ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Game Reporter
    กล่าวขอบคุณ
    4,578
    ได้รับคำขอบคุณ: 17,741

ผู้เล่น Xbox ตั้งเคมเปญเรียกร้องให้ถอด Marvel’s Spider-Man ออกจากการเป็นเกม Exclusive บน PS4

ผู้เล่น Xbox ตั้งเคมเปญเรียกร้องให้ถอด Marvel’s Spider-Man ออกจากการเป็นเกม Exclusive บน PS4

ความเเป็นเกม Exclusive มีเรื่องให้ดราม่ากันเสมอ ล่าสุดก็ลามมาถึง Marvel’s Spider-Man เกมเอ็กซ์คลูซีฟ เฉพาะเครื่อง PS4 ที่เพิ่งวางจำหน่ายเมื่อไม่กี่วันก่อน

หน้านี้ ซึ่งผู้เล่น Xbox รายหนึ่งได้จัดตั้งแคมเปญบนเว็บไซต์ Change.org เพื่อเรียกร้องให้ Sony ถอดเกมดังกล่าวออกจากการเป็นเกมเอ็กซ์คลูซีฟ โดยให้เหตุผลดังนี้

“Spider-Man ไม่เคยเป็นแฟรนไชส์เอ็กซ์คลูซีฟ บนเครื่องไหนมาก่อน แม้แต่ เกม Spider-Man ที่มาจากภาพยนตร์ก็ลง

ให้กับเครื่อง Xbox นี่เป็นเรื่องที่น่ารังเกียจต่อแฟนๆ ของไอ้แมงมุมที่เป็นเจ้าของเครื่อง Xbox และต้องการการเปลี่ยนแปลง
    ”

ปัจจบันมีผู้ลงชื่อสนับสนุนกว่า 500 คนแล้ว หากใครสนใจสามารถเข้าไปร่วมลงชื่อกันได้ ที่นี่ ครับ แต่อย่าหวังว่าเกมดังกล่าวจะไปลงแพลตฟอร์มอื่นง่ายๆ เพราะจากประวัติที่ผ่านมา การเรียกร้องในลักษณะนี้มักไม่มีผลครับ

CREDIT BY 4GAMERTH

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 8 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    609
    ได้รับคำขอบคุณ: 177
    ทำไมผมมองว่าข่าวนี้เป็นเรื่องตลก...

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Game Reporter
    กล่าวขอบคุณ
    4,578
    ได้รับคำขอบคุณ: 17,741
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ AsuraN70 อ่านกระทู้
    ทำไมผมมองว่าข่าวนี้เป็นเรื่องตลก...
    เพราะ การเรียกร้องในลักษณะนี้มักไม่มีผลครับ (ยังไงก็อดเหมือนเดิม)

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    21
    ได้รับคำขอบคุณ: 91
    เหมือนเด็กงองแง ขายx ไปซื้อ pสิ ง่ายกว่า

8. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Bangkok Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    49
    ได้รับคำขอบคุณ: 977
    คล้ายๆชาว pc เรียกร้อง ghost of tsushima ซึ่งความเป็นไปได้ 0%
    i7 8700K@5GHz + AORUS GTX 1080Ti 11G

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    233
    ได้รับคำขอบคุณ: 194
    คงแบบเหมือนโดนแย่ง ของรักเค้าไป ป่าว

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    175
    ได้รับคำขอบคุณ: 615
    ลองมองทางฝั่งผู้พัฒนาเค้าได้งบส่งเสริมการพัฒนามาเค้าย่อมตอบแทนคนให้ทุนซึ่งเป็นผู้จัดจำหน่ายอยู่แล้วนะผมว่า ถามว่า spider ที่ activition ทำมีคนเล่นกี่คนผมว่านับคนได้เลย เอาจริงๆอย่างกระทู้ก่อนที่ว่า playstation now นี่ผมว่าถ้าอยู่ในโซนเปิดให้บริการผมเชียให้ไปใช้มากกว่าไปซื้อเครื่องเพื่อมาเล่นเกมเดียวนะ เพราะผมก็ซื้อ 360 เพื่อมาเล่น Alan Wake เหมือนกัน ให้ซื้อ PS3 มาเล่น The last of us ผมว่าไม่คุ้ม เรียกร้องเค้าไปก็เสียเปล่าผมว่าตัวเลือกในเกมหมวดหมู่พวกนี้มันเยอะ Batman ก็มีเกมเดินผ่านด่านแบบของ Naunty dog มันก็มีค่ายอย่าง Id software ทำเหมือนกัน

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: