ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Game Reporter
    กล่าวขอบคุณ
    4,578
    ได้รับคำขอบคุณ: 17,741

Denuvo ฟ้องนักเจาะเถื่อนชื่อดัง พร้อมสั่งปิดชุมชนคนเล่นเถื่อนทิ้ง เหตุละเมิดลิขสิทธิ์

Denuvo ฟ้องนักเจาะเถื่อนชื่อดัง พร้อมสั่งปิดชุมชนคนเล่นเถื่อนทิ้ง เหตุละเมิดลิขสิทธิ์

สงครามกับเหล่าแฮกเกอร์ได้เริ่มต้นขึ้น

ปัจจุบันแม้ว่าผู้เล่นเกมเถื่อนจะลดลงมาก แต่ถึงกระนั้นการเล่นเถื่อนก็ยังคงพบเจอได้ทั่วไปตามเว็บให้โหลดเกมเถื่อนต่าง ๆ ทำให้หลาย ๆ เกมหันไปใช้โปรแกรมโกงป้องกันการโกง

ที่เรียกว่า
    DRM (Digital Right Management) ในการป้องกันการเจาะเถื่อนและโปรแกรม DRM ที่ดีที่สุดและได้รับการยอมรับมากที่สุดคือ Denovo ที่สามารถป้องกันเกมได้อย่างยาว

นาน แต่ก็ยังไม่สามารถป้องกันเหล่า Hacker ได้อยู่ดี

Denuvo ได้ยื่นฟ้อง Voksi หนึ่งในคนที่เจาะโปรแกรม Denuvo และนำข้อมูลมาบอกให้เกมเมอร์หลายคนว่า “เกมที่ใช่ระบบนี้ (Denuvo) ใช้ CPU ของเครื่องมากเกินไป ” จากกรณีของ

เกม Assassin’s Creed : Origin ซึ่งจากเหตุการณ์นี้ทำให้ใครหลายคนไปเล่นเถื่อนและไม่อยากเล่นเกมที่มี Denuvo โดยได้ฟ้องผ่านกระทรวงกลาโหมของประเทศบัลแกเรีย นอกจาก

นี้ Denuvo ได้สั่งให้ปิดเว็บไซด์ที่เป็นศูนย์รวมของคนทำ Crack เกมอย่าง Revolt ที่ Voski เป็นผู้ดูแลอีกด้วย ซึ่งเจ้าตัวถึงกับตัดพ้อว่า “ผมคงไม่มีโอกาสได้ทำมันอีกแล้ว(เจาะ Denuvo)”

ล่าสุดทางบริษัทแม่ของ
    Denuvo ได้ประกาศว่าพวกเขาได้ร่วมมือกับ หน่วยงานต่อต้านการก่อการอาชกรรมทางไซเบอร์ของประเทศบัลแกเรีย

ว่าพวกเขาสามารถจับกุมนาย
    Voski ได้แล้ว โดยคุณ Mark Mulready หัวหน้าฝ่ายประชาสัมพันธ์ของทาง Denuvo ได้ออกมากล่าวถึงกรณีนี้ว่า

การละเมิดลิขสิทธิ์ในทุกวันนี้ถือเป็นภัยคุกคามที่สำคัญของวงการเกม ที่ได้มุ่งเน้นที่จะสร้างความเชื่อมันให้กับผู้จัดจำหน่ายว่า จะไม่มีแฮกเกอร์คนไหนสามารถเจาะระบบป้องกันเกมของเราได้

CREDIT BY
    GAMINGDOSE

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 14 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    998
    ได้รับคำขอบคุณ: 493
    จะไม่มีแฮกเกอร์คนไหนสามารถเจาะระบบป้องกันเกมของเราได้ : เพราะเราจะไปจับมัน

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Game Reporter
    กล่าวขอบคุณ
    4,578
    ได้รับคำขอบคุณ: 17,741
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ hiphoptoei อ่านกระทู้
    จะไม่มีแฮกเกอร์คนไหนสามารถเจาะระบบป้องกันเกมของเราได้ : เพราะเราจะไปจับมัน
    แก้ที่ต้นตอสินะ

6. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,048
    ได้รับคำขอบคุณ: 186
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Rang Zozor อ่านกระทู้
    แก้ที่ต้นตอสินะ
    เค้าเรียกแก้ปัญหาที่ต้นเหตุซินะ จริงๆ ถ้าพี่แกไม่ไปบอกว่า denuvo มันกิน CPU หนักขึ้น คงไม่โดนหรอก Crack ไปเงียบๆก็ดีแล้วโดนเลย หรือเป็นการสละชีพเพื่อเหล่าเกมส์เมอร์สายดร์ากซินะ

8. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    609
    ได้รับคำขอบคุณ: 177
    ออกแนวสายลับไฮดร้า ตายหนึ่ง แยกออกเป็นสอง 555+

10. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    233
    ได้รับคำขอบคุณ: 194
    เอาสะทำคนกลัวกันหมดเรย

กล่าวขอบคุณ
    21
    ได้รับคำขอบคุณ: 91
    ก็ดีแล้ว ของอย่างงี้มันควบคุมยาก ก็หาวิธีรักษาสิทธิของตัวเองกันไป เข้าใจได้

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    478
    ได้รับคำขอบคุณ: 19
    ใจเขา ใจเรา
    B U R N