ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Game Reporter
    กล่าวขอบคุณ
    4,578
    ได้รับคำขอบคุณ: 17,741

Capcom เผย อยากสร้างภาคต่อของ DmC กับทีมงาน Ninja Theory

Capcom เผย อยากสร้างภาคต่อของ DmC กับทีมงาน Ninja Theory

ยังคงมีข่าวมาเรื่อย ๆ สำหรับเรื่องราวในการพัฒนาเกมซีรีส์ Devil May Cry หลังจากที่ทางทีมงานเคยเผยว่าชื่นชอบภาค DmC และได้เรียนรู้อะไรหลายๆ

อย่างจากทีมงาน Ninja Theory
    มาแล้ว และตอนนี้ทาง
    Capcom ก็บอกอีกว่าถ้าเป็นไปได้ ก็อยากจะสร้างภาคต่อของ DmC กับพวกเขาอีกเหมือนกัน

ทางเวปไซด์ GameInformer ได้มีโอกาสสัมภาษณ์คุณ Hideaki Itsuno และได้สอบถามถึงประสบการณ์ในการทำงานกับทาง Ninja Theory และ จะมี

โอกาสที่ทาง Capcom จะได้ร่วมมือกับพวกเขาสร้างภาคต่อของ DmC ออกมาอีกหรือไม่

“เราได้เรียนรู้มากมายจากทาง Ninja Theory และ DmC ครับ มันเป็นการร่วมมือ ระหว่างทั้งสองค่าย ซึ่งผมก็ไปที่ Cambrige ทุก ๆ สองสามเดือน เพื่อที่จะทำงานร่วมกับพวกเขา

และเราก็ได้เรียนรู้อะไรหลายอย่างจากทีมงานและเกมของพวกเขา เมื่อพูดถึงความมีสไตล์ ทาง Ninja Theory นี่แหละครับคือกลุ่มคนที่เกิดมาเพื่อสิ่งนี้จริง ๆ สิ่งที่พวกเขาทำกับ

DmC ทั้งงานศิลป์ การทำอนิเมชั่น นั้นคือสไตล์ของจริง คุณรู้ไหม? เราได้อะไรกลับมาเยอะมากจากการเรียนรู้ตรงนั้นครับ”

“หรือของอย่าง Kill Cam เราก็ยังได้เรียนรู้จากตรงจุดนั้นอีกเหมือนกัน และเราก็เอามาปรับใช้ในเกมของพวกเราด้วยครับ”

“อีกอย่างหนึ่งก็คือเรามีเพื่อน ๆ หลายคนที่รักภาค DmC สำหรับผมเอง DmC จัดว่าเป็นภาคโปรดเลยทีเดียว หรือถ้าไม่ใช่ภาคโปรด เราก็อยากจะสร้างเกมที่ทุกคนสนุกกับมันได้ เหมือนกับเราที่สนุกกับ DmC”

“เราชื่นชอบพวกเขามากครับ เราเองก็อยากที่จะร่วมงานกับพวกเขาอีกในอนาคตข้างหน้า แต่ตอนนี้พวกเขาก็ไปอยู่ใต้ร่มเงาของ Microsoft ซะแล้ว ใช่มะ?(ฮา) เราก็เลยต้องไปจัดการเคลียร์เรื่องนี้ซะก่อนครับ”

Devil May Cry 5 จะวางจำหน่ายในวันที่ 8 มีนาคม 2019 บนระบบ PS4, Xbox One และ PC ครับ

CREDIT BY GAMINGDOSE

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

เอาล่ะ ออกทะเลกันได้!! เฮ
    กล่าวขอบคุณ
    156
    ได้รับคำขอบคุณ: 873
    ดูเหมือนจะเชียร์ Ninja Theory น่าดูเลยนะ สำหรับ Hideaki Itsuno ผมแนะนำนะ เปลี่ยนชื่อมันไปเลยทั้งชื่อเกมชื่อตัวละครแล้วทำเป็น IP ใหม่ไปเลย ถ้าอยากทำจริงๆ แล้วไม่เบียดเบียนฐานแฟนเก่า

ขอออกตัวเลย ผมไม่ชอบผลงานกับสไตล์ของ Ninja Theory มาเป็นทุนเดิมอยู่แล้ว ผมมองติดลบมากตอนเล่น Odyssey of the west กับเกลียดขี้หน้า Vergil ของภาคนั้นมาก ถึงตัวเกมเพลย์จะไม่ได้แย่ก็เหอะ แต่คอมโบมันมักง่ายไป ทั้งๆ ที่ระบบมันใกล้กับ Bayonetta มากกว่า DMC ภาคที่แล้วๆ มา
    OPPAI~~MISSILE!!!