ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

หัวข้อ: ตั้งวงครับ

Mountain Bike
    กล่าวขอบคุณ
    1,940
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,101

ตั้งวงครับ

วงผมตอนแรก มี 3 คน ไม่มีนักร้อง เป็นวงชายล้วน ตอนนี้มีนักร้องมาแล้วเล่นกีตาร์เป็นด้วย ก็เลยมานั่งคิดชื่อวง กัน

คิดไงก็คิดไม่ออก แต่พวกผมจะมีคำติดปากอยู่คำนึกว่า เต๊ก! แบบเจอผู้หญิง เช้งกระเด๊ะหน่อยก็ถามแบบ เต๊กป่าววะ ? เต๊กใช่ได้อะไรเงี้ยครับ เวลาเมา ๆ หน่อย ๆ ก็กูเต๊กแล้วว่ะ

หรือลองของใหม่อะไรใหม่ ๆก็พอแบบรสชาติใช้ได้ก็จะ อันนี้เต๊กว่ะ

ก็เลยจะคิดชื่อวงว่า เต๊ก มีกลอง นักร้อง กีตาร์ เห็นด้วย แต่มือบาสค้าน มือเบสค้านทุกชื่อ มือเบสจะเอา ชื่อวง Absolute ซึ่งตอนแรกผม(มือกลอง)เป็นคนคิดชื่อ Absolute ญี่ห้อว๊อดก้า แต่พอดีอยากได้วงที่มันไทย ๆ จำติดหู

ง่าย ๆ เลยไม่รู้จะตัดสินใจไงดี วงเต๊กชื่อดีมั้ยครับ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    300
    ได้รับคำขอบคุณ: 40
    จะบอกให้นะครับ การตั้งชื่อวงหรือไม่ว่าจะเล่นเพลงต่างๆ ทุกฝ่ายต้องเห็นต้องพ้องกัน

บอกได้คำเดียวว่าถ้าต่างฝ่ายต่างเอาเเต่ใจตัวเอง วงของท่าน ล่มตั้งเเต่คิดชื่อวงเเหละครับ

นักดนตรีดังๆส่วนใหญ่ ที่มีคนคอยเเต่งเพลงให้ ต้องมานั่งคิดทำนองให้มันเข้ากันให้หมด ถ้าต่างคนต่างเล่นคนละเเนว มันก็ไม่มีความหมาย

อย่างเบสชอบ pop กีต้าชอบ jass กลองชอบ rock มันก็เข้ากันยากครับ

เพราะฉนั้น การตัดสินใจหรือความคิดเห็น มาก่อนเป้นอันดับ 1 ครับ ไม่ใช่คิดจะตั้งมั่วๆกันขึ้นมา

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    173
    ได้รับคำขอบคุณ: 320
    ผมก็จะตั้งวงครับแต่เถียงกันเรื่องชื่อวงนี่แหละ
    เพื่อนมันบอกว่าจะเอา ชื่อวงว่า วงเวียน อัลบั้มที่1 ผ่าไฟแดง อัลบั้มที่2 ทางด่วน -0-

5. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    282
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,736
    Goเต๊ก

หมายถึงวง เต๊ก ที่กำลังพุ่งไปข้างหน้าไง :rolleyes:

7. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    201
    ได้รับคำขอบคุณ: 162
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ exodus อ่านกระทู้
    Goเต๊ก

หมายถึงวง เต๊ก ที่กำลังพุ่งไปข้างหน้าไง :rolleyes:
    เจ๋งครับชื่อวง indy ดี

กล่าวขอบคุณ
    120
    ได้รับคำขอบคุณ: 418
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ exodus อ่านกระทู้
    Goเต๊ก

:rolleyes::rolleyes:

กล่าวขอบคุณ
    22
    ได้รับคำขอบคุณ: 31
    ก็ไล่ชื่อไปเรื่อยๆจนกว่าจะเห็นพ้องกันทุกคนอ่ะครับ
    ยังไงก็เป็นกำลังใจให้ครับ อย่าล่มตั้งแต่ตั้งชื่อวงละกัน^^

รักหงส์แดงยิ่งชีพ
    กล่าวขอบคุณ
    221
    ได้รับคำขอบคุณ: 422
    Blog Entries
    1
    เป็นกำลังใจให้ครับ วงผมเองก็เกือบแตกเรื่องชื่อนี่แหละ วงผมมี 5คน เปลี่ยนชื่องวงมาแล้ว 3ครั้ง ถ้าจำไม่ผิด ตอนแรกเอาชื่อ The Sucker กับ Res Q Merqury เถียงไปเถียงมา จนเป็น Silent 79
    League of Legends[AofZR1]
    ADC/MID/SUP/JG

กล่าวขอบคุณ
    33
    ได้รับคำขอบคุณ: 15
    วงเมล็สถั่วเขียวมั้ยล่ัะ ชื่อวงเก่าผมเองยุบไปละ ..เฮ้อ
    ประเทศไทยสันติภาพจงบังเกิด

กล่าวขอบคุณ
    26
    ได้รับคำขอบคุณ: 16
    คิดชื่อแบบไม่เกี่ยวข้อง ไม่อิงความหมายก็ได้ครับ
    ส่วนของผมก็ อดีต "นักบินอวกาศ" ครับ แต่อนิจา ยุบไปเสียแล้ว
    All That Jazz!