ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

หัวข้อ: Fallout 76 ไม่ลง Steam

Game Reporter
    กล่าวขอบคุณ
    4,578
    ได้รับคำขอบคุณ: 17,741

Fallout 76 ไม่ลง Steam

Fallout 76 ไม่ลง Steam

สั้นง่ายได้ใจความไม่ต้องพูดเยอะให้เจ็บคอสำหรับการยืนยันครั้งล่าสุดจากทางทีมงาน Bethesda

ข้อมูลอัพเดทล่าสุดจากทาง Bethesda ดูจะยืนยันสิ่งที่หลายคนกังวลสำหรับการวางจำหน่ายตัวเกม Fallout 76 บนระบบ PC โดยนอกจากตัวทดสอบในช่วง Beta

ของเกม
    Fallout 76 จะไม่ถูกเปิดให้ลองบน Steam ดูเหมือนว่าแม้แต่เกมเต็มเองก็จะหนีไปใช้ระบบ Bethesda.net เป็นที่เรียบร้อย ที่ผ่านมาตัวหน้าสั่งจองของเกม

ไม่มีโลโก้ของ Steam อยู่ตั้งแต่ต้นและล่าสุดทางค่าย Bethesda ก็ออกมา ยืนยัน ผ่านทาง email ระบุว่าทั้ง Beta และเกมเต็มของ Fallout 76 จะไม่ถูกส่งลง Steam

ตัวเกม PC VERSION สำหรับ FALLOUT 76 ทั้งตัว B.E.T.A. จะมีผ่าน BETHESDA.NET เท่านั้นไม่ใช่ระบบ STEAM

ตัวแทนของ Bethesda ย้ำผ่าน email

ก็ถือว่าไม่น่าแปลกใจเพราะ Bethesda เองก็พยายามผลักดันระบบจำหน่ายและตัวโปรแกรมของค่ายตัวเองมาอย่างยาวนาน แต่การมอง

ข้าม Steam ไปเลยก็ถือเป็นการตัดสินใจครั้งยิ่งใหญ่ จากค่าย Bethesda ที่เราคงต้องรอติดตามกันว่าเกมเมอร์บน PC จะว่าอย่างไรบ้าง

ที่ผ่านมา Bethesda เคยใช้แผนการส่ง Fallout Shelter ลง PC ผ่านโปรแกรม Bethesda.net ก่อนและส่งลง Steam ตามมาในภายหลัง (ตัวเกมลง Bethesda.net ตอนเดือน กรกฎาคม 2016 และ

ตามมาลง Steam ในเดือน มีนาคม 2017) ส่วน Fallout 76 จะเป็นยังไงต้องรอติดตาม

ถือเป็นยุคสมัยของการส่งเกมเด็ดของค่ายตัวเองขายในโปรแกรมตัวเองเพราะล่าสุด CoD: Black Ops 4 บน PC ก็วางขายเฉพาะผ่าน Battle.Net หนีหายไปจาก Steam อีกเกมแล้วเหมือนกัน

CREDIT BY GAMINGDOSE

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 7 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 38
    เอาตรงๆ ระบบเกมเพลย์แบบใหม่ ที่บังคับออนไลน์เล่นกับคนอื่น หมาป่าเดียวดายแบบผมไม่ค่อยจะชอบเท่าไหร่ จะลง Steam หรือไม่ลง ก็คงไม่ใช่ปัญหามั้งครับ

สรุปคือ รอภาค 5 อย่างเดียวมั้งครับตอนนี้

ปล. ตอนนี้ก็เล่นภาค 4 ไปก่อน รวม Mods ที่มีเนื้อเรื่องใหม่ด้วย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย titaniumx : 7th August 2018 เมื่อ 11:03

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    3,254
    ได้รับคำขอบคุณ: 11,424
    Blog Entries
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ titaniumx อ่านกระทู้
    เอาตรงๆ ระบบเกมเพลย์แบบใหม่ ที่บังคับออนไลน์เล่นกับคนอื่น หมาป่าเดียวดายแบบผมไม่ค่อยจะชอบเท่าไหร่ จะลง Steam หรือไม่ลง ก็คงไม่ใช่ปัญหามั้งครับ

สรุปคือ รอภาค 5 อย่างเดียวมั้งครับตอนนี้

ปล. ตอนนี้ก็เล่นภาค 4 ไปก่อน รวม Mods ที่มีเนื้อเรื่องใหม่ด้วย
    ทำใจเลยครับ ตลาดเกมที่มีผู้เล่นหลายคนไม่ว่าจะเป็น PVP หรือ COOP ในหลายๆเกมนั้นทำเงินได้มากในเกมแบบ multiplatform ครับ ทางพวก dev/publisher คงเบนเข็มมาทำเกมแนวนี้กันมากขึ้นครับ เพราะอย่างน้อยก็ทำให้ผู้เล่นใช้เวลาอยู่กับตัวเกมนานกว่า singleplayer ครับ เป็นทางเลือกนึงที่เป็นการเพิ่มกำลัง เพิ่มยอดขายในตัวครับ แต่ผมก็เชื่อว่าในวงการเกมนี้ไม่ได้สิ้นหวังด้าน singlelayer นะครับ เพราะในอนาคตที่แน่ๆก็มี Cyberpunk 2077, Starfield, The Elder Scrolls VI ส่วน Fallout 5 นี่คงต้องรอหลัง PS5/New XBox ออกมาสัก 2-3 ปีแหละครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย PEEIII : 7th August 2018 เมื่อ 16:37

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,048
    ได้รับคำขอบคุณ: 186
    ผมอีกหนึ่งคนที่ขอผ่าน คือถึงต่อให้ตายของไม่ตก หรืออะไรยังไงแต่ผมไม่ชอบที่ต้องไปนั่งยิงกับคนอื่นตลอด มันน่ารำคาญ เล่น Fallout เพราะชอบเนื้อเรื่อง ถ้าจะมีมัลติ ผมขอแบบ CO-OP เล่นเนื้อเรื่องด้วยกันดีกว่าแบบนั้นน่าจะสนุกกว่าสำหรับผมอ่ะนะ(ใครนึกไม่ออกก็ให้นึกถึง BorderLands เล่นกับเพื่อนนี้มันส์ใช้ได้เลยล่ะ)

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: