ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Game Reporter
    กล่าวขอบคุณ
    4,578
    ได้รับคำขอบคุณ: 17,741

Assassin’s Creed Odyssey มีขนาดแผนที่ใหญ่กว่าภาค Origins ถึง 62%

Assassin’s Creed Odyssey มีขนาดแผนที่ใหญ่กว่าภาค Origins ถึง 62%

ดูเหมือน Ubisoft จะทำขนาดแผนที่ให้ใหญ่ขึ้นเรื่อยๆ แข่งกับ Rockstar Games ซะแล้ว เพราะล่าสุดมีการปล่อยภาพแผนที่ของ Assassin’s Creed Odyssey ที่เผยรายละเอียดของ

แผนที่ที่ครอบคลุมพื้นที่กว่า 130 ตารางกิโลเมตร ใขณะที่เกมภาคที่แล้ว Assassin’s Creed Origins มีขนาด 80 ตารางกิโลเมตร ซึ่งตีได้ว่ามากกว่าถึง 62.5 เปอร์เซ็นต์เลยทีเดียวครับ

พื้นที่ของเกมจะครอบคลุมสถานที่จริงของกรีกโบราณกว่า 40 แห่ง ซึ่งทีมพัฒนาจะให้ความสำคัญกับความถูกต้องทางภูมิศาสตร์และประวัติศาสตร์ พูด

ได้ว่าหากภาค Origins มีทัศนียภาพที่สวยงามแล้ว Odyssey มีเป้าหมายที่จะมอบความงดงามที่มากขึ้น ในมุมมองของกรีกโบราณในยุคที่ยังรุ่งโรจน์

ถึงแม้ภาคนี้จะมีขนาดแผนที่ใหญ่ก็จริง แต่พื้นที่ของแผ่นดินจะน้อยกว่าเกมภาคที่แล้วอย่างมากเพราะพื้นที่ส่วนใหญ่จะเป็นทะเลครับ แต่แน่นอนว่าภาคนี้ยังมีจะมีเรือให้ใช้กันและมีลูกเล่นใหม่ๆ เพิ่มเข้ามาด้วย

Assassin’s Creed Odyssey จะเป็นเกมแนวแอคชั่น RPG ที่การตัดสินใจของ “ตัวเลือกบทสนทนา” มีผลต่อเนื้อเรื่อง ตัวเกมมีฉากหลัอยู่ในยุคกรีกโบรารณ ผู้

เล่นจะได้รับบทเป็นชาวสปาร์ตาร์ที่ถูกขับไล่จากกกลุ่มที่ซึ่งผู้เล่นสามารถเลือกเล่นได้ 2 ตัวละคร คือ อเล็กเซียส และ แคสแซนดร้า มีกำหนดวางจำหน่าย 5 ตุลาคมนี้

CREDIT BY 4GAMERTH

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 8 คนที่กล่าวขอบคุณ:

เอาล่ะ ออกทะเลกันได้!! เฮ
    กล่าวขอบคุณ
    156
    ได้รับคำขอบคุณ: 873
    ในสายตาผมแมพใหญ่แต่ไม่มีอะไรเลยนี่ ข้อเสียข้อหนึ่งของ Open world นะ
    แถมดูจากแมพน้ำเยอะด้วย ตอนภาค Black Flag นี่ทนเล่นมาได้เพราะ Sea chanting ของเหล่าสลัดธงดำ แต่คราวนี้เป็นหลานลีโอไนดัสจะมีอะไรให้ร้องล่ะ
    OPPAI~~MISSILE!!!

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

~ Scandal ~
    Nakhon Si Thammarat
    กล่าวขอบคุณ
    738
    ได้รับคำขอบคุณ: 530
    กว้างเกินไปขี้เกียจขี่ม้าครับ กว่าจะไปอีกเมืองเพื่อทำภารกิจ เสียเวลาขี่ม้าไปเยอะ
    [IMG][/IMG]

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 66
    ถ้าพื้นที่ทะเลเยอะแต่ไม่มีอะไรให้สำรวจมันก็แค่นั้นแหละครับ ถ้าใส่พวกสมบัติในสุสานใต้น้ำไรพวกนี้ไปผมว่าโอเคเลย
    อ่านหา.... หรอ จุฟๆ

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Tomb Raider
    Temple of Osiris
    กล่าวขอบคุณ
    1,503
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,773
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Rang Zozor อ่านกระทู้

ชอบรูปปั้นของโพไซดอนกับวิหารแห่งฮิฟีสตัสที่ ubisoft สร้างออกมาใหม่มากดูทรงพลังยังกับย้อนไปยุคกรีกโบราณแน่ะเกมนี้จะเป็นอีกหนึ่งเกมที่จะซื้อรองจาก shadow of the tomb raider Assassin’s Creed Odyssey น่าเล่นมากขึ้นหลังจากใส่ประวัติศาสตร์ กับตำนานของกรีกเข้าไปด้วยลงตัวมากเลยแต่เหตุผลหลักคือต้องการที่จะทัวร์กรีกโบราณแค่นี้แหละแกมท่าทางจะเป็นเกมเปิดโลกที่ใหญ่เอาเรื่องเลยนะเนี่ย
    วิหารแห่งฮิฟีสตัสของจริงที่ตั้งอยู่ในกรุงเอเธนส์
    วิหารแห่งฮิฟีสตัสของ ubisoft ใน Assassin’s Creed Odyssey

10. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Game Reporter
    กล่าวขอบคุณ
    4,578
    ได้รับคำขอบคุณ: 17,741
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kurolykan อ่านกระทู้
    ในสายตาผมแมพใหญ่แต่ไม่มีอะไรเลยนี่ ข้อเสียข้อหนึ่งของ Open world นะ
    แถมดูจากแมพน้ำเยอะด้วย ตอนภาค Black Flag นี่ทนเล่นมาได้เพราะ Sea chanting ของเหล่าสลัดธงดำ แต่คราวนี้เป็นหลานลีโอไนดัสจะมีอะไรให้ร้องล่ะ
    สังเกตุแผนที่ดีๆ ครับ มีรูปภาพตำนานต่างๆในแต่ละจุด ผมว่าต้องมีอะไรแน่ๆ (เยอะพอสมควรเลย)

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nunt77 อ่านกระทู้
    กว้างเกินไปขี้เกียจขี่ม้าครับ กว่าจะไปอีกเมืองเพื่อทำภารกิจ เสียเวลาขี่ม้าไปเยอะ
    ตั้งใจทำ map มา เลยต้องบังคับให้ชมวิวกันหน่อย

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Nutsu อ่านกระทู้
    ถ้าพื้นที่ทะเลเยอะแต่ไม่มีอะไรให้สำรวจมันก็แค่นั้นแหละครับ ถ้าใส่พวกสมบัติในสุสานใต้น้ำไรพวกนี้ไปผมว่าโอเคเลย
    บอกเองว่ามีพื้นน้ำเยอะ คงต้องจัดเต็มให้เราไปสำรวจแน่ (สงสัยได้เจอ เทพโพไซดอน)

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ gwen stacy อ่านกระทู้
    ชอบรูปปั้นของโพไซดอนกับวิหารแห่งฮิฟีสตัสที่ ubisoft สร้างออกมาใหม่มากดูทรงพลังยังกับย้อนไปยุคกรีกโบราณแน่ะเกมนี้จะเป็นอีกหนึ่งเกมที่จะซื้อรองจาก shadow of the tomb raider Assassin’s Creed Odyssey น่าเล่นมากขึ้นหลังจากใส่ประวัติศาสตร์ กับตำนานของกรีกเข้าไปด้วยลงตัวมากเลยแต่เหตุผลหลักคือต้องการที่จะทัวร์กรีกโบราณแค่นี้แหละแกมท่าทางจะเป็นเกมเปิดโลกที่ใหญ่เอาเรื่องเลยนะเนี่ย
    วิหารแห่งฮิฟีสตัสของจริงที่ตั้งอยู่ในกรุงเอเธนส์
    วิหารแห่งฮิฟีสตัสของ ubisoft ใน Assassin’s Creed Odyssey
    เรื่องประวัติศาสตร์จัดเต็มตลอดนะครับ

12. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Tomb Raider
    Temple of Osiris
    กล่าวขอบคุณ
    1,503
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,773
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Nutsu อ่านกระทู้
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kurolykan อ่านกระทู้
    พอรู้แล้วว่าทำไม Assassin’s Creed Odyssey ถึงมีพื้นที่เป็นนำ้มากกว่าเพราะต้องเผื่อพื้นที่ให้เมืองในตำนานอีกเมืองนึงของกรีกที่จมอยู่ใต้นำ้ไงเป็นข่าวล่าสุดและน่าตื่นเต้นที่สุดเลย
    Assassin’s Creed Odyssey จะพาผู้เล่นทุกคนดำดิ่งสู่นครในตำนาน Atlantis โดยจะออกมาในรูปแบบของ dlc ในปี 2019 แต่นี่ยังเป็นข่าวลืออยู่ยังไม่ได้รับการยืนยันนะ ถ้ามี Atlantis อยู่ใต้นำ้คงไม่บ่นกันอีกเลยใช่มะเรื่องพื้นที่มีแต่นำ้หรือไม่มีอะไรให้สำรวจใต้นำ้เนี่ย

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Rang Zozor อ่านกระทู้
    เรื่องประวัติศาสตร์จัดเต็มตลอดนะครับ
    ยังเรียนประวัติศาสตร์ของกรีกไม่ได้ถึงครึ่งเลย ถ้าสมมุติว่า square enix จับมือกับ ubisoft อีกทีนำเอา lara croft มาเป็น dlc ใน Assassin’s Creed Odyssey ก็จะดีมากเลยแล้ว lara croft ก็จะเป็นนักโบราณคดีคนแรกทีพบ Atlantis ก่อนนายงี่เง่า nathan drake อีก(ว่าไปนั่น)
    yay i found Atlantis
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย gwen stacy : 28th August 2018 เมื่อ 18:46

14. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,003
    ได้รับคำขอบคุณ: 437
    แค่จะได้ไปสำรวจเมืองต่างๆใน กรีก-โรมัน และก็เรื่องราวตำนานเทพต่างๆ ผมก็ตื่นเต้นสุดๆแล้ว เรื่องเกมเพลย์เป็นเรื่องรอง ขอสำรวจให้จุใจก่อน 555+

16. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

เอาล่ะ ออกทะเลกันได้!! เฮ
    กล่าวขอบคุณ
    156
    ได้รับคำขอบคุณ: 873
    Atlantis DLC ก็น่าสนนะคุณ Gwen แต่ผมเกลียด Water level ในหลายๆ เกม มันเป็นอะไรที่อึดอัดใจมากเวลาสำรวจอะไรได้ไม่สุดแล้วต้องออกไปหาออกซิเจนแล้วกลับมาสำรวจใหม่ ยกเว้นเกม Subnuatica ไว้เกมหนึ่ง เกมนั้นทั้งๆ ที่เป็น Water Level ทั้งเกม แต่ผมรักมาก

ขอภาวณาให้ภาคนี้มีจุด Fast travel เยอะๆ ล่ะกัน ภาค Origin น้อยไปแล้วก็ดันกระจุกกันแปลกๆ
    OPPAI~~MISSILE!!!

18. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ประชาอุทิศ ทุ่งครุ
    กล่าวขอบคุณ
    1,931
    ได้รับคำขอบคุณ: 374
    Blog Entries
    1
    map ใหญ่เผื่อรับประทาน spec com
    -*-