ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0

อยากลองแต่ไม่รู้ศัพท์บอล ช่วยสอนหน่อยครับ

คิดมานานไหนๆก่อนจบบอลโลก อยากจะลองเล่นบ้างจะได้ไปคุยกับเขาได้บ้าง แต่ติดตรงที่ไม่เข้าใจศัพท์บอลเลย พวกควบลูก ค่าน้ำ มันคืออะไร ใครพอรู้ช่วยสอนหน่อยครับ

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    ถ้าคิดจะเล่นศัพท์ก็มีอยู่ไม่เยอะหรอก ส่วนใหญ่จะเป็นศัพท์ของอัตราต่อรองซะมากกว่าครับ (อ่อ... แล้วถ้ายังไม่มีเว็บเล่น แนะนำให้ลองมาดูที่ star888.gothai888.com ดูครับ ผมเล่นอยู่ ตัวเว็บน่าเชื่อถือเพราะได้ลิขสิทธิ์โดยตรงจากทาง PAGCOR ให้มาเปิดบริการในไทย)
    • ราคาบอลต่อเสมอ ( 0.0 หรือ 0.00 ) ความหมาย คือ ไม่มีทีมไหนต่อ เล่นทีมไหนชนะได้เต็ม /เสมอกันทั้งคู่คืนทุน
    • ราคาบอลเสมอควบครึ่ง ( ปป. หรือ 0-0.5 หรือ 0.25 ) ความหมาย คือ
    ถ้าเล่นทีมต่อ ทีมต่อชนะตั้งแต่ 1 ลูกขึ้นไป ได้เต็ม / เสมอ เสียครึ่ง / แพ้เสียเต็ม
    ถ้าเล่นทีมรอง ทีมรองแพ้ 1ลูกเสียเต็ม / เสมอได้ครึ่ง / ชนะได้เต็ม
    • ราคาบอลครึ่งลูก ( 0.5 หรือ 0.50 ) ความหมาย คือ
    ถ้าเล่นทีมต่อ ทีมต่อชนะ ได้เต็ม / แพ้เสียเต็ม / เสมอเสียเต็มถ้าเล่นทีมรอง
    ถ้าเล่นทีมรอง ทีมรองชนะ ได้เต็ม / แพ้เสียเต็ม / เสมอ ได้เต็ม
    • ราคาบอลครึ่งควบลูก ( 0.5-1 หรือ 0.75 ) ความหมาย คือ
    ถ้าเล่นทีมต่อ ทีมต่อชนะ 1 ลูก ได้ครึ่ง / ถ้าชนะ2ลูกขึ้นไปได้เต็ม / แพ้เสียเต็ม เสมอเสียเต็ม
    ถ้าเล่นทีมรอง ทีมรองแพ้ 1 ลูกเสียครึ่ง / แพ้2ลูกขึ้นไปเสียเต็ม / ถ้าเสมอได้เต็ม ชนะได้เต็ม
    • ราคาบอลหนึ่งลูก ( 1 หรือ 1.0 ) ความหมาย คือ
    ถ้าเล่นทีมต่อ ทีมต่อชนะ 1 ลูก เจ๊าคืนทุน / ถ้าชนะ2ลูกขึ้นไปได้เต็ม / แพ้เสมอ เสียเต็ม
    ถ้าเล่นทีมรอง ทีมรองแพ้ 1 ลูก เจ๊าคืนทุน / แพ้ 2 ลูกเสียเต็ม / ถ้าเสมอได้เต็ม
    • ราคาบอลลูกควบลูกครึ่ง ( 1-1.5 หรือ 1.25 ) ความหมาย คือ
    ถ้าเล่นทีมต่อ ทีมต่อชนะ 1 ลูกเสียครึ่ง / ชนะ 2 ลูกได้เต็ม / เสมอ หรือ แพ้ เสียเต็ม
    ถ้าเล่นทีมรอง ทีมรองแพ้ 1 ลูกได้ครึ่ง / แพ้ 2 ลูกเสียเต็ม / เสมอ ได้เต็ม
    • ราคาบอลลูกครึ่ง ( 1.5 หรือ 1.50 ) ความหมาย คือ
    ถ้าเล่นทีมต่อ ทีมต่อชนะ 1 ลูกเสียเต็ม / ชนะ 2 ลูกได้เต็ม / แพ้เสียเต็ม
    ถ้าเล่นทีมรอง ทีมรองแพ้ 1 ลูกเสียเต็ม / เสมอ หรือ ชนะ ได้เต็ม
    • ราคาบอลลูกครึ่งควบสอง ( 1.5-2 หรือ 1.75 ) ความหมาย คือ
    ถ้าเล่นทีมต่อ ทีมต่อชนะ 1 ลูกเสียเต็ม / ชนะ 2 ลูกได้ครึ่ง / ชนะ 3 ลูกได้เต็ม / แพ้ หรือ เสมอ เสียเต็ม
    - ถ้าเล่นทีมรอง ทีมรองแพ้ 1 ลูกได้เต็ม / แพ้ 2 ลูกเสียครึ่ง / แพ้ 3 ลูกเสียเต็ม / เสมอ หรือ ชนะ ได้เต็ม