ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Game Reporter
    กล่าวขอบคุณ
    4,578
    ได้รับคำขอบคุณ: 17,741

ช่วงนี้มือตก ? ผลวิจัยเผย ไดร์เวอร์ AMD ทำงานได้เสถียรว่า Nvidia อย่างมาก

ช่วงนี้มือตก ? ผลวิจัยเผย ไดร์เวอร์ AMD ทำงานได้เสถียรว่า Nvidia อย่างมาก

ผลคะแนนมันฟ้อง

QA Consultants ได้ปล่อย ผลวิจัย ระบุว่าไดร์เวอร์ของ AMD ทำงานได้อย่างมีเสถียรภาพมากกว่าไดร์เวอร์ของตัว Nvidia อย่างมาก จากรายงานระบุว่า AMD ได้ผลคะแนนจากการทดสอบ

เป็นจำนวน 401 คะแนนจาก 423 คะแนน ส่วน Nvidia ได้คะแนนเพียง 356 คะแนนเท่านั้น หมายความว่า Pass Rate ของ AMD จะอยู่ที่ 92% และ Nvidia จะอยู่ที่ 82% โดยประมาณ

QA Consultants ได้ใช้เครื่อง PC สำหรับเล่นเกมและ Workstation จำนวน 6 เครื่อง จากทั้งสองค่ายโดยแต่ละเครื่องจะใช้ GPU ที่ไม่เหมือนกันโดยจะเริ่มไล่ตั้งแต่ gen ใหญ่ที่สุด ไปหา

ตัว gen กลางที่ดีที่สุด และตัว gen เล็กที่ดีที่สุดของทั้งสองค่าย ซึ่งมีรายชื่อดังนี้

Nvidia

GeForce GTX 1080 Ti

GeForce GTX 1060 (6 GB)

GeForce GTX 1050 (2 GB)

Quadro P5000

Quadro P4000

Quadro P600

AMD

RX Vega 64

RX 580

RX 560

WX 9100

WX 7100

WX 3100

QA Consultants ใช้ตัวแปรการทดสอบ 64bit ของ CRASH เพื่อเร่งการทำงานของการ์ดจอ สำหรับเจ้า CRASH มันคือโปรแกรมทดสอบการ์ดจอที่จะใช้เวลา 4 ชั่วโมง

เพื่อวัดผลว่าการ์ดจอนั้นได้มาตรฐานตามที่กำหนดหรือไม่ หลังจากที่ทดสอบเสร็จ QA Consultants ก็ได้โน๊ตไว้ว่า

“การทดสอบเพียงแค่ 4 ชั่วโมงเป็นตัวบ่งชี้ที่ดีเกี่ยวกับด้านของคุณภาพ แต่ไม่เพียงพอที่จะตรวจหาความล้มเหลว เราก็เลยทำแบบ

นี้เป็นเวลากว่า 12 วันแบบไม่หยุดหย่อน ถือเป็นเวลา 288 ชั่วโมง DRIVER การ์ดจอของทั้งสองค่าย ถึงจะเริ่มทำงานผิดพลาด “

ผลการทดสอบนี้ทำให้เห็นว่า แม้ Nvidia จะทำ Driver ออกมาให้เล่นเกมได้ยอดเยี่ยมยิ่งขึ้นในขณะที่คุณใช้ DX11 แต่ก็เถียงไม่ได้ว่าในด้านเสถียรภาพนั้น AMD ทำออกมาได้ดีกว่าจริง ๆ

CREDIT BY GAMINGDOSE

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 9 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ขอรวยบ้างเถอะ
    กล่าวขอบคุณ
    1,991
    ได้รับคำขอบคุณ: 417
    ทุกวันนี้ driver amd ผมยังหลอนอยุ่เลย หรือเป็นที่เครื่องผม 555
    A8-6600K/GSKILL:8GBDDR3:1333/HD:BLUE500GB/GTX950/LOW720PALLGAMES

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 22
    “การทดสอบเพียงแค่ 4 ชั่วโมงเป็นตัวบ่งชี้ที่ดีเกี่ยวกับด้านของคุณภาพ แต่ไม่เพียงพอที่จะตรวจหาความล้มเหลว เราก็เลยทำแบบ

นี้เป็นเวลากว่า 12 วันแบบไม่หยุดหย่อน ถือเป็นเวลา 288 ชั่วโมง DRIVER การ์ดจอของทั้งสองค่าย ถึงจะเริ่มทำงานผิดพลาด “

มีใครเล่นเกมต่อเนื่องนานถึงขนาดนั้นเหรอครับ - -*

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

แสดงความคิดเห็นทั่วๆไป
    กล่าวขอบคุณ
    488
    ได้รับคำขอบคุณ: 547
    Blog Entries
    1
    ผมเข็ดกับ R9 มาแล้วครั้งนึง เฉพาะเคสไม่รวมจอ 50k เล่นอะไรก็หลุด(ส่วนมากเกมส์เถื่อน) Payday, Dota 2 ก็ยังไม่ได้ (เล่นแล้วหลุด ส่วนใหญ่เจอปัญหาเดียวกันหาทางแก้ไม่ได้) สายเขียวก็มีปัญหานี้แต่ผมยังไม่เจอ
    ทุกวันนี้เลยเป็นสาวกสายเขียว
    . ..

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: