ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

แอบมี Earth อยู่ในใจ ก็พอ
    กล่าวขอบคุณ
    1,636
    ได้รับคำขอบคุณ: 994
    Blog Entries
    1

Question พวกปั๊มกระทู้เยอะจัง

กระทู้ปั๊มและคนปั๊มกระทู้เยอะเกินไปหรือเปล่า???

คำถามแรกที่เกิดขึ้นในหัวหลังจากที่ผมพยายามจะหากระทู้ดีๆในบอร์ดอ่าน และเป็นช่วงเวลาพักใหญ่ๆแล้วที่ผมสังเกตุบอร์ดเรามา ว่าคนที่โพสต์กระทู้น่าสนใจพวกคลิปรายการ คุยกันสนุกสนานเริ่มหายไป ทั้งๆที่เมื่อก่อนเยอะมากๆ แต่อยู่ดีๆวันนี้กลับเงียบหายไปเหมือนกับบอร์ดนี้ไม่มีคนอยู่เลย กระทุ้แจกเกมที่เมื่อก่อนจะขึ้นกระทุ้แนะนำด้านล่างให้ดูง่ายๆเดี๋ยวนี้หายเกลี้ยง

หลายๆท่านอาจจะบอกว่ามันเป็นเพราะช่วงนี้เกมแท้มันเข้าถึงง่าย มันเลยทำให้คนโหลดเกมกันน้อยลง อันนี้ไม่เถียงครับ แต่ตัวผมเองเป็นหนึ่งในสมาชิกที่อยู่มาตั้งแต่บอร์ดเก่าก่อนปี2010 ผมเข้าเว็บนี้เกือบทุกวัน วันละหลายๆรอบ พอสังเกตุได้ว่ากระทู้คุยกันสนุกสนานหรือกระทุ้ข่าว คนยังแอคทีฟกับมันตลอด และผมไม่เชื่อว่ามันจะหายไปได้ จนกระทั่งถึงช่วงที่ผ่านมา ผมเริ่มสังเกตุว่ามีผู้ใช้บางราย(ไม่รู้จะนับว่าเป็นคนได้มั๊ย) ได้โพสต์กระทุ้ติดต่อกันมากกว่า10กระทุ้ โดยระยะเวลาห่างกันไม่ถึงนาที และกระทุ้เหล่านั้นส่วนมากเป็นพวกซอร์ฟแวร์ เกมก็พอมีบ้าง แต่จุดที่ทำให้สังเกตุได้ว่าเป็นพวกปั๊มกระทู้คือ ส่วนใหญ่รูปแบบการวางหน้าดาวน์โหลดของสมาชิกที่ชอบโพสต์บ่อยๆคือ จะมีรูปลักษณะที่เป็นตัวของตัวเอง มีการอัพเดทเกี่ยวกับเกมนั้นๆเรื่อยๆ กระทู้มีภาษาไทยให้เข้าใจ่วามันคืออะไร มีปัญหาอะไร และมีคนจำนวนมากตอบกระทู้ แต่ในขณะที่กระทุ้ปั๊มนั้นจะมีรูปแบบตายตัวคือข้อมูลยาวเหยียดภาษาอังกฤษที่ไม่ได้บอกอะไรกับเรามากเลย และเหนือสิ่งอื่นใด คือกระทู้ที่ลิ๊งค์ดาวโหลดจะอยู่ในกล่องSpoile(กรอบสี่เหลี่ยมสำหรับใส่ข้อความพิเศษสมัยก่อนเรียกกล่องสปอยล์) และลิ๊งค์ที่ดูแล้วรู้เลยว่าครอบ และไม่บอกรายละเอียดเกี่ยวกับลิ๊งค์เลย ซึ่งกระทู้เชิงนี้เยอะมาก และมักจะเป็นผู้ใช้รายเดียวที่โพสต์แบบเดิม ซึ่งมีคนเข้าดู แต่กลับไม่มีใครโพสต์ตอบอะไรกลับมา ทั้งๆที่เป็นกระทู้โหลด ซึ่งเมื่อเทียบกับกระทู้คุยกันเล่นๆแม้จะมีคนตอบน้อย แต่กลับรู้สึกว่ามันไม่รู้สึกแย่

ซึ่งเพราะด้วยกระทู้ปั๊มเยอะขึ้นมาจนเกินไปด้วยรึเปล่า จึงเป็นเหตุให้กระทู้โหลดเกม ข่าวดีๆ เรื่องที่ต้องรู้ หรือกระทู้คุยกันสนุกสนานเริ่มหายไป ผมไม่รู้ว่าคนเหล่านั้นเป็นใครแล้วต้องการอะไรถึงปั๊มกระทู้ ผมไม่รู้ว่าเค้าเป็นเพื่อนกับเจ้าของบอร์ดหรือทีมงานหรือเปล่า ถ้าใช่ผมขอโทษนะครับที่เข้าใจผิด แต่ถ้าไม่ใช่ ผมอยากบอกกับทุกท่านว่า ผม(และอีกหลายๆคน) แจ้งรีพอร์ตกันจนเบื่อแล้ว แต่ไม่หมดซักที อยากฝากทีมงานรวมถึงพวกเราที่ปัจจุบันยังอยู่ในบอร์ดนี้รบกวนช่วยกันรีพอร์ตพวกนี้ออกจากระบบทีนะครับ

ซึ่งเชื่อผมมั๊ยว่า ท้ายสุดกระทู้นี้จะโดนตีตกไปเหมือนกัน เอาเถอะครับ ไม่เป็นไร ยังไงผมก็เชื่อว่าสังคมในบอร์ดนี้น่ารักพอสมควร
    เอิร์ธน้อยผู้น่ารัก อร๊ายยยย

Administrator
    กล่าวขอบคุณ
    1,672
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,349
    Blog Entries
    1
    เมื่อยุคสมัยเปลี่ยนไป การแสดงออกของแต่ละคนก็เปลี่ยนไปครับ การพูดคุยกันเหมือนสมัยก่อนๆของบอร์ดเราก็เริ่มจะลดน้อยลงไป อาจจะเพราะด้วยสื่อโซเชียลมากมาย ไม่ว่าจะเป็น Facebook หรือ instagram เลยทำให้การพูดคุยผ่านกระดานบอร์ดซึ่งเป็นเป็นพื้นฐานของเว็บไซต์แห่งนี้น้อยลงครับ

สำหรับเรื่องการปั๊มกระทู้ของผู้ที่ Copy / Paste เพื่อให้ Download เกม ยืนยันว่าไม่มีทีมงานของเราเข้าไปมีส่วนร่วมแต่อย่างใด เพราะฉะนั้นหากเจอพฤติกรรมการปั๊มกระทู้ หรือมีความพยายามดันกระทู้ให้ขึ้นมาด้านแรก, ด้านบน รบกวนกดปุ่ม "แจ้งการกระทำผิด/ลบกระทู้" ที่อยู่ด้านล่างของกระทู้นั้น จะมีทีมงานของเราทำการลบข้อมูลเหล่านั้นให้ครับ

ขอบคุณที่มีสมาชิกที่เห็นประโยชน์ส่วนรวมอยู่แบบนี้นะครับ ยังไงทางทีมงานจะพยายามนำข้อเสนอแนะ ไปปรับปรุงครับ
    -- งดให้ความช่วยเหลือแก่ผู้ใช้ ภาษาไทย ไม่ถูกต้อง --
    ฟอรั่มใหม่ BUY-SELL-TRADE ซื้อขายแลกเปลี่ยนสินค้า

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    30
    ได้รับคำขอบคุณ: 426
    โดนเต็มๆ เม้นท์ 3
    I74790 GTX770 32GB