ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
ค้นหาข้อมูลใน jokergameth.com
หน้าแรก สั่งซื้อสินค้า
กระดานพูดคุย เกี่ยวกับเรา

ozonegame.com

Dragon Nest

เวปไซท์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนเวปไซท์สปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ รองเท้าสุขภาพ กางเกงเล Joker Game Official Fanpage บล็อคสาวไฮโซ เล่นเกมแล้วได้เงิน ลงโฆษณา
ให้เช่า Colocation
รองเท้าเพื่อสุขภาพ
กางเกงเล
Jokergame Facebook
บล็อคสาวไฮโซ
จ้างให้เล่นเกม

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 11

เพิ่งเริ่มใช้ windows 10 มีปัญหากับเกมเถื่อน // วอนผู้รู้ช่วยแนะหน่อย

บอกก่อนเลยว่า ตอนใช้ win7 ผมไม่เคยมีปัญหากับเกมเถื่อน แต่พอใช้ win 10 ผมประเดิมเกมแรกคือเกมค่ายของ square enix คือเกม i am setsuna ตอนติดตั้งเสร็จเข้าเล่นไม่มีปัญหาอะไร แต่พอครั้งที่ 2 เกมเด้งครับ มีข้อความว่าเกมแครส ให้ติดต่อ developer ประมาณนี้ครับ เพื่อให้แน่ใจว่ามีปัญหา จัดเกมที่ 2 ค่ายเดียวกันคือเกม lost sphear ครั้งแรกไม่มีปัญหา ครั้งที่ 2 เด้งครับ อยากสอบถามหน่อย win 10 ต้องไปตั้งค่าอะไรยังไงครับ ถึงจะเล่นเกมเถื่อนได้ จากที่หาข้อมูล บางคนบอกเป็นที่แอนตี้ไวรัสที่มากับwindows แต่บางคนบอกระบบใน win 10 มันตรวจละแบนเกมเถื่อนอัติโนมัติ ผมมือใหม่ win10 ครับ อยากขอคำแนะนำ

NEVER.GIVE.UP
    กล่าวขอบคุณ
    360
    ได้รับคำขอบคุณ: 84
    ผมก็มีเล่นเถื่อนนะครับ Win 10 ยังไม่เคยเจอปัญหาที่มาจาก Win สักทีไม่ว่าจะWinเถื่อนรึแท้ก็เล่นได้หมดนะครับ บางทีปัญหาอาจจะมาจากแค่ Anti เฉยๆ
    ลองลบเกมลงใหม่ไม่ก็ลองไปเช็คใรแอนตี้ครับว่ามันกินไฟล์เกมไปบ้างไหม

กล่าวขอบคุณ
    0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ gamehunter อ่านกระทู้
    ผมก็มีเล่นเถื่อนนะครับ Win 10 ยังไม่เคยเจอปัญหาที่มาจาก Win สักทีไม่ว่าจะWinเถื่อนรึแท้ก็เล่นได้หมดนะครับ บางทีปัญหาอาจจะมาจากแค่ Anti เฉยๆ
    ลองลบเกมลงใหม่ไม่ก็ลองไปเช็คใรแอนตี้ครับว่ามันกินไฟล์เกมไปบ้างไหม

ไม่ทราบว่าใช้ windowsdefender อยู่ด้วยไหมคับ

NEVER.GIVE.UP
    กล่าวขอบคุณ
    360
    ได้รับคำขอบคุณ: 84
    ถ้าไม่มีแอนตี้ตัวอื่นก็คงใช่แหละครับเพราะมันมากับ Win 10 อยู่แล้ว ส่วนตัวของผมใช้Antiตัวอื่น+SSD ครับไม่งั้นไม่ไหวเครื่องอืด

กล่าวขอบคุณ
    575
    ได้รับคำขอบคุณ: 32
    Utilities ต่างๆที่Win10และตัวเกมต้องการคุณลงครบหมดแล้วแน่นะ ถ้าลงครบหมดข้ามไปข้อต่อไป
    |- Crack ที่ใช้อยู่เป็นVersionที่เล่นได้100%บนWin10ไหม เพราะอาจเกมจะโหลดมานานแล้วยังไม่Support Win10
    |- ข้อความที่เกมแจ้งErrorได้ลองเอาไปค้นหาดูในGoogleดูหรือยัง ตรงนี้น่าจะช่วยได้มาก ว่ามันErrorเพราะอะไร
    |- Windows Defender ไม่น่าเกี่ยวเพราะผมและอีกหลายๆๆๆๆๆๆๆๆๆคนไม่โดนมันบล็อค Anti-Virusผมไม่ลงเพราะไม่ไปในที่สุ่มเสี่ยง
    |- สุกท้ายลงมัน2OS น่าจะแก้ได้แน่นอนที่สุด...
    ถ้าไม่มีประโยชน์อะไรยังไง ก็ขออภัยที่ทำให้เสียเวลานะครับ Good Luck

กล่าวขอบคุณ
    0
    ครับแน่นอนครั้งแรกเล่นได้ ย้ำว่าเล่นได้ปกติ แต่ครั้งที่ 2 เหมือนมันจับลิขสิทได้ละเข้าไม่ได้อีกเลย ผมละงง