ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Game Reporter
    กล่าวขอบคุณ
    4,578
    ได้รับคำขอบคุณ: 17,741

Capcom เร่งหาวิธีแก้ไขปัญหาการเชื่อมต่อและปัญหาเมาส์ผิดปกติของ Monster Hunter World เวอร์ชั่นพีซี

Capcom เร่งหาวิธีแก้ไขปัญหาการเชื่อมต่อและปัญหาเมาส์ผิดปกติของ Monster Hunter World เวอร์ชั่นพีซี

lllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllll

แม้ว่าเกม Monster Hunter World เวอร์ชั่นพีซีจะเป็นเกมที่เปิดตัวยิ่งใหญ่ที่สุดในปี 2018 และมียอดผู้เล่นสูงสุดถึง 300,000 คนตั้งแต่สัปดาห์แรก ที่วางจำหน่าย แต่ผู้เล่นหลายคนกลับ

พบปัญหาต่างๆเมื่อเล่นในโหมดออนไลน์พร้อมกับเพื่อนหรือไปร่วมแจมกับคนอื่น ซึ่ง
    ปัญหาที่ได้รับการร้องเรียนมากที่สุดในเว็บบอร์ดของ Steam คือ ปัญหา Error code “50382-mw1”

หรือปัญหาการเชื่อมต่อล้มเหลว
    จนทำให้ผู้เล่นหลายคนหัวร้อนไปตามๆกันและทำให้คะแนนบทวิจารณ์เกมบน Steam กลายเป็นแบบผสม

ล่าสุดทางค่ายเกม Capcom ยืนยันอย่างเป็นทางการแล้วว่า พวกเขาได้รับรายงานถึงปัญหาที่เกิดขึ้นแล้ว และกำลังทำงานร่วมกับ Valve เพื่อหาสาเหตุและวิธีแก้ไขปัญหา

ดังกล่าวอยู่
    รวมถึงปัญหาเรื่องการควบคุมเมาส์ที่ผิดปกติด้วยเราได้แต่หวังว่าปัญหาเหล่านี้จะได้รับการแก้ไขโดยเร็ว ก่อนที่คะแนนบทวิจารณ์เกมบน Steam จะแย่ไปกว่านี้

CREDIT BY BEARTAI

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,048
    ได้รับคำขอบคุณ: 186
    เกมส์ดี เล่นสนุกมาก แต่หลุด session กับเพื่อนบ่อยมาก แต่ลองๆแก้(แบบชั่วคราว) ตามเพจในเฟส ก็เริ่มโอเครล่ะไม่ค่อยหลุดล่ะ ใครวิตารยังไงไม่รู้แต่สำหรับผมสนุกมาก

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    104
    ได้รับคำขอบคุณ: 32
    เกมมันเหมาะสำหรับ เเฟรตฟอร์ม Playstation มากกว่าครับ พอมาลงคอมก็อย่างที่เห็นมีปัญหาตามเคยผมเดาเเล้วไม่มีผิด เพราะไม่ใช่เเนวของผม ถึงเเม้ว่าเคยออกมาพูดว่าจะเเก้ไขให้ทันก่อนเกมวางจำหน่าย เเล้วก็เป็นเหมือนเดิม 5555 สำหรับคนอยากเล่นก็เล่นได้เเต่หลุดกระจาย เล่นคนเดียวคงไม่เป็น สำหรับบางคนเล่นเเล้วก็ไม่มีปัญหาก็โชคดีไป
    NOTEBOOK LAPTOPS (LENOVO Y410P) CPU : Intel Core i7-4700HQ (2.4 GHz) VGA : nVidia GeForce GT 750M (2 GB GDDR5) RAM : 8GB DDR3 HDD : 1 TB 5400 RPM

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    73
    ได้รับคำขอบคุณ: 58
    ผมนี่เซ็งมากเลย บวก ทาทารอสกับพี่ชายอยู่ดีๆหลุดเซ็งมากฮะ What The Fucking Server !!

CPU Core I5 8400 RAM 16 GB Bus 2400 VGA Gefore GTX 1050 TI 4 GB SSD M.2 120 GB HDD WD BLACK 1 TB
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย panuwitzman : 19th August 2018 เมื่อ 12:05

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    149
    ได้รับคำขอบคุณ: 133
    บางทีก็หลุดกระจายบางทีก็เล่นได้ยาวๆไม่หลุด 3-4 ชั่วโมง เอาแน่เอานอนไม่ได้แต่ผมก็เล่นกับเพื่อนตลอดครับ

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    19
    ได้รับคำขอบคุณ: 128
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Dark_Editor อ่านกระทู้
    เกมมันเหมาะสำหรับ เเฟรตฟอร์ม Playstation มากกว่าครับ พอมาลงคอมก็อย่างที่เห็นมีปัญหาตามเคยผมเดาเเล้วไม่มีผิด เพราะไม่ใช่เเนวของผม ถึงเเม้ว่าเคยออกมาพูดว่าจะเเก้ไขให้ทันก่อนเกมวางจำหน่าย เเล้วก็เป็นเหมือนเดิม 5555 สำหรับคนอยากเล่นก็เล่นได้เเต่หลุดกระจาย เล่นคนเดียวคงไม่เป็น สำหรับบางคนเล่นเเล้วก็ไม่มีปัญหาก็โชคดีไป
    ผมมองว่านี่เป็นครั้งแรกที่ปู่แคพได้ลองทำเซิฟเวอของพีซีนะครับ ซึ่งแน่นอนว่าจำนวนผู้ใช้บริการย่อมมีความแตกต่างจากคอนโซลปู่แคพจึงได้ให้บริการชาวพีซีได้ไม่ดีพอ ส่วนจะเหมาะสมกับแพรตฟอร์มไหนแล้วแต่คนคิดว่ากว่าครับ เพราะพีซีก็มีอุปกรณ์ในการเล่นที่เหมือนกับคอนโซล