ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Game Reporter
    กล่าวขอบคุณ
    1,277
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,058

ไม่มีเนื้อเรื่องก็มันส์ได้! Call of Duty Black Ops 4 ปล่อยตัวอย่างทางการกับ 3 โหมดสุดเดือด!

ก็ออกจะพลิกล็อคหักปากกาเซียนกันไปเสียหน่อยครับสำหรับ Call of Duty Black Ops 4 ที่กระแสตอบรับออกมาดีเกินคาด

ทั้งในช่วง Beta โหมดปกติและโหมด Battle Royale ที่ผู้เล่นแห่เข้าไปทดสอบเล่นและต่างลงความเห็นว่ามันดีกว่าที่คิดไว้จริงๆ

ซึ่งตอนนี้เหลืออีกไม่ถึง 1 เดือนเราก็จะได้เล่นตัวเกมเต็มกันแล้วครับ ทาง Official จึงได้ปล่อยตัวอย่างใหม่ออกมาให้เราได้รับชมกัน

อย่างที่ทราบกันดีว่าตัวเกมในภาคนี้ได้ตัดสินใจตัดโหมดเนื้อเรื่องทิ้งไปเลย ซึ่งเป็นกระแสในแง่ลบเป็นอย่างมากในตอนแรกที่เปิดตัว

แต่อย่าลืมว่าเมื่อเราเลือกที่จะตัดสิ่งหนึ่งออก เราก็ย่อมทุ่มเททำอีกสิ่งหนึ่งได้อย่างเต็มที่ ทำให้โหมดออนไลน์จัดเต็มเป็นอย่างมาก

และในภาคนี้ก็มีทั้ง Multiplayer ธรรมดาที่แตกย่อยไปอีก 6 โหมด , โหมดซอมบี้ที่ดูเหมือนจะมีเนื้อเรื่องให้เราติดตาม และเด็ดสุดประจำภาคคือโหมด Battle Royale นั่นเอง

งานนี้แม้จะไม่มีเนื้อเรื่องแต่เชื่อว่าตัวเกมต้องออกมาสนุกสมการรอคอยแน่นอนครับ ใครที่รออยู่หรือพรีออร์เดอร์ตัวเกมไว้ก็รอเล่นกันได้ 12 ตุลาคมนี้เลยครับ

CREDIT PLAYULTI

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 11 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    104
    ได้รับคำขอบคุณ: 32
    พรีออเดอร์เเล้วถือว่าคุ้มค่ามากกับเงินที่เสียไป เพราะ Blackops4ภาคนี้ ทำคล้ายๆ พวก Rainbow Six Siege + Tactical Shooting ถ้าถามว่าภาคนี้ทำไมไม่มีโหมด เนื้อเรื่อง(ผู้เล่นเดียว) ขอตอบเลยว่า ตัดจำนวนผู้เล่นที่ชอบโหลดเถื่อนมาลองก่อนค่อยซื้อ ภาคนี้ยอมรับว่าเป็นภาคที่ลงให้กับ Battlenet ยากต่อการเจอHack , Cheat เเน่นอน ถ้าใช้จริงๆคงโดนเตือนก่อนเเล้วก็เเบนถาวร อีกอย่างระบบ Multiplayer มีความหลากหลายโหมดให้เลือกเล่นพร้อมกับจำนวน BOT ทั้ง Multiplayer เเละ Zombies ด้วย บอกเลยเรื่องเซฺิฟเวอร์ ปิงเขียวใสเเน่นอน ราคาอาจจะเเพงหน่อยเเต่ก็คุ้มค่า มีความเเปลกตาเเปลกใหม่เยอะขึ้นกว่าภาคก่อนๆ
    NOTEBOOK LAPTOPS (LENOVO Y410P) CPU : Intel Core i7-4700HQ (2.4 GHz) VGA : nVidia GeForce GT 750M (2 GB GDDR5) RAM : 8GB DDR3 HDD : 1 TB 5400 RPM

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    101
    ได้รับคำขอบคุณ: 202
    รอลดราคา แพงไปสำหรับผม ยังไง Call of Duty Black Ops 4 ก็ดีกว่า BF1 BFV หลายขุม

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    624
    ได้รับคำขอบคุณ: 885
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Dark_Editor อ่านกระทู้
    พรีออเดอร์เเล้วถือว่าคุ้มค่ามากกับเงินที่เสียไป เพราะ Blackops4ภาคนี้ ทำคล้ายๆ พวก Rainbow Six Siege + Tactical Shooting ถ้าถามว่าภาคนี้ทำไมไม่มีโหมด เนื้อเรื่อง(ผู้เล่นเดียว) ขอตอบเลยว่า ตัดจำนวนผู้เล่นที่ชอบโหลดเถื่อนมาลองก่อนค่อยซื้อ ภาคนี้ยอมรับว่าเป็นภาคที่ลงให้กับ Battlenet ยากต่อการเจอHack , Cheat เเน่นอน ถ้าใช้จริงๆคงโดนเตือนก่อนเเล้วก็เเบนถาวร อีกอย่างระบบ Multiplayer มีความหลากหลายโหมดให้เลือกเล่นพร้อมกับจำนวน BOT ทั้ง Multiplayer เเละ Zombies ด้วย บอกเลยเรื่องเซฺิฟเวอร์ ปิงเขียวใสเเน่นอน ราคาอาจจะเเพงหน่อยเเต่ก็คุ้มค่า มีความเเปลกตาเเปลกใหม่เยอะขึ้นกว่าภาคก่อนๆ
    แล้วก็ตัดผู้เล่นที่ชอบเล่นเสพเนื้อเรื่อง single player แบบผมเหมือนกันครับ เกมที่มีแต่ Multiplayer บอกเลย ไม่ได้เงินผมสักเกม
    แล้วอีกอย่าง ช่วงนี้เกมใหม่ ๆ มันก็ไม่ค่อยมีเท่านั้นแหละ คนเลยไปลองเล่น Beta กัน แต่พอเอียนแล้ว คิดเหรอว่าตัวเกมที่ออกมาจริง ๆ คนจะซื้อกันเยอะ
    แม้แต่กระแส PUBG ตอนนี้เองก็ซาลงไปเยอะแล้วครับ มันไม่ได้หักปากกาเซียนหรือดีเด่อะไรนักหรอก แค่ไม่มีเกมใหม่ ๆ ให้เล่นเลยมากกว่า
    ลองมีเกมเกรด AAA ออกมาชนกันสิแล้วมีทั้งเนื้อเรื่องและโหมดผู้เล่นหลายคน ผมว่าเกมนี้ตกที่นั่งลำบากแน่นอน เหมือนกับ Star wars Battlefront นั่นแหละ
    มาเร็วแล้วก็ไปเร็ว เกมแบบนี้ อายุสั้นยิ่งกว่าแมลงชีปะขาวอีก แพงแล้วไม่มีเนื้อเรื่อง มีแต่คนโง่เท่านั้นแหละที่จะซื้อในความคิดของผม
    พอคนเลิกเล่นไปหมด ปิงจะเขียวใสยังไงก็ไม่มีคนเล่นด้วยอยู่ดี ก็เท่ากับว่า เกมตายแล้ว นั่นแหละครับ ยิ่งไม่มีเนื้อเรื่อง = ตายอย่างสมบูรณ์ เพราะไม่มีอะไรให้เล่นหรือจดจำอีก
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย jeditrainer : 25th September 2018 เมื่อ 18:49

กล่าวขอบคุณ
    928
    ได้รับคำขอบคุณ: 25
    เกมดี แต่แพงไป ถ้าสัก 500-600 จะดีกว่าเยอะ
    i7-4710MQ @ 2.50 GHz 8 GB RAM AMD R9 M290X 1 TB HDD Z702BA

กล่าวขอบคุณ
    412
    ได้รับคำขอบคุณ: 740
    ผมเป็นคนที่ไม่ชอบเล่นเกมแนวแบทเทิลรอยัล แต่ยอมรับว่าระบบออนไลน์และเกมเพลมันสุดยอดจริงๆ นี่ขนาดแค่เปิดทดสอบนะ เอาจริงๆอยากเข้าไปลองกราฟฟิคแค่นั้นแหละ ปรับสุดทุกอย่างไม่มีกระตุกให้เห็นเลยออฟติไมซ์ดีมากๆ
    1,048,576,000 = 1Gb / 524,288,000 = 500Mb / 471,859,200 = 450Mb / 209,715,200 = 200Mb

กล่าวขอบคุณ
    57
    ได้รับคำขอบคุณ: 97
    ไม่มีโหมดเนื้อเรื่องราคาสัก 600-800 จะกล้าซื้ออยุ่ครับ

Chiangmai, Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    47
    ได้รับคำขอบคุณ: 149
    ราคาไม่เหมาะกับเกมที่เน้นออนไลน์อย่างเดียว ภาคก่อน ๆ ยังแทบไม่ได้เล่นออนไลน์เลย