต่อ ทีมต่อชนะ 1 ลูกเสียครึ่ง / ชนะ 2 ลูกได้เต็ม / เสมอ หรือ แพ้ เสียเต็ม
    ถ้าเล่นทีมรอง ทีมรองแพ้ 1 ลูกได้ครึ่ง / แพ้ 2 ลูกเสียเต็ม / เสมอ ได้เต็ม
    • ราคาบอลลูกครึ่ง ( 1.5 หรือ 1.50 ) ความหมาย คือ
    ถ้าเล่นทีมต่อ ทีมต่อชนะ 1 ลูกเสียเต็ม / ชนะ 2 ลูกได้เต็ม / แพ้เสียเต็ม
    ถ้าเล่นทีมรอง ทีมรองแพ้ 1 ลูกเสียเต็ม / เสมอ หรือ ชนะ ได้เต็ม
    • ราคาบอลลูกครึ่งควบสอง ( 1.5-2 หรือ 1.75 ) ความหมาย คือ
    ถ้าเล่นทีมต่อ ทีมต่อชนะ 1 ลูกเสียเต็ม / ชนะ 2 ลูกได้ครึ่ง / ชนะ 3 ลูกได้เต็ม / แพ้ หรือ เสมอ เสียเต็ม
    - ถ้าเล่นทีมรอง ทีมรองแพ้ 1 ลูกได้เต็ม / แพ้ 2 ลูกเสียครึ่ง / แพ้ 3 ลูกเสียเต็ม / เสมอ หรือ ชนะ ได้เต็ม