วงผมตอนแรก มี 3 คน ไม่มีนักร้อง เป็นวงชายล้วน ตอนนี้มีนักร้องมาแล้วเล่นกีตาร์เป็นด้วย ก็เลยมานั่งคิดชื่อวง กัน

คิดไงก็คิดไม่ออก แต่พวกผมจะมีคำติดปากอยู่คำนึกว่า เต๊ก! แบบเจอผู้หญิง เช้งกระเด๊ะหน่อยก็ถามแบบ เต๊กป่าววะ ? เต๊กใช่ได้อะไรเงี้ยครับ เวลาเมา ๆ หน่อย ๆ ก็กูเต๊กแล้วว่ะ

หรือลองของใหม่อะไรใหม่ ๆก็พอแบบรสชาติใช้ได้ก็จะ อันนี้เต๊กว่ะ

ก็เลยจะคิดชื่อวงว่า เต๊ก มีกลอง นักร้อง กีตาร์ เห็นด้วย แต่มือบาสค้าน มือเบสค้านทุกชื่อ มือเบสจะเอา ชื่อวง Absolute ซึ่งตอนแรกผม(มือกลอง)เป็นคนคิดชื่อ Absolute ญี่ห้อว๊อดก้า แต่พอดีอยากได้วงที่มันไทย ๆ จำติดหู

ง่าย ๆ เลยไม่รู้จะตัดสินใจไงดี วงเต๊กชื่อดีมั้ยครับ