ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Game Reporter
    กล่าวขอบคุณ
    4,578
    ได้รับคำขอบคุณ: 17,741

ระเบิดลง ! Steam แบนผู้ใช้กว่าแสนบัญชีในสัปดาห์นี้

ระเบิดลง ! Steam แบนผู้ใช้กว่าแสนบัญชีในสัปดาห์นี้

หนึ่งในนั้นอาจเป็นคุณ

ดูเหมือนจะเป็นเรื่องปกติไปแล้วกับการที่ผู้ใช้ Steam ถูกแบนด้วยระบบ VAC (Valve Anti-Cheat) จากการเล่นไม่ซื่อในเกมต่าง ๆ จนปัจ

จุบันมีตัวเลขเผยออกมาแล้วว่า
    Valve แบนผู้ใช้สัปดาห์หนึ่งราว 90,000 บัญชี ซึ่งเป็นตัวเลขที่เยอะมากหากเทียบกับจำนวนผู้ใช้ทั้งหมด

การแบนผู้ใช้ครั้งใหญ่เกิดขึ้นในวันพฤหัสบดีที่ผ่านมา มีผู้ใช้ราว 61,490 บัญชีถูกแบนภายในไม่ถึง 24 ชั่วโมง ในเว็บไซต์ SteamDB ให้

ข้อมูลว่าจริง ๆ
    Wave Ban ครั้งใหญ่ครั้งนี้เริ่มต้นตั้งแต่วันพุธ โดยมีผู้ถูกแบนทั้งหมด 28,409 บัญชีก่อนที่จะเริ่มการกวาดล้างครั้งใหญ่ใน

วันพฤหัสบดีอย่างที่เรากล่าวไปในข้างต้น

ในช่วงที่ผู้เขียนกำลังพิมพ์บทความนี้อยู่ มีผู้ถูกแบนทั้งสิ้นถึง 92,374 บัญชีในสัปดาห์นี้ ซึ่งผู้ที่ถูกแบนทั้งหมด คาดว่าน่าจะโดนแบนย้อนหลัง

แปลว่าในสัปดาห์นี้
    Valve อาจจะเริ่มไล่เช็คแล้วว่าใครทำผิดกฏบ้าง

อย่างที่คุณรู้ การแบนจาก VAC นั้นแก้ไขไม่ได้ ไม่ว่าจะเป็นทางไหนก็ตาม เพราะฉะนั้นถ้าเล่นไม่แฟร์ก็ต้องทำใจนะ เปลี่ยนรหัสใหม่ลูกเดียว

CREDIT BY GAMINGDOSE

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 16 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    609
    ได้รับคำขอบคุณ: 177
    แบนเพราะใช้โปรแกรมโกงจากการเล่นเกมออนไลน์ หรือเกมออฟไลน์ก็โดนด้วยอ่ะ?

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,463
    ได้รับคำขอบคุณ: 457
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ AsuraN70 อ่านกระทู้
    แบนเพราะใช้โปรแกรมโกงจากการเล่นเกมออนไลน์ หรือเกมออฟไลน์ก็โดนด้วยอ่ะ?
    น่าจะหมายถึงเกมออนไลน์นะครับ อย่างเกม GTAV บน Steam ถ้าโกงใน Single Player Mode เพื่อนผมก็โกงกันเยอะแยะเอามันส์ แต่ออนไลน์ก็เล่นปกติก็ไม่โดนแบนครับ

แต่ส่วนตัวผมเล่นออนไลน์อย่างเดียว ผมเองก็ไม่เคยลองโกงใน Single Player Mode หรอก แต่ใครๆเขาก็ว่ามาอย่างงั้นว่าถ้าจะโกงก็โกงแค่ใน Single Player Mode ได้

6. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    101
    ได้รับคำขอบคุณ: 202
    Single Player Mode โกงได้ครับไม่ถูกแบนเพราะเราเล่นคนเดียวใน Steam ผมลองตั้งแต่ Just Cause 3 เล่นไป 18 ชั่วโมง จบภารกิจ
    ส่วนโหมดคนเล่นมัลติ ใช้โปรแกรมโกง ก็ยอมรับชะตากรรมไป สมน้ำหน้ามันด้วยซ้ำ จิตใจคุณทำด้วยอะไร เพื่อความสะใจหรือไง
    ฝากถึงชาวไทยทุกคน ใช้สูตรโกงในเกมส์สตีมที่เล่นหลายคน ก็ขอให้ไม่เจริญและรุ่งเรือง

8. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    233
    ได้รับคำขอบคุณ: 194
    โกงเค้า ก็ต้องยอมรับความเสียง สิครับ

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

So Nyeo Shi Dae
    Manchester United
    กล่าวขอบคุณ
    1,099
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,761
    ผมก็โดนแบน CS:GO ไปแล้ว มีช่วงนึงที่ผมกำลังบ้าเกม Division กับเพื่อน (พอดีเพื่อนพึ่งซื้อเลยกลับไปเล่นกับเพื่อน) แล้วผมซื้อเป็นแผ่นมันเลยเป็น CD Key ของ UPLAY

ทำให้ไม่ได้ LogIn Steam เป็นเวลานาน กลับมาอีกที ID โดน Hack เปลี่ยนเป็นภาษาจีนทั้งหมด แล้วก็เปลี่ยนชื่อ แล้วมันก็ใช้โปร ผมเลยโดน Ban

ทำการส่งข้อมูลว่าโดน Hack แล้วก็ได้รับการตอบกลับมาว่า การโดน Hack อยู่ในความรับผิดชอบของผู้ใช้ ถ้าจะเล่นให้สร้าง ID ใหม่แล้วซื้อเกมใหม่

--------------
    แค่อยากเล่า มันเจ็บจี๊ด ทุกวันนี้ก็เลยไม่ได้เล่น CS:GO แล้ว
    [CPU]AMD FX Black Edition 8320 [RAM]HyperX DDR3 1600 16GB [MB] Gigabyte 970A-D3P [VGA]Sapphire R9 270X 2GB [PSU]Raidmax RX-730ss [SSD] Kingston 120GB [OS] Win 10 Pro x64

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: