ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Game Reporter
    กล่าวขอบคุณ
    4,578
    ได้รับคำขอบคุณ: 17,741

6 ข้อควรรู้ ก่อนออกผจญภัยป่าดงดิบไปกับลาร่า ครอฟท์ใน Shadow of the Tomb Raider

6 ข้อควรรู้ ก่อนออกผจญภัยป่าดงดิบไปกับลาร่า ครอฟท์ใน Shadow of the Tomb Raider

หลังจากรอคอยภาคต่อกันมากว่า 3 ปีเต็มกับเรื่องราวที่จบแบบโคตรค้างคาเอาไว้ใน Rise of the Tomb Raider เมื่อปี 2015 และ ณ ตอนนี้วันนี้ ก็ถึงเวลาแล้วที่เราจะได้เล่น Shadow

of the Tomb Raider
    กัน ซึ่งภาคนี้จะถือว่าเป็นภาคสุดท้ายแล้วสำหรับไตรภาคใหม่ที่ทำการรีบูตมาครั้งนี้ ก็หวังว่าต่อจากภาคนี้ลาร่าจะได้ใช้ปืนคู่กันเป็นเอกลักษณ์ซักทีนะ.. แต่ก่อนอื่น

วันนี้เราจะพาทุกท่าน ไม่ว่าจะเป็นแฟนเกมหรือไม่ มารู้จักกับทุกสิ่งที่คุณควรรู้ก่อนจะเล่นเกมภาคนี้กันครับ ถ้าพร้อมแล้วก่อนเดินเข้าป่ากับลาร่า ก็เดินตามผมมาในคอนเทนต์นี้ก่อนนะ เอ้า ลุย!

1.ภาคนี้จะเป็นภาคสุดท้ายของเวอร์ชั่นรีบูต

อย่างที่ผมบอกและอย่างที่ทุกคนทราบกันครับ เกมนี้เป็นภาคต่อของ Tomb Raider ปี 2013 ที่ทาง Square Enix เอามา Reboot หรือ สร้างใหม่กันนั่นเอง และ ภาคนี้ทางทีมงานเขาก็บอกมาแล้วว่า

มันจะเป็นภาคสุดท้าย และจบเรื่องราวทั้งหมดของลาร่าสมัยยังสาวๆตอนนี้ แต่ไม่ได้หมายความว่าเกมมันจะไม่มีแล้วนะ ในยุคต่อไปเราอาจจะได้เห็นลาร่า ในมาดที่สมบุกสมบัน เป็นนักผจญภัยผู้เชี่ยวชาญ

มากขึ้น เหมือนกับสมัยลาร่าหัวนมเหลี่ยมนั่นละ (ฮา) ที่สำคัญ หลังจบภาคนี้เราอาจจะได้เห็นอาวุธคู่ใจประจำกายของลาร่า อย่างเช่นปืนสั้นคู่กลับมาก็ได้ หลังจากที่มันโผล่ออกมาในช่วงท้ายเกมภาคแรก

นิดเดียว ส่วนในภาคสองนั้นไม่มีเลย แฟนๆลาร่าก็ต้องรอดูกันต่อไปนะครับ ว่าหลังจากจบภาคนี้แล้วเนื้อเรื่องเกมจะไปทางไหนกันต่อ แต่ที่แน่ๆภาคนี้เคลียร์ปมแน่นอนครับ

2.ภาคนี้เราปรับความยากของเกมเพลย์แต่ละส่วนให้แยกกันได้

ในแฟรนไชส์ Tomb Raider นั้นนอกจากมันจะเป็นเกมแอ็คชั่นตะลุยฉากเป็นฉากๆไปแล้ว สิ่งหนึ่งที่มาคู่กันคือ Puzzle หรือปริศนาภายในเกมที่ออกแบบมาให้เราแก้ไข เพราะแหงล่ะเราเป็นนักถล่มสุสาน

การบุกสุสานแต่ละที ย่อมต้องมีกับดัก กลไกซ่อนเอาไว้ ในภาคก่อนๆ เราไม่อาจปรับความยากแยกกันได้เลย
    ตั้งมาแบบไหนก็ต้องเล่นไปแบบนั้น แต่ในภาคนี้ทีมพัฒนาเขาได้เพิ่มลูกเล่นใหม่นั่นคือ หากคุณ

เป็นสายลุย สมองน้อย ขี้เกียจแก้ไขปริศนา คุณก็อาจจะตั้งค่าให้การไขปริศนามันง่ายลง หรือถ้าหากคุณชอบลับคมสมอง แต่ไม่ถนัดบู๊ คุณก็อาจจะตั้งค่าให้เกมเพลย์ในส่วนของการบู๊นั้นเล่นง่าย แต่การไข

ปริศนาจะยากขึ้นแทนก็ยังได้ เรียกได้ว่าถูกใจเกมเมอร์ทุกกลุ่มเลยทีเดียวครับ แต่สำหรับผมนี่ เอาเป็นแบบ Normal ทั้งหมดนี่ล่ะ กำลังดีเลย

3.ป่าอะมาซอนส์และเทพมายาเป็นเรื่องราวหลักของภาคนี้

ในภาคแรก ลาร่าและพวกต้องไปติดเกาะลึกลับและสู้กับพลังเหนือธรรมชาติของราชินีฮิมิโกะ ส่วนภาคต่อมาก็ไปตามหาเมืองลึกลับท่ามกลางภูเขาน้ำแข็ง ซึ่งในภาคนี้โลเกชั่นถูกเซ็ทไว้ที่ป่าดงดิบ

อะมาซอนส์ในส่วนของประเทศเปรู
    (ป่าอะมาซอนส์กินพื้นที่ประเทศบราซิลเป็นหลัก และเปรูด้วย ซึ่งเกมนี้เลือกให้เรามาลุยในเปรูแทน) และเรื่องราวเกี่ยวกับเทพเจ้าและตำนานต่างๆในภาคนี้ก็ได้

หยิบเอาเรื่องราวของชนเผ่ามายา และเทพเจ้า Kukulkan (กูกุลข่าน)
    มาใช้ในการดำเนินเนื้อเรื่อง ดังนั้นหากอยากอินกับการเล่นเกม ผมแนะนำลองไปเสิร์ชกูเกิลหาข้อมูลป่าอะมาซอนส์และตำ

นานเทพมายาอ่านดูก่อนครับ รับรองเล่นสนุกขึ้นอีกเยอะ!

4.อดีตของลาร่าจะถูกเปิดเผยมากขึ้นในภาคนี้

ในสองภาคที่ผ่านมา เราแทบจะไม่รู้เลยว่าอดีตของลาร่าเป็นยังไงบ้าง เกิดอะไรขึ้นกับครอบครัวเธอ โดยเฉพาะผู้เป็นแม่ ที่ตัวเกมแทบไม่เคยกล่าวถึง และภาคนี้นี่แหละครับ ที่เราจะได้รู้จักปมอดีต

ของเธอกันอย่างเต็มๆ จากสกรีนช็อตที่ทางเกมปล่อยมา เราจะได้เล่นเป็นลาร่าในวัยเด็กด้วย
    และในภาคนี้เราจะได้เห็นแม่ของเธอกันเป็นครั้งแรก รวมไปถึงเรื่องที่ครอบครัวเธอต้องเผชิญ และอะ

ไรกันแน่ที่เป็นสาเหตุที่ทำให้พ่อของเธอตาย เอาเป็นว่าใครสงสัยปมนี้มาทั้งสองภาค ภาคนี้เล่นจบแล้วน่าจะรู้กันครับ

5.โจนาห์ ยังคงกลับมาในภาคนี้และเป็นผู้ช่วยที่ดีของเราด้วย

งานนี้ไม่ล้อก็คงไม่ได้จริงๆ โจนาห์พี่ล่ำของเราที่อยู่กับคณะเดินทางของลาร่ามาตั้งแต่ภาคแรก และร่วมเดินทางเคียงบ่าเคียงไหล่กับลาร่าในภาคที่สอง ก็ยังคงกลับมาในภาคนี้ด้วย โดยในภาคนี้

เขาออกอาการเป็นห่วงเป็นใยลาร่ามากๆ แต่สาวเจ้าก็ดูเหมือนจะไม่สนใจความรู้สึกดีๆตรงส่วนนี้ของพี่แกเอาเสียเลย แต่ถึงเธอจะหักหาญน้ำใจกันขนาดไหน โจนาห์ก็ยังคงตามลาร่าไปทุกหนทุก

แห่ง อย่างในภาคนี้ที่ลาร่าตัดสินใจ เดินทางบุกป่าอะมาซอนส์ แม้โจนาห์จะหน่ายระอาใจแค่ไหน แต่สุดท้ายพี่แกก็มาด้วยอยู่ดี และที่สำคัญในภาคนี้พี่เขาก็จะเดินทางร่วมกับเรา และช่วยเราในระ

หว่างเดินทางด้วยนะ

6.ภาคนี้คราฟท์ชุดได้ และจงเลือกชุดให้เข้ากับสไตล์การเล่นของเรา

ในเกมภาคนี้เราสามารถล่าสัตว์และเอาหนังมาทำเป็นเสื้อผ้าสวมใส่ได้ นอกจากนั้นเครื่องแต่งกายบางชุดยังบวกค่าสถานะพิเศษหรือแต้มพิเศษให้ตัวละครเราอีกด้วย เช่นบางชุดเมื่อใส่แล้วเรา

เล่นแบบ Stealh Kill จะได้ค่า XP เพิ่มมากขึ้น
    หรือบางชุดถ้าเล่นแบบบู๊ ยิงเฮดช็อทบ่อยๆจะได้ XP เพิ่มขึ้นเป็นต้น ดังนั้นเกมนี้ทุกครั้งที่เราพักที่ Campfire อย่าลืมสวมใส่ชุดให้เหมาะกับ

สไตล์การเล่นและการอัพสกิลของเรานะครับ เพื่อประโยชน์สูงสุดระหว่างเล่นนั่นเอง

เอาล่ะครับ เพียงเท่านี้ก็น่าจะเพียงพอต่อการที่เราจะเล่นเกมกันแล้ว สำหรับคำตอบที่เหลือต้องลองไปเล่น ลุยกันเอาเองภายในเกมแล้ว ย้ำกันอีกครั้งว่าสำหรับแฟนๆที่พรีออร์เดอร์เกม

ในคืนนี้ก็น่าจะได้เล่นกันแล้วนะครับ แล้วออกไปผจญภัยกับลาร่าและปิดตำนานการรีบูตครั้งนี้พร้อมกันได้เลยครับ เอาไว้เล่นจบแล้วผมจะมารีวิว หรือบอกเล่าความรู้สึกกันอีกที ว่าแล้ว

ตอนนี้ขอตัวไปผจญภัยก่อน แล้วกลับมาพบกันใหม่นะครับ!

CREDIT BY PLAYULTI

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 12 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Administrator
    กล่าวขอบคุณ
    1,672
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,349
    Blog Entries
    1
    ออกวันนี้แล้วสินะ
    -- งดให้ความช่วยเหลือแก่ผู้ใช้ ภาษาไทย ไม่ถูกต้อง --
    ฟอรั่มใหม่ BUY-SELL-TRADE ซื้อขายแลกเปลี่ยนสินค้า

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    42
    ได้รับคำขอบคุณ: 38
    4
    ผมชอบเกมนี้มากๆ พรีออร์เดอร์มาหลายอาทิตย์แล้ว เหมือนคนบ้ารู้ว่ายังไม่ถึงเวลาเล่น แต่เวลาเปิดคอมก็ต้องไปเช็คเวลานับถอยหลังเกมว่าเหลือเวลาอีกกี่วันถึงจะได้เล่น เพื่อผู้พัฒนาเปลี่ยนใจเลื่อนให้มันเล่นได้เร็วขึ้น

6. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 129
    โจนาห์มีศักดิ์เป็นอาของลาร่าไม่ใช่หรอคับ เขาทำหน้าที่เลี้ยงดูลาร่าหลังจากที่พ่อตาย เห็นคน live เกมช่องหนึ่งเขาบอกมาคับ ตอนภาค rise of the tomb

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ประชาอุทิศ ทุ่งครุ
    กล่าวขอบคุณ
    1,931
    ได้รับคำขอบคุณ: 374
    1
    รอซื้อเลยครับ

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: