ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    25
    ได้รับคำขอบคุณ: 164

เถียงกับเพื่อนเรื่องคอมช้าเพราะโหลดเกมส์เถื่อน

อยากรู้ว่าคอมช้าได้เพราะอะไรบ้างครับ ?
    โหลดเกมส์เถื่อนนี้ มีผลทำให้คอมช้ารึเปล่า ?
    มีเกมส์เถื่อนอยู่ในเครื่องนี้ทำให้คอมช้ามั้ยครับ ?
    เกมส์จากเว็บ Jokergameth มีไวรัสรึเปล่าครับ ?
    แต่ละท่านที่ผมโหลดมา ผมก็มั่นใจว่าไม่มีไวรัส
    แล้วก็ไม่สแกนไวรัสด้วย ผมไม่ได้ติดตั้งโปรแกรมสแกนไวรัสใดๆเลยทั้งสิ้นครับ
    เพราะคิดว่ามันนั้นแหละคือตัวที่ทำให้คอมช้า ผมก็เลยใช้ตัวสแกนไวรัสของเครื่อง
    ผมใช้ WIN 10 หนะ
    นี้คือสิ่งที่ โปรแกรมสแกนไวรัสพบเจอคือ
    49360 ไฟล์ที่ถูกสแกน
    0 ไฟล์ที่เป็นภัยคุกคาม

ซึ่งมันไม่มีเลยครับ ?

หรือเพราะเพื่อนผมเขาอคติกับคนที่โหลดเถื่อนครับ เขาเลยโยนความผิดให้การที่ผมโหลดเถื่อน ?
    -_____-[มาใหม่ครับฝากเนื้อฝากตัวด้วย]-______-

TARTs
    Bangkok, Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    558
    ได้รับคำขอบคุณ: 214
    หลัก ๆ การแสดงผลของ Windows ( พวก Animation สไลด์นู้นนี่ ) + Services ที่เปิดและใช้งานอยู่ + โปรแกรมที่เปิดอยู่ + สเปคคอมครับผม

ส่วนเรื่องไวรัสผมไม่มีความรู้เท่าไหร่ครับ
    เกมผมทำเองครับ คลิก

กล่าวขอบคุณ
    11
    ได้รับคำขอบคุณ: 850
    ไม่เกี่ยวเลยแม้แต่น้อยครับ

สั้นๆ นะ ไวรัสอีกเรื่องนึง

กล่าวขอบคุณ
    117
    ได้รับคำขอบคุณ: 154
    คุณต้องเข้าใจด้วยว่าโหลดเถื่อนมันอาจจะแฝงโปรแกรม สคริป หรือมัลแวร์ แถมมาด้วย ซึ่งมันมีนะครับบางเกมส์

อย่ามั่นใจไปเถียงเค้าว่าโหลดเถื่อนมันไม่มีอะไรนะครับ หลักๆก็ตามเม้นแรกบอกเลยครับ

จากประสพการณ์โหลดเกมส์ในเวบjoker มาเป็น10ปีแล้วเท่าที่เจอคือบางเกมมันแถมโปรแกรมอะไรมาไม่รู้ลงมาไห้ด้วย รันตัวเองตลอดก็ทำไห้คอมช้าบางแต่ก็ลบออก

ก่อนลงอย่ากดNextอย่างเดียวอ่านบ้างนะครับหลายๆเกมส์ชอบมีของแถม

เอาจริงๆ คอมช้ามันมีหลายสาเหตุครับ ไม่ไช่ช้าแล้วมาบอกโหลดเถื่อนมันก็ไม่ถูกทั้งหมดครับ

คุณทำเหมือนโหลดเถื่อนนี่มันดี มันไม่ผิดอะไร เข้าใจซะไหม่นะครับ

สรุปคอมช้าเพราะโหลดเถื่อน ผมก็ขอไช้คำว่า "อาจจะ" เท่านั้นครับ