ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Game Reporter
    กล่าวขอบคุณ
    4,578
    ได้รับคำขอบคุณ: 17,741

Denuvo ตัวล่าสุดถูกเจาะ! ชะตากรรมเกมใหม่ทั้งหลายจะเป็นเช่นไร ?

Denuvo ตัวล่าสุดถูกเจาะ! ชะตากรรมเกมใหม่ทั้งหลายจะเป็นเช่นไร ?

ดูเหมือนว่า Denuvo ตัวป้องกันเกมเถื่อนตัวล่าสุดจะถูกบุกทะลวงสำเร็จไปแล้ว งานนี้เหล่าเกมหน้าใหม่ทั้งหลายจะถูกเจาะพรุนหรือไม่ต้องติดตาม

Denuvo ใน Version ล่าสุดที่ใช้ป้องกันเกมใหม่หลายเกมบน PC เช่น Yakuza 0, Monster Hunter World, Dragon Quest XI และ Shadow of the Tomb Raider จะถูกเจาะสำเร็จเสียแล้ว

กลุ่มนัก Hack ในนาม Codex ทำการเจาะตัวเกม F1 2018 ซึ่งใช้ตัว Denuvo รุ่นใหม่ล่าสุดสำเร็จ เมื่อตัว Denuvo รุ่นนี้ถูกเจาะได้ก็หมายความว่าเกม

ชื่อดังอื่นๆ ข้างต้นที่ใช้ Denuvo รุ่นเดียวกันก็กำลังตกอยู่ในความเสี่ยง ที่จะถูกเจาะได้สำเร็จตามมา

งานนี้ Denuvo น่าจะต้องออก Code ใน Version ใหม่เพื่อหาทางป้องกันรอยรั่วที่ถูกทะลวงครั้งนี้

ที่จริงแล้วเป็น Voksi ซึ่งออกมาแสดงช่องโหว่ในการป้องกันของ Denuvo เมื่อช่วงเดือนกรกฎาคมที่ผ่านมา ก่อนที่เขาเองจะถูกทาง Denuvo ฟ้องร้องดำเนินคดีและ

เมื่อ 3 วันก่อนตำรวจ ก็พึ่งบุกมายึด PC ของเขาไป ทำให้ Voksi ต้องถอนตัวออกจากวงการ นัก Crack เกมแต่ก็มีกลุ่มอื่นขึ้นมา รับคำท้าหาทางเจาะเกมดังกันต่อไป

ข่าวดี ณ ตอนนี้ก็คือ Codex ยังไม่ได้เปิดเผยวิธีการเจาะ Denuvo ออกมาให้ประชาชนทั่วไปรับรู้ แต่ชะตากรรมของเกมดังระดับ AAA ทั้งหลายก็ถือว่ายืนอยู่บนความเสี่ยง ณ ตอนนี้

CREDIT BY GAMINGDOSE

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 16 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,048
    ได้รับคำขอบคุณ: 186
    ครับมาแล้วเกมส์แรก Dragon Quest จริงๆ ผมก็รอ Shadow of the Tomb Raider อยากซื้อแท้อยู่หรอกแต่ราคาแบบ 2 พัน ไม่ไหวอ่ะเพราะผมก็กด มอนฮันไปแล้ว พันสอง เลยแกลบเลย
    ปล. เดี๋ยวถ้ามันลดราคาหรือมีตังเดี๋ยวค่อยกดอีกทีนะ ลาร่า

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 38
    ผมว่าฐานคนเล่นซื้อเกมแท้กับฐานคนเล่นเกมเถื่อนต่างกันอยู่แล้วครับ จะมีหรือไม่มีโปรแกรมป้องกันการก็อป ก็ไม่ได้ต่างกันอยู่แล้ว คนเล่นเถื่อนยังไงมันก็ไม่ซื้อของแท้อยู่ดี
    คนที่ซวยจริงๆ คือคนเล่นของแท้นี่ล่ะครับ เพราะต้องมานั่งพะวงว่าโปรแกรมพวกนี้จะดึงเอาทรัพยากรเครื่องเอาไปใช้โดยไม่จำเป็น แถมเล่นแล้วมีปัญหามากมายตามมาอีก

ปล. ผมเล่นเกมแท้บน Steam มา 5 ปีกว่าแล้ว ตอนนี้บนเครื่องไม่มีเกมเถื่อนแม้แต่เกมเดียว

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    2,038
    ได้รับคำขอบคุณ: 28
    Shadow of the Tomb Raider แท้ เล่นถึงด่าน 9 แล้ว เสียเงินแล้วคุ้มค่ามากๆ

8. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    9
    ได้รับคำขอบคุณ: 37
    ตั้งแต่เล่นเกมส์มา ไม่เคยเล่น แท้ สักครั้งเดียว แค่นี้ก็สนุกไปอีกนาน

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 121
    Blog Entries
    1
    ตั้งแต่เป็นสมาชิก JKG ตั้งแต่ปี 2011 โดน แบน ไป 3 User

จนถึงปี 2017 ก็ไม่เคยโหลดเกมเถื่อนเล่นอีกเลย

เพราะหันมาเล่นแท้ PC รอลด ราคาตลอด Ps4 ก็ ซื้อมือ 1 เกมที่ชอบ ไม่มีงบก็ มือ 2

เพราะสมัย 2011 ผมอายุเท่าไหร่เอง 17 ปี ยัไม่ได้ทำงานอะไร ปัจจุบัน โตผ่านมาจนทำงานแล้ว

ผมเข้า JKG นานๆที อยากรุ้ว่ามีคนทำข่าวอัพเดท เว็บเป็นยังไงบ้าง

สรุป JKG ร้างไปเรียบรอย ที่ยังอยุ่คือขขาอัพ โหลด เกมเถื่อนประจำหมวด PC กับ คนทำข่าว News ที่ยังเป็นคนชูหน้าเว็บนี้อยุ่

แต่ผมก็แวะเวียนมานานๆทีมอ่านข่าวเล็กน้อย ปกติ ข่าวตาม เฟชบุค เพจเกมอยุ่ล่ะ แต่มันลืม JKG ไม่ได้คิดถึงวันเก่าๆ

12. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ: 349
    คือตัวที่ถูกเจาะได้เป็น Denuvo 4.8 ครับ ส่วนเกมใหม่ๆ บางเกมรู้ตัวทันอัพแพทเป็น 4.9 แล้วครับ งานนี้คือถ้าหากค่ายใดยังใช้ Denuvo 4.8 อยู่ก็ไม่นานรอดครับ แค่อดทนรอไปนิดหนึ่ง
    ขอบอกไปก่อนเลยว่า User นี้ไม่ได้เล่นอยู่คนเดียวนะ

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    21
    ได้รับคำขอบคุณ: 91
    ก็ลงแต่คอลโซนไปหมดเรื่อง ขายจนอิ่มหนัมค่อยมาพอตลง pc ต่อ ดูGTAหรือเร็วๆนี้ก็มอนฮันสิ และหลายๆค่ายสิก็เริ่มมาแนวนี้ เดี๋ยวถ้าใครมันอยากเล่นก่อน เขาก็คงไปจัดคอลโซนก่อนแน่นอล เพื่อนผมก็จัดคอลโซลเพราะมอนฮัน ถึงจะรู้ว่าอีกปีจะลงคอม แต่ก็นานเกินอดใจ

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    101
    ได้รับคำขอบคุณ: 202
    ถ้าเล่นคนเดียวซื้อเถื่อน ถ้าเล่นหลายคนค่อยซื้อแท้ บางเกมส์ก็แพงไปรับไม่ได้

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

~ Scandal ~
    Nakhon Si Thammarat
    กล่าวขอบคุณ
    738
    ได้รับคำขอบคุณ: 530
    Denuvo พัฒนาแต่ละเวอร์ชั่นคงใช้งบน่าดู เห็นเรียกเก็บจากค่ายเกมซะสูงลิ่ว ถ้าโดนเจาะมากๆ บ่อยเข้า อาจส่งผลต่อความศรัทธาของค่ายเกมได้
    [IMG][/IMG]

20. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    327
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,162
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ J ROCK อ่านกระทู้
    ตั้งแต่เป็นสมาชิก JKG ตั้งแต่ปี 2011 โดน แบน ไป 3 User

จนถึงปี 2017 ก็ไม่เคยโหลดเกมเถื่อนเล่นอีกเลย

เพราะหันมาเล่นแท้ PC รอลด ราคาตลอด Ps4 ก็ ซื้อมือ 1 เกมที่ชอบ ไม่มีงบก็ มือ 2

เพราะสมัย 2011 ผมอายุเท่าไหร่เอง 17 ปี ยัไม่ได้ทำงานอะไร ปัจจุบัน โตผ่านมาจนทำงานแล้ว

ผมเข้า JKG นานๆที อยากรุ้ว่ามีคนทำข่าวอัพเดท เว็บเป็นยังไงบ้าง

สรุป JKG ร้างไปเรียบรอย ที่ยังอยุ่คือขขาอัพ โหลด เกมเถื่อนประจำหมวด PC กับ คนทำข่าว News ที่ยังเป็นคนชูหน้าเว็บนี้อยุ่

แต่ผมก็แวะเวียนมานานๆทีมอ่านข่าวเล็กน้อย ปกติ ข่าวตาม เฟชบุค เพจเกมอยุ่ล่ะ แต่มันลืม JKG ไม่ได้คิดถึงวันเก่าๆ
    เหมือนผมเลย เล่นเวบนี้ตั้งแต่ยังเรียน จนตอนนี้ทำงานอายุ 34 ละ เมื่อก่อนผมคนนึงละที่มาโหลดเกมส์เถื่อนจากที่นี่ประจำ จนตอนนี้ทำงานแล้วสามารถซื้อเกมส์แท้ได้เอง แต่ก็แวะมาคิดถึงวันเก่าๆ บรรยากาศเก่าๆ ยังดีที่เห็น admin joker มาตอบกระทู้วันก่อน แต่บอร์ดร้างไปเยอะจริงๆ โดยเฉพาะที่โหลดเกมส์ pC เมื่อก่อนตอบกันหลายหน้า มีดราม่าบ้างเล็กน้อย พูดคุยแลกเปลี่ยนกันสนุกสนาน แต่อย่างว่าปัจจุบัน เล่น FB มันคงสะดวกกว่า และเด็กสมัยใหม่ยุคนี้ก็สามารถมีเงินซื้อเกมส์แท้ได้เอง อย่างคน upload ขาประจำสมัยก่อน Ramis กับใครอีกคนจำชื่อไม่ได้ หายไปละ เหลือแต่คุณ Gii ที่ยังเป็นอมตะตลอดกาลยังสืบทอดตำนานไว้อยู่ ส่วน uploader คนอื่นๆก็เปลี่ยนไปตามกาลเวลา พอรุ่นนี้เรียนจบ ก็เปลี่ยนเป็นคนใหม่เข้ามาเป็นวัฏจักรไป แต่บอร์ด JKG นี่ยังเป็นที่เดียวที่ยังมีความทรงจำบรรยากาศเก่าๆอยู่ ย้อนไปดูกระทู้เก่าๆหน้าสุดท้าย ก็อดคิดไม่ได้ว่า user รุ่นเดียวกับผม ตอนนี้คงทำงานเป็นผู้ใหญ่ มีครอบครัวไปหมดละ ยังมีใครเล่นเกมส์เหมือนเราอีกไหมหนอ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย oat_hohoho : 18th September 2018 เมื่อ 22:36
    My PC Spec : AMD FX-6100 ,Gigabyte GA-990FXA-UD5,Asus GTX 560TI Top Overcloked,G.skill DDR3 4GB/1600*2,Raidmax 650Watt

22. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    9
    ได้รับคำขอบคุณ: 13
    ผมเล่นเกมมานานมากแล้ว ทั้งเกมแท้ และโหลดเถือน
    บอกเลยว่าเกมสมัยนี้มัน แพงมากไปครับ 5 เกมจะหมื่นบาทอยู่แล้ว
    บางเกม +dlc ราคา 4000- 5000 บาท บางเกมรวมๆ dlc แล้วหมื่่นกว่าก็มี
    ใครมันจะไปซื้อทุกเกม และสมัยนี้ต้นทุนทำเกมมันไม่ได้สูงมากแล้ว
    สังเกตุได้จากเกมขนาดกลาง หรือเกมที่ทำจากพวกแฟนคลับ
    บางเกมคุณภาพสูงทั้งที่มีคนทำไม่กีคน ใช้ทุนไม่กีบาท
    เกมบางเกมไม่ได้ใช้ Denuvo ก็เห็นขายดีกว่าเกมที่ใช้ Denuvo อีก
    ถ้าเกมมีคุณภาพ ราคาไม่แพงมาก ใครก็อยากซื้อของแท้เก็บไว้ครับ
    ในอนาคต ผมว่ามันน่าจะบังคับเล่นต่อเน็ตตลอด พอเกมยอดขายตก มันก็จะอัพเดทตัวเต็มให้ประมาณนั้น
    แต่ยังไงเกมเถือนมันต้องมี เพื่อเป็นการถ่วงดุลพวกที่คอยฟันแต่กำไร

24. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    609
    ได้รับคำขอบคุณ: 177
    แนะนำเกมดีจริง ซื้อแท้เถอะครับต่างกันเยอะ มีคลังเก็บเกมออนไลน์ไม่ต้องเก็บไว้ใน HDD หรือโหลดซ้ำจากเว็บ ซึ่งดีไม่ดีเว็บที่โหลดประจำไฟล์อาจโดนลบก็มี ขณะที่แบบออนไลน์เราสามารถโหลดมาเล่นตอนไหนก็ได้ แถมอัตราการโหลดก็เร็วเต็มสปีดอีกต่างหาก เกมไหนแพงก็รอซักพักเดี๊ยวก็ลด รอช่วงเทศกาล เก็บตังไว้ถึงตอนนั้นก็ไม่สาย สมัยก่อนผมนี่ซื้อ Day 1 เลย ปัจจุบันเกมไหนแพง หรือไม่ใช่เกมที่ต้องรีบซื้อ Day 1 จริงก็รอช่วงลดราคาไปก่อน ซึ่งตอนนี้ในคลังผมก็ดองไว้หลายเกมแล้วเนี่ย 555+

26. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 129
    shadows of the tomb raider ตอนนี้ซื้อแท้มาแล้วคับ อดใจไม่ไหวดู youtube แล้วเกิดกิเลส ประกอบกับอยากลองว่า i7 6700 ram 16gb กับ 1050ti จะไหวไหม ปรากฎว่าปรับ high ได้คับ เฟรมเรต 45-60+ เพราะผมเล่ยังเล่นจอแค่ 1366x768 คับ พอดีซื้อจากเกมคนขายเกมจาก overclockzone ส่งเป็น gif มาให้ราคา 1550 คับ และนี่เป็นเกมที่ผมซื้อมาแพงสุดแล้วคับ หลังจากเมื่อภาค rise of the tomb raider ซื้อมา 1200 คับ ที่ถูกกว่าเพราะว่าช่วงนั้นโค้ดแถมกับการ์ดจอคับ โดยให้เขา redeem ให้คับ ซึ่งตอนนั้นต้องส่ง id ไปให้เขาด้วยคับ ยุ่งยากพอสมควร แต่รอบนี้ส่งเป็น gif มาแต่ต้อง add เพื่อนกับคนขายด้วย ถึงจะส่งมาได้คับ 555 ซึ่งตอนภาค rise of the tomb raider ตอนนั้นยังใช้ amd a8 3870 ram 8gb gtx750ti อยู่เลยคับ ตอนนั้นปรับได้แค่ meduim เจอฉากหิมะหรือฉากกว้างๆ แถบภูเขาเข้าไปเฟรมตกเหลือ 25 ไม่รู้ตอนนั้นเล่นจบได้ไงแบบกระตุกๆ คับ แต่ภาค shadows of the tomb raider i7 6700 ram 16gb กับ 1050ti ปรับ high เฟรมต่ำสุดตกไป 45 fps ผมยังรู้สึกว่าหน่วงๆ เลยคับ เพราะเสพย์ติด 60 fps เข้าไปแล้วคับ 555
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย eddygararo : 20th September 2018 เมื่อ 07:09