ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Game Reporter
    กล่าวขอบคุณ
    4,578
    ได้รับคำขอบคุณ: 17,741

หนุ่มถูกลบบัญชี Origin เกมมูลค่าหลายพันเหรียญหายเกลี้ยง ฝั่ง EA ยืนกรานไม่มีบัญชีนี้ในระบบของเรา

หนุ่มถูกลบบัญชี Origin เกมมูลค่าหลายพันเหรียญหายเกลี้ยง ฝั่ง EA ยืนกรานไม่มีบัญชีนี้ในระบบของเรา

ดราม่าใหม่ของวงการเกม Digital ก่อตัว หลังมีผู้ใช้งานออกมาร้องเรียนว่าถูก EA ลบ Account Origin ทิ้งแบบไร้หลักฐาน

เกมเมอร์รายหนึ่งในชื่อ FlyingOfficer ออกมาโพสกระทู้บนเว็บ Reddit ร้องเรียนว่าถูกทางค่าย EA ทำการลบบัญชี Origin ซึ่งมีเกมหลายเกมมูลค่ารวมหลายพันเหรียญ

ทิ้ง
    จากปากคำฝั่งของ FlyingOfficer ในกระทู้ ตัวเขาเล่าว่าอยู่ดีๆบัญชีก็ถูกลบทิ้งโดยไม่มีการแจ้งเตือนหรือเกิดเหตุการณ์ล่วงหน้าใดๆทั้งสิ้น
    หลังเขาพยายามติดต่อไป

ยัง Support ของ Origin ก็ต้องพบกับฝันร้ายครั้งใหม่ เมื่อทางฝั่ง
    Origin ยืนยันว่า Account ของเขาถูกลบทิ้งไปแล้วเรียบร้อย โดยคำขอลบ Account ถูกยื่นเรื่องมาจาก

ทางฝั่งผู้ใช้งานเอง

แม้ทาง FlyingOfficer จะยืนยันว่าเขาไม่เคยยื่นขอลบ Account พร้อมกับมีใบเสร็จเกมต่างๆที่เคยซื้อเก็บไว้เป็นหลักฐาน ทาง Support จาก Origin ก็ได้แต่ยืนกรานว่าไม่สามารถช่วยเหลืออะไร

เขาได้เนื่องจากไม่มีบัญชีอยู่ในระบบแล้ว
    หลังจากเรื่องราวดังกล่าวกลายเป็นกระแส และ ถูกนำไปรายงานในหลาย เว็บไซต์ ล่าสุดดูเหมือนปัญหาของ FlyingOfficer จะได้รับการแก้ไขไปแล้ว

โดยทาง EA ได้ทำการติดต่อมายัง FlyingOfficer และทำการเพิ่มเกมกลับเข้าไปในบัญชีของเขาและทำการคืนชื่อเดิมเพื่อให้เขานำกลับไปใช้งานในเกมตระกูล Battlefield

แม้สุดท้ายเหตุการณ์นี้จะจบลงด้วยดี และปัญหาก็ถูกแก้ไข แต่นี่ก็ถือเป็นบทเรียน และฝันร้ายของเกมเมอร์หลายคน กับการเป็นเจ้าของบัญชีเกมแบบ Digital ในยุคปัจจุบัน

คุณ FlyingOfficer ยืนยันว่าแม้เขาจะเจอปัญหาครั้งใหญ่ แต่เขาเองในฐานะแฟนพันธุ์แท้เกมตระกูล Battlefield ก็จะยังคงสนับสนุนค่าย DICE ต่อไปและเฝ้ารอที่จะได้เล่น Battlefield V เร็วๆนี้

ส่วนใครที่สงสัยว่าจริงๆแล้วปัญหาทั้งหมดมันเกิดจากอะไร ทาง EA ก็ยังไม่ได้ออกมาให้คำตอบอะไรในเรื่องนี้ครับ

CREDIT BY GAMINGDOSE

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 13 คนที่กล่าวขอบคุณ:

แอบมี Earth อยู่ในใจ ก็พอ
    กล่าวขอบคุณ
    1,636
    ได้รับคำขอบคุณ: 994
    Blog Entries
    1
    ของผมโดนแฮค แจ้งเรื่องไปเกือบ5ปีแล้ว ยังเงียบกริบ เกมเอย DLCเอย ซื้อไว้ตั้งเยอะ ติดอย่างเดียวคือตอนนั้นพึ่งเข้ามหาลัยไม่ได้ซื้อเกมเองฝากเพื่อนกด แต่เพื่อนตามเรื่องให้ก็ไม่ตอบ ระบบดูแลผู้เล่นหลังการขายผมว่าEAห่วยสุดแล้ว EA นี่มันEA จริงๆ
    เอิร์ธน้อยผู้น่ารัก อร๊ายยยย

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    101
    ได้รับคำขอบคุณ: 202
    ค่ายนี้โปรก็เยอะเหมือนกันไม่แก้สักทีเลยเลิกสนับสนุนตั้งแต่ Battlefield 1
    ผมเชื่อว่าเมื่อก่อนเปิดใหม่สนุกมากๆ ยิงได้หลายตัว ณ ปัจจุบันนี้ ตายเยอะกว่าฆ่า

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    34
    ได้รับคำขอบคุณ: 143
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kabukiput อ่านกระทู้
    ของผมโดนแฮค แจ้งเรื่องไปเกือบ5ปีแล้ว ยังเงียบกริบ เกมเอย DLCเอย ซื้อไว้ตั้งเยอะ ติดอย่างเดียวคือตอนนั้นพึ่งเข้ามหาลัยไม่ได้ซื้อเกมเองฝากเพื่อนกด แต่เพื่อนตามเรื่องให้ก็ไม่ตอบ ระบบดูแลผู้เล่นหลังการขายผมว่าEAห่วยสุดแล้ว EA นี่มันEA จริงๆ
    เหมือนผมเลย ติดต่อไปก็เงีบบ ลาขาด

8. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    175
    ได้รับคำขอบคุณ: 615
    ลองติดต่อผ่าน live chat ดูครับของผมโดนคนรัสเซียแฮ็คเปลี่ยนรหัสเรียบร้อยมีทำเชิงเปลี่ยนภูมิลำเนาที่อยู่เป็นเนเธอแลนด์หลอก ผมคุยกับเจ้าหน้าที่ในนั้นเค้าเรียกอะไรยืนยันตัวก็ส่งไปแปปเดียวเสร็จครับผม เคสผมนะครับ

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: