ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Game Reporter
    กล่าวขอบคุณ
    4,578
    ได้รับคำขอบคุณ: 17,741

Arkane Studios ขอพักกับการพัฒนาซีรีส์ Dishonored

Arkane Studios ขอพักกับการพัฒนาซีรีส์ Dishonored

Arkane Studios พักจากงานสร้างชื่อของตนเพื่อทุ่มเวลาในการพัฒนาสิ่งใหม่ ๆ

เอ่ยชื่อ Arkane Studios ทุกคนต้องนึกถึงเกมอย่าง Dishonored กันก่อนเป็นอันดับแรกแน่นอน ซึ่งถือเป็นเกม Stealth Action ที่ทำออก

มาได้ยอดเยี่ยมมากเกมหนึ่ง และมีระบบทางเลือกที่ส่งผลต่อเกมอันยอดเยี่ยม แต่ในเวลานี้ทางทีมงานอาจจะต้องพักกับซีรีส์นี้ไปก่อน

ทาง VG247 ได้มีโอกาสสัมภาษณ์คุณ Ricardo Bare หัวหน้าทีมออกแบบของ Arkane Studios เกี่ยวกับหลาย ๆ สิ่งที่พวก

เขากำลังทำอยู่ อย่างเช่นเกม The Crossing ที่พวกเขาเคยพัฒนาแต่ถูกยกเลิกไปก่อน ว่าจะมีโอกาสกลับมาทำใหม่หรือไม่

“คงไม่ใช่เกมแบบ The Crossing ทั้งหมดครับ แต่จะมีส่วนประกอบในนั้นเข้ามาด้วย” คุณ Bare เริ่มอธิบาย “การได้ร่วมแบ่งปันและร่วมมือในการทำเกมแนว Multiplayer และ Online

เราคิดว่าจะสามารถสร้างมันขึ้นมาได้ มันน่าสนใจเพราะในช่วงหนึ่ง มันมีการผลักดันจากผู้จัดจำหน่ายเจ้าใหญ่ๆในการใส่โหมด Multiplayer มาสักพักหนึ่ง และนั้นส่ง

ผลเสียอย่างมากเพราะว่าในเมื่อคุณสร้างเกมที่สมควรจะเป็น Singleplayer แบบเพียวๆออกมาทั้งเกม แต่กลับต้องถูกบังคับให้ใส่โหมดการเล่นอย่าง Deathmatch หรืออื่นๆลงไปด้วย”

ซึ่งคุณ Bare ก็ยกตัวอย่างถึงผลกระทบที่เกิดกับเกม อย่าง Spec Ops: The Line ขึ้นมาประกอบด้วย

“นั้นเป็นการกวนใจและกินทรัพยากรในการพัฒนาต่อทีมแบบสุด ๆ เลยครับ” เขาเริ่มเล่าต่อ “สิ่งที่ตอบแทนกลับมาคือ มันไม่ได้ช่วยให้เกมดีขึ้นเลย แต่ผลที่เกิดขึ้นกลาย

เป็นอีกแบบหนึ่ง มันเกี่ยวกับการสร้าง Community ของเกม เกี่ยวพันกับการกำหนดทิศทางของเกมนั้น ซึ่งมันจะทำให้เกมนั้นตรงไปยังทิศทางที่ต่างออกไปจากเดิมครับ”

และเมื่อเอ่ยถามถึง Dishonored เกมดังที่สุดของพวกเขา เขาก็บอกว่าจะขอพักกับการสร้างเกมในซีรีส์นี้ไปก่อน

“ผมบอกอะไรไม่ได้มากว่าจะมีอะไรเกิดขึ้นบ้าง มันจะเป็นอะไรก็ได้ แต่การพัฒนา Dishonored นั้นถูกพักเอาไว้ในเวลานี้ครับ ถ้าจะพูดถึง immersive sim(ระบบตัวเลือกที่ส่งผลต่อตัวของผู้

เล่น) ผมไม่รู้ว่าถ้าเราจะสร้างออกมาต่อ มันจะเหมือนกับทำของเดิมออกมาเยอะ ๆ หรือเปล่า เพราะมันแค่สร้างออกมาแล้วกลายเป็น immersive sim เอง และเราคงจะสร้างมันแค่ครั้งเดียว“

“นั้นเป็นสิ่งที่สำคัญมากสำหรับพวกเราในฐานะสตูดิโอที่เชื่อมโยงโลกอันลึกซึ้งและการเล่าเรื่องจากสภาพแวดล้อม เรามุ่งเน้นการสร้างพื้นที่ให้คุณรู้สึกได้ไปเยี่ยมเยือนที่นั้นจริง ๆ ไม่ว่าจะ

ในเมือง Dunwall หรือ Talos 1 มันเป็นสิ่งที่สำคัญต่อตัวละครของผู้เล่น และตัวละครที่จะต้องพบเจอ และ การเปิดกว้างในการเล่นที่ให้ผู้เล่นได้ใช้ความสามารถและอุปกรณ์เจ๋ง ๆ จนทำให้

พวกเขาต้องรู้สึกว่า ‘พวกเขาจัดการได้เอง, สร้างสรรค์และพบกับประสบการณ์ในการเล่นด้วยตัวเองได้’ และ เกมหลังจากนี้ของเรา คงจะยังเป็นเกมแบบ FPS ที่ถนัดอยู่ และเราอาจจะลอง

อะไรใหม่ ๆ ในอนาคตข้างหน้านี้ครับ”

CREDIT BY GAMINGDOSE

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

สาวนิ่งน่ารัก!!
    กล่าวขอบคุณ
    645
    ได้รับคำขอบคุณ: 704
    "ผมไม่รู้ว่าถ้าเราจะสร้างออกมาต่อ มันจะเหมือนกับทำของเดิมออกมาเยอะ ๆ หรือเปล่า"

ทำไมผมคุ้นๆกับประโยคนี้จังเหมือนกับกำลังจะพาดพิงอีกเกมที่แนวรอบสังหาร(?) ภาคแรกๆก็แนวนั้นแหละ หลังๆมาบู้เฉย 555+
    ว่าแต่จะพักไว้ก่อนจริงอ้ะ แย่เลย เนี้ยะว่าจะกด ภาค 2 กับ ภาคที่ตัวเอกผู้หญิงสีผิวมาเล่นเหมือนกัน แต่งบดันหมด รอเดือนหน้าแล้วกัน แต่ไอ้ช่วงลดราคาก็ไม่ยืดยาวซะนี่เห้อ

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Game Reporter
    กล่าวขอบคุณ
    1,277
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,058
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ double6 อ่านกระทู้
    "ผมไม่รู้ว่าถ้าเราจะสร้างออกมาต่อ มันจะเหมือนกับทำของเดิมออกมาเยอะ ๆ หรือเปล่า"

ทำไมผมคุ้นๆกับประโยคนี้จังเหมือนกับกำลังจะพาดพิงอีกเกมที่แนวรอบสังหาร(?) ภาคแรกๆก็แนวนั้นแหละ หลังๆมาบู้เฉย 555+
    ว่าแต่จะพักไว้ก่อนจริงอ้ะ แย่เลย เนี้ยะว่าจะกด ภาค 2 กับ ภาคที่ตัวเอกผู้หญิงสีผิวมาเล่นเหมือนกัน แต่งบดันหมด รอเดือนหน้าแล้วกัน แต่ไอ้ช่วงลดราคาก็ไม่ยืดยาวซะนี่เห้อ
    ใจๆ ไปเลย ก็ Assassin's Creed ไง (ใช่มั้ย... 5555)

AC มันได้ตายไปพร้อมกับ Desmond แล้ว

6. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 66
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ~FeaR~ อ่านกระทู้
    ใจๆ ไปเลย ก็ Assassin's Creed ไง (ใช่มั้ย... 5555)

AC มันได้ตายไปพร้อมกับ Desmond แล้ว
    มากี่ภาคผมก็เล่นนะ มันไม่ได้แค่ฆ่าๆอย่างเดียวมันแฝงประวัติศาสตร์ เดินเล่น ชมวิวสถานที่เก่าๆในประวัติศาสตร์ ก็ดีงามไปอีกแบบนะ
    อ่านหา.... หรอ จุฟๆ

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

เอาล่ะ ออกทะเลกันได้!! เฮ
    กล่าวขอบคุณ
    156
    ได้รับคำขอบคุณ: 873
    ชอบ Dishonored มาก แต่ปมของตัวละครเดิมๆ ก็ใช้ไปเกือบหมดแล้ว ได้เวลาย้ายอาณาจักร+ตัวละครใหม่แล้วล่ะ

ใจจริงอยากให้ทำภาค 3 ต่อไวๆ เลย แต่วัตถุดิบเดิมมันใช้ไปเกือบหมดแล้วก็ไม่ว่ากัน แต่หวังว่าคงไม่กลายเป็น Open World ในภาคต่อไปนะ
    OPPAI~~MISSILE!!!

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สาวนิ่งน่ารัก!!
    กล่าวขอบคุณ
    645
    ได้รับคำขอบคุณ: 704
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ~FeaR~ อ่านกระทู้

ใช่ครับ 555+
    ภาคแรกนี่สุดๆแล้ว