ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Game Reporter
    กล่าวขอบคุณ
    4,578
    ได้รับคำขอบคุณ: 17,741

ลือซ้ำ ! CPU Intel Gen 9 อาจวางตลาดในวันที่ 1 ตุลาคมนี้

ลือซ้ำ ! CPU Intel Gen 9 อาจวางตลาดในวันที่ 1 ตุลาคมนี้

หลังจากหลุดเดือนออกมา คราวนี้ก็เป็นวันวางจำหน่ายกันเลย

ยิ่งเวลาผ่านไป ข่าวลือ CPU รุ่นใหม่จาก Intel ยิ่งมีมากขึ้นตามลำดับ หลังจากที่เราทราบกันแล้วว่า CPU Gen 9 จะวางจำหน่ายในช่วง เดือนตุลาคม

แต่ยังไม่กำหนดวันวางจำหน่าย ล่าสุดนี้ดูเหมือนว่าจะมีรายงานมาว่า
    CPU Intel Gen 9 นี้จะวางจำหน่ายตั้งแต่ต้นเดือนตุลาคม หรือวันที่ 1 นี้เลยครับ

เวปไซด์ wccftech ได้อ้างอิงจากแหล่งข่าวของพวกเขาว่า ทาง Intel จะวางจำหน่าย CPU Gen 9 ตัวใหม่ที่ไม่ล็อคตัวคูณ

ในรุ่น i9-9900K, i7-9700K และ i5-9600K ในวันที่ 1 ตุลาคมนี้ โดยทั้งสามรุ่น จะมี
    Core และ Thread จำนวนดังต่อไปนี้

Intel Core i9-9900K (8 core / 16 thread)

Intel Core i7-9700K (8 core / 8 thread)

Intel Core i5-9600K (6 core / 6 thread)

ส่วนความเร็ว Clock นั้นได้มีผลทดสอบหลุดออกมาก่อนหน้านี้แล้ว โดยจะเป็น CPU 8 Core ที่ทำความเร็วได้สูงกว่า

รุ่นก่อน โดยสามารถบูสไปได้ถึง
    5.0GHz ในรุ่น i9-9900K ซึ่งถือว่าเป็นความเร็วสูงที่สุดสำหรับ CPU 8 Core ในเวลานี้

ส่วนราคาค่าตัว ทาง wccftech คาดการณ์เอาไว้ว่ารุ่น

i9-9900K จะอยู่ที่ประมาณ 450$(15,000 บาท)

i7-9700K
    จะอยู่ที่ประมาณ 350$(11,700 บาท)

i5-9600K
    จะอยู่ที่ประมาณ 250$ (8,400 บาท)

ราคาอาจจะมีการเปลี่ยนแปลงเมื่อวางจำหน่ายในบ้านเรา ส่วนเรื่องของชิปเซ็ทเมนบอร์ดก็ไม่ต้องห่วง เพราะผู้ผลิตเมนบอร์ด

หลายเจ้าตอนนี้ ก็
    เตรียมตัววางจำหน่ายเมนบอร์ดชิปเซ็ท Z390
    เพื่อใช้งานคู่กับ CPU Gen 9 กันอย่างพร้อมเพรียงแล้วครับ

CREDIT BY GAMINGDOSE

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    ประชาอุทิศ ทุ่งครุ
    กล่าวขอบคุณ
    1,931
    ได้รับคำขอบคุณ: 374
    Blog Entries
    1
    ผมนี่ทำ ot เก็บเงินรอเลยครับ

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    916
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,099
    thread คืออะไรหรอครับ รู้จักเเต่ core
    ** กรุณาเปลี่ยนขนาดของภาพในลายเซ็น **

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    101
    ได้รับคำขอบคุณ: 202
    core คือสมอง
    thread คือความคิด

ประชาอุทิศ ทุ่งครุ
    กล่าวขอบคุณ
    1,931
    ได้รับคำขอบคุณ: 374
    Blog Entries
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ thattep02 อ่านกระทู้
    core คือสมอง
    thread คือความคิด
    เปรียบเทียบแบบให้เข้าใจง่ายดีครับ