ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Game Reporter
    กล่าวขอบคุณ
    4,578
    ได้รับคำขอบคุณ: 17,741

แฟนเกมไม่ยอม! หลังมีแนวโน้ม Ciri ใน The Witcher ฉบับซีรีส์ อาจไม่ใช่สาวผิวขาว?

แฟนเกมไม่ยอม! หลังมีแนวโน้ม Ciri ใน The Witcher ฉบับซีรีส์ อาจไม่ใช่สาวผิวขาว?

เป็นเรื่องเป็นราวขึ้นมากันเลยทีเดียวสำหรับซีรีส์ The Witcher ที่มีแผนจะฉายบน Netflix กับดราม่าล่าสุด กับความต้องการในการแคสตัวละครของ Ciri ซึ่งหากใครเล่น

เกมอย่าง
    The Witcher 3 คงจะคุ้นหน้าตาเธอเป็นอย่างดี กับสาวสไตล์ยุโรปผมขาว ซึ่งก็ถือได้ว่าเป็นตัวหลักของเรื่อง แต่ในความต้องการ ที่จะแคสติ้งตัวละครที่รับบท

เป็น
    Ciri นั้น กลับต้องการเฉพาะ เด็กผิวดำ,เอเชีย เท่านั้น ทำให้งานนี้ เหล่าแฟนเกม ต่างแสดงความไม่ปลื้มกันยกใหญ่ ว่า Ciri
    จะกลายเป็นสาวผิดดำแทนรึเปล่า?

แคสติ้งตัวละคร Ciri : มองหาเด็กสาวอายุช่วง 15-16 ปี BAME (Black, Asian, and minority ethnic) ที่สามารถเล่นเป็นเด็ก 13-14 ได้ อายุห้ามถึง 18 ปี เด็ดขาด

ตัวละคร Ciri ในฉบับนิยายของ Andrzej Sapkowski ก็เป็นตัวละครที่ผิวขาวอยู่แล้ว ซึ่งเกม The Witcher ก็ถอดแบบมาจากในนิยายเช่นกัน แต่เรื่องนั้นดัน

สวนทางความความต้องการ ที่จะแคสติ้งตัวละคร
    Ciri ของซีรีส์ บน Netflix ที่ต้องการเด็กสาวผิวดำ เอเชีย และ ชนกลุ่มน้อยอื่นๆ ทำให้เหล่าแฟนเกมต่าง

แสดงความไม่สบายใจว่าตัวละคร
    Ciri
    จะออกมารูปร่างหน้าต่างเป็นอย่างไร จนตอนนี้ก็เริ่มนำมาล้อเลียนกันเป็นเรื่องตลกไปเสียแล้ว แต่ทั้งนี้ทั้งนั้นก็ไม่ใช่

ประเด็นเรื่องการเหยียดผิวที่ออกมาด่า แต่เพราะเป็นปัญหาที่ตัวละครจะไม่เหมือนในฉบับนิยาย และ เกมเสียมากกว่า จนทำให้เรื่องราวเริ่มดราม่าในขณะนี้

รวมมุกที่คนเริ่มล้อเลียน Ciri

ข้ามาตามหาหญิงสาวที่มีผมขาวซีด เธอผิวดำ หรือไม่ก็เอเชีย หรือไม่ก็เป็นชนกลุ่มน้อยอื่นๆ

Witcher จะเป็นหนังซีรีส์เว้ยยยย! แต่ Ciri ผิวดำ...

นึกว่า Lord of the Rings เป็นศึกคนผิวดำดูสิ

สิ่งที่เราต้องการ เทียบกับสิ่งที่เราจะได้

สำหรับซีรีส์ The Witcher บน Netflix นี้ก็วางแผนจะเริ่มถ่ายทำในเดือนหน้า ซึ่งเราก็น่าจะได้เห็นกันว่าใครรับบทเป็นตัวละครไหนบ้าง

งานนี้ก็ต้องรอลุ้นว่า
    Ciri
    จะเป็นเช่นไร แต่ที่แน่ๆ ถ้าไม่เหมือนตามเกม หรือนิยาย มีหวังโดนบอยคอทแน่ๆ คงได้แต่รอลุ้นกันนะครับ

CREDIT BY ONLINE-STATION

ปล.น่าจะสร้างกระแสให้เป็นที่สนใจมากกว่า (เดาเอา)

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 13 คนที่กล่าวขอบคุณ:

:: Alone ::
    กล่าวขอบคุณ
    1,947
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,512
    จะมาแนวเดียวกับ Death Note Netflix ป่าว L ผิวดำ 5555

บางมีมผมว่ามันออกแนวเหยียดสีผิวไปน่ะ

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

[ EVA01 ]
    กล่าวขอบคุณ
    406
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,232
    ไม่ทำตัวละครหลักใหม่ไปเลยละ เพิ่มเข้าไปเลย...
    ปกติผมเฉยๆกับการเอาคนผิวสี คนเอเชีย บลาๆๆๆ มาเป็นตัวละครหลักนะ แต่ปล่อยให้ Ciri เป็น Ciri ที่ควรจะเป็นงั้นแหละดีแล้ว อยากตีความใหม่ก็ไปเล่นอย่างอื่น ทำไมต้องมายุ่งกับ Ciri GUUUUUUUUUUUUUUUUUUUUUUU TT[]TT

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    175
    ได้รับคำขอบคุณ: 615
    ผมว่าการให้ความสำคัญกับเชื้อชาติอื่นนอกจากชาติตะวันตกเป็นเรื่องสำคัญนะ แต่ต้องไม่เป็นการเพิ่มเติมโดยลดทอนบิดเบียนเนื้อหาเดิม

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    624
    ได้รับคำขอบคุณ: 885
    ตื่นตูมกันไปรึเปล่า ไม่ใช่สาวผิวขาวก็ไม่ได้แปลว่าจะมีแค่ผิวดำเล่นสักหน่อย อาจจะผิวแทนแบบสาวละตินก็ได้ สวยคมออกจะตายไป
    ดูดีกว่าพวกผิวขาวอีก หุ่นก็เซียะกว่า ผิวก็ดีกว่า และ BAME เป็นคำ Slang บนอินเตอร์เน็ตแปลได้ว่า Black, Asian & Minority Ethnic
    หมายความว่าช้อยส์กว้างมากไม่ได้จำกัดแค่ผิวดำ แต่รวมถึงละติน แล้วก็เอเชียด้วย Ciri อาจจะเป็นสาวหมวยก็ได้ ใครจะไปรู้
    เพราะงั้น กรุณาอย่าเหยียดผิว ข่าวนี้มีความ Racism สูงมากแต่ใช้ในทางเสียดสีตลกขบขัน ซึ่งมันก็เหยียดอยู่ดีนั่นแหละ

10. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 15
    เพิ่มฐานคนดูที่เป้นคนดำ ด้วยการ ลดฐานคนดูที่เป้นคนขาว ทำไปทำไม ย้อนแย้งมาก

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    34
    ได้รับคำขอบคุณ: 143
    คือว่าตามหาสิริในเกมกันเป็นร้อยชั่วโมง รู้สึกผูกพันธ์กับตัวละครนี้ อย่ากให้เป็นแบบที่เป็นอยู่น่ะดีแล้ว

แล้วมันก็ไม่เมคเซ้น ลองนึกภาพคนผิวสีในยุคที่มีอัศวินสวมเกราะ มีแต่ในหนังตลกละมั้ง

ถ้าเป็น steampunk 2077 ล่ะอันนี้จะเอาเชื้อชาติไหนก็ตามสบาย

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    175
    ได้รับคำขอบคุณ: 615
    ผมว่าเค้าก็ไม่ได้เหยียดผิวนะครับ มันไม่ได้แบ่งฝั่งซ้ายฝั่งขวาหรอกครับตามที่ผมไล่อ่านมานี่ก็ยกเหตุผลถึงตัวคาแรคเตอร์เดิมที่ในหนังสือมันอ้างอิงก็เท่านั้นจะมีก็แต่เถียงสู้ไม่ได้แล้วยัดเยียดการเหยียดผิวใส่กันซึ่งมันไม่ได้มีประโยชน์อะไรในการสนทนาเลย hate speech ล้วนๆ สู้ไปยกข้อมูลมาโต้แย้งกันจะเกิดประโยชน์กว่า

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: