ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    53
    ได้รับคำขอบคุณ: 15

SELL สเปคแบบนี้ขายได้ประมาณเท่าไหร่ครับ อยากขายคอมครับ core i5 แรม 16GB GTX 970 หรือตามรูป

อยากขายครับ เอาไปเงินไปซื้อโน้ตบุคแทน ใช้ทำงานสะดวกกว่า -0-

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    73
    ได้รับคำขอบคุณ: 41
    ซื้อมาเท่าไหร่ครับ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    53
    ได้รับคำขอบคุณ: 15
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ oz_golf อ่านกระทู้
    ซื้อมาเท่าไหร่ครับ
    25000 ครับผมซื้อจากเพื่อนมาอีกที

กล่าวขอบคุณ
    624
    ได้รับคำขอบคุณ: 885
    สเปคนี้ขายไปก็ไม่ได้ราคาแล้วละครับ เพราะ
    1.ตัว CPU ค่อนข้างเก่าไปแล้วครับ เทียบกับเจนปัจจุบัน ตัวนี้ก็ไม่ได้แรงอะไรมากแล้วด้วย ยิ่งมาเจอ Ryzen ของ AMD อีกยิ่งราคาตก
    2.แรม 16GB ที่ดูเหมือนเยอะ แต่ก็ไม่ได้บอกความเร็วBus มาว่าเร็วเท่าไหร่ แล้วใช้คอมรุ่นนี้แรมก็ DDR3 ซึ่งมันก็ตกรุ่นแล้วเหมือนกัน
    3.การ์ดจอ GTX970 4GB ตัวนี้ยิ่งแล้วใหญ่เพราะตกรุ่นแล้วเหมือนกัน แถมไม่รู้ว่าเป็นรุ่น 4กิ๊กรุ่นแรก ๆ รึเปล่าที่จำกัดความเร็วแรม อันนั้นยิ่งขายไม่ออก
    4.ไม่ได้บอกชิ้นส่วนอื่น ๆ เช่น รุ่นของเมนบอร์ด และยี่ห้อ+วัตต์ของPower Supply และยี่ห้อ+ความจุฮาร์ดดิสก์ เลย
    จากที่ว่ามาข้างต้นทำให้ไม่สามารถตีราคา ณ ตอนนี้ได้ครับ เพราะCPU ตัวใหม่ของ AMD ซึ่งแรง ถูก เย็น กินไฟน้อยกว่า มาเบียดตลาด
    ของ Intel ปีนี้ไปแล้ว ทำให้ของรุ่นเก่าขายยากขึ้น แม้แต่รุ่นใหม่ตอนนี้ยังลำบากเลยครับ คิดดูเอาเองว่า Ryzen รุ่น 5-6 พันนี่กินขาด
    กับ Intel I5 gen7 ราคา8พันไปแล้ว แล้วรุ่นเก่า ๆ จะเหลือราคาเท่าไหร่ละครับ
    รุ่นที่คุณใช้ตอนนี้ สนนราคามือหนึ่งก็ราว ๆ 5500บาท จะขายต่อก็หารครึ่งไปเลยครับเหลือ 2800 ส่วนการ์ดจอที่ตกรุ่นแล้วก็ตีราคาได้
    พอ ๆ กันแหละครับ ประมาณ 2000-2500 เองครับ ผมว่าคุณเก็บไว้เล่นเกมไปยาว ๆ ดีกว่านะครับ ขายต่อไม่คุ้มเลย เพราะราคาที่คน
    จะซื้อจากคุณได้นั้นไปจัดของใหม่ได้สเปคสูงกว่าเยอะเลยครับ ยกเว้นแรมที่คุณมีให้มากกว่าเขาเท่านั้น แต่ก็รุ่นเก่าอยู่ดี
    ปล.ไม่รู้ว่าราคาที่คุณซื้อมานั้นนานหรือยัง ถ้านานแล้วก็โอเคอยู่ แต่ถ้าเพิ่งซื้อมาไม่นานบอกได้เลย โดนเพื่อนต้มแล้วละครับ ราคานี้
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย jeditrainer : 21st September 2018 เมื่อ 07:41

กล่าวขอบคุณ
    490
    ได้รับคำขอบคุณ: 137
    ผมเพิ่งขายทั่งคู่ครับ ที่เว็ป OCZ
    CPU ประมาน 3500
    GPU ประมาน 4000
    ตั้งไว้ จะมีคนต่อราคาครับ
    ใช่เวลาประมาน 1 อาทิตครับ ลองตัดสินใจดู

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    แยกส่วนขายน่าจะได้ราคากว่านะ