ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Game Reporter
    กล่าวขอบคุณ
    4,578
    ได้รับคำขอบคุณ: 17,741

SHADOW OF THE TOMB RAIDER คว้าเรท M มาพร้อมฉากสุดโหดและระบบขาย ITEM ภายในเกม

SHADOW OF THE TOMB RAIDER คว้าเรท M มาพร้อมฉากสุดโหดและระบบขาย ITEM ภายในเกม

คณะกรรมการจัดเรทมอบเรท M ให้การผจญภัยครั้งล่าสุดของ Lara Croft

Shadow Of The Tomb Raider ภาคล่าสุดของซีรีส์ลุยสุสานของค่าย Square Enix ผลงานการสร้างของทีม Eidos Montreal เตรียมออกวางจำหน่ายในเดือน

กันยายน แต่ก่อนจะวางขายกันได้ทีมพัฒนาก็ต้องส่งเกมให้ ESRB หรือคณะกรรมการจัดเรทตรวจดูตัวเกมให้เรียบร้อยกันก่อน ซึ่งล่าสุดการจัดเรทก็เสร็จสมบูรณ์พร้อม

เปิดเผยข้อมูลบางส่วนของเกมออกมา
    ตัวเกมได้รับเรท M พร้อมคำเตือนว่ ามีการใช้ ภาษารุนแรง ฉากโหด เลือดและฉากการตายอยู่ทั่วทั้งเกม ที่่น่าสนใจคือมีการระบุ

ว่า
    Shadow of the Tomb Raider จะมีการขาย Item เช่นเดียวกับในตัวเกมภาคที่ผ่านมา

คำอธิบายฉบับเต็มเป็นไปตามนี้

นี่คือเกม ACTION ที่ผู้เล่นสวมบทเป็นนักโบราณคดี LARA CROFT ที่ต้องหาทางหยุดยั้งองค์กรลึกลับนาม TRINITY ตัวเกมดำเนินในมุมมองบุคคลที่สาม ซึ่งผู้เล่น

จะได้สำรวจป่าและสุสาน ไขปริศนา และต่อสู้กับศัตรูที่มีทั้งคน และสัตว์ป่า ผู้เล่นสามารถใช้อาวุธปืน ธนู และอาวุธระยะประชิดในการสังหารศัตรู ตัวเกมมีฉากต่อสู้ที่สม

จริง ศัตรูมีการร้องด้วยความเจ็บปวด ผู้เล่นสามารถลอบเร้นเข้าไปสังหารศัตรูในระยะประชิดด้วยการแทงทะลุอกหรือศรีษะ
    ระหว่างการเล่นหาก LARA หลบกับดักไม่ทัน

ตัวเกมจะแสดงฉากสังหารสุดโหดให้เห็น ซึ่งมีทั้งการถูกแทงด้วยหนาม หอก หรือถูกหมีกัดจนตาย
    ตัวเกมมีฉากที่แสดงให้เห็นถึงเลือด และศพที่ถูกแขวนหรือวางไว้บน

แท่นบูชายัญ

หากอ่านให้ดีก็จะเห็นว่าตัวเกมก็มีความรุนแรงไม่ต่างกับเกมภาคที่แล้วและอาจจะเพิ่มเลือดหรือความโหดไปอีกขั้น แต่เชื่อได้ว่าเนื้อหาของเกมและฉาก

สังหารโดยรวมก็คงไม่หนีห่างจากภาคที่แล้วมากนัก
    ตัวเกมออกวางจำหน่ายวันที่ 14 กันยายน บนระบบ PlayStation 4, Xbox One และ PC
    ครับ

CREDIT BY GAMINGDOSE

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 24 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    149
    ได้รับคำขอบคุณ: 133
    ราคาก็โหดมากด้วยครับตัวแพงสุด 2943.22 บาท ผมว่าเกมของ ubi ตัวแพงสุดราคาโหดแล้วนะ ยังไม่เกือน 2600 ถือว่าแพงขึ้นมากเลยนะครับ

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    609
    ได้รับคำขอบคุณ: 177
    ไม่เป็นไรผมรอช่วงเทศกาล ละกันฮะ

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    133
    ได้รับคำขอบคุณ: 644
    สัก 2 ปีค่อยซื้อเล่น รอรวม DLC ไม่รีบ

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    412
    ได้รับคำขอบคุณ: 740
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Gentleman อ่านกระทู้
    สัก 2 ปีค่อยซื้อเล่น รอรวม DLC ไม่รีบ
    ไม่ต้อง 2 ปีครับ เกมสมัยนี้ไม่เกิน 2 เดือนลดทุกเกม 30%
    สังเกตุจากปีก่อนๆ เกมออกต้องรอเทศกาลลดราคา
    ปัจจุบันไม่รู้จะรีบลดไปไหน ขั้นต่ำก็ 25% แถมลดไวไม่ต้องรอเทศกาล
    ราคานี้ผมก็รอลดราคาเหมือนกันครับถึงจะเป็นแฟนลาล่าก็เถอะ แต่บางทีมันก็แพงไป
    1,048,576,000 = 1Gb / 524,288,000 = 500Mb / 471,859,200 = 450Mb / 209,715,200 = 200Mb

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    233
    ได้รับคำขอบคุณ: 194
    ชอบตรงเอาโคลนมาทานี้ละ

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สาวนิ่งน่ารัก!!
    กล่าวขอบคุณ
    645
    ได้รับคำขอบคุณ: 704
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ poweruser อ่านกระทู้
    ไม่ต้อง 2 ปีครับ เกมสมัยนี้ไม่เกิน 2 เดือนลดทุกเกม 30%
    สังเกตุจากปีก่อนๆ เกมออกต้องรอเทศกาลลดราคา
    ปัจจุบันไม่รู้จะรีบลดไปไหน ขั้นต่ำก็ 25% แถมลดไวไม่ต้องรอเทศกาล
    ราคานี้ผมก็รอลดราคาเหมือนกันครับถึงจะเป็นแฟนลาล่าก็เถอะ แต่บางทีมันก็แพงไป
    มันยังลดไม่เยอะพอไง 555+
    ผมก็รอนะ 2 ปีกว่าๆ มี 50% มั้งแหละ

14. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2,313
    ได้รับคำขอบคุณ: 194
    ภาคเก่ายังเล่นไม่จบเลย ภาคใหม่จะมาอีกแล้ว 5555

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    748
    ได้รับคำขอบคุณ: 81
    ซื้อทุกเกมที่ออกจนกรอบแน่นอน รอดูรีวิวก่อนตัดสินใจครับ

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    609
    ได้รับคำขอบคุณ: 177
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ double6 อ่านกระทู้
    มันยังลดไม่เยอะพอไง 555+
    ผมก็รอนะ 2 ปีกว่าๆ มี 50% มั้งแหละ
    ลดไม่เท่าไหร่ แต่ซื้อมาตอนลดแล้วปรากฏว่าหลังจากนั้นลดราคาลงถูกกว่าที่เราซื้อมาอีกนี่สิ 555+

20. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,003
    ได้รับคำขอบคุณ: 437
    รอลดสัก 80% แล้วค่อยซื้อละกัน ผมไม่รีบ

22. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,048
    ได้รับคำขอบคุณ: 186
    เอาจริงนะถ้าเกมส์ 2900 กว่าบาทลด 50 เปอ ยัง 1450 นี้ก็ยังแพงอยู่เลย ถ้าซัก 700-800 นี้ยังพอซื้อ กะว่าภาคสุดท้ายเลยจัดเต็มซินะ (บอกภาคสุดท้ายเดี๋ยวก็มีมาอีกอาจจะเปลี่ยน้กมส์เพลย์ ไม่ก็ คาแรคเตอร์ เชื่อเหอะ)

24. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: