ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

{O}Ve[R][L]oR{D}
    http://infgames.blogspot.com
    กล่าวขอบคุณ
    2,271
    ได้รับคำขอบคุณ: 14,681

EA กำลังพิจารณานำซีรี่ส์ Command Conquer กลับมาให้เล่นกันอีกครั้งบน PC

เเฟนเกม RTS ยุคเก่าน่าจะตื่นเต้นกันพอสมควร เมื่อ EA เปิดตัว Command & Conquer: Rivals ที่ซีรี่ส์นี้ได้กลับมาให้เล่นกันอีกครั้ง เเต่หลายคนน่าจะผิดหวังเพราะเกมดังกล่าวดันเปิดให้เล่นผ่านมือถือสมาร์ทโฟน เเต่ตอนนี้กำลังมีข่าวดีเกิดขึ้น

เมื่อ EA กำลังพิจารณานำ Command & Conquer กลับมาให้เล่นผ่าน PC เครื่องโปรดอีกครั้ง พวกเขากำลังรับฟังเสียงจากเเฟนๆ โดยโพสเนื้อหาเกี่ยวกับ Command & Conquer ลงบนเว็บไซต์ Raddit เรื่องนี้ได้รับการยืนยันจากคุณ Jim Vessella ตำเเหน่ง Producer ว่าทีมกำลังทำอะไรบ้างอย่างกันอยู่

“หลังจากปล่อย Rivals ให้เล่นกัน พวกเราได้ยินเสียงเรียกร้องของคุณผ่านชุมชน Command & Conquer ที่ต้องการอยากจะเห็นซีรี่ส์นี้กลับมา เเละเล่นผ่าน PC อีกครั้งนึง” คุณ Vessella เขียนบอก “เเละเเฟนๆ ก็ห่างหายจากซีรี่ส์นี้มากกว่า 20 ปี ผมยังไม่สามารถยืนยันได้ในตอนนี้ เเต่ในใจของพวกเรากำลังตื่นเต้นเเละมีไอเดีย ว่าจะนำภาคเเรกกลับมาปัดฝุ่นทำใหม่อีกครั้ง เเละตอนนี้เรากำลังมีงานครบรอบ 25 ปีที่ใกล้เข้ามา”

หลังจากมีการโพสผ่านเว็บไซต์ Reddit ว่าตอนนี้ EA กำลังมีเเผนเตรียมนำภาคเเรกของซีรี่ส์ Command & Conquer กลับมาให้เเฟนๆ ได้เล่นกัน เเละนอกจากนี้ยังมีการพิจารณาถึงภาคใหม่ๆ ในอนาคตข้างหน้าอีกด้วย

“พวกเรากำลังดูกระเเสตอบรับจากเเฟนๆ ว่าเป็นอย่างไร สำหรับ PC เเละเป็นตัวตัดสินใจอนาคตข้างหน้าด้วย” คุณ Vessella อธิบายต่อ “ในอีก 2-3 สัปดาห์ข้างหน้า พวกเราก็จะให้เเฟนๆ ได้เข้ามาเเสดงความคิดเห็นผ่านหลายช่องทาง โปรดช่วยกันเข้ามาเเสดงความคิดเห็นกันมากๆ”

ใครที่เป็นเเฟน Command & Conquer นี้เป็นโอกาสสำหรับคุณเเล้ว คุณสามารถเข้าไปร่วมเเสดงความคิดเห็นกันได้ คลิกที่นี่ นี้อาจจะเป็นสิ่งที่ทำให้คุณได้กลับไปเล่นเกมโปรดสมัยเด็กอีกครั้งนึงก็เป็นได้

CREDIT : sanook

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 9 คนที่กล่าวขอบคุณ:

~ Scandal ~
    Nakhon Si Thammarat
    กล่าวขอบคุณ
    738
    ได้รับคำขอบคุณ: 530
    อันนี้ออนไลน์เปล่าครับ เห็นตัวอย่างออกมาสักพักแล้ว ส่วนผมอยากให้ทำเนื้อเรื่องใหม่นะ ไม่อยากให้เอาภาคแรกมาทำใหม่ ผมก็แฟนเกมนี้เช่นกัน
    [IMG][/IMG]

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 129
    รีบๆทำออกมาเลยคับ ถ้าดีรอจัดแท้เลยคับ

แอบมี Earth อยู่ในใจ ก็พอ
    กล่าวขอบคุณ
    1,636
    ได้รับคำขอบคุณ: 994
    Blog Entries
    1
    ไม่อยากให้ทำเป็นแบบภาค4เลย อยากให้ทำเป็นแบบภาคแรกๆที่เอารถแร่ไปเก็บทรัพยากรแล้วเอามาสร้างฐาน ฐานต้งอมีโรงไฟฟ้าไม่งั้นทำอะไรไม่ได้ ยูนิตสร้างได้เรื่อยๆ แบบนั้นสนุกกว่า
    เอิร์ธน้อยผู้น่ารัก อร๊ายยยย

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 129
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kabukiput อ่านกระทู้
    ไม่อยากให้ทำเป็นแบบภาค4เลย อยากให้ทำเป็นแบบภาคแรกๆที่เอารถแร่ไปเก็บทรัพยากรแล้วเอามาสร้างฐาน ฐานต้งอมีโรงไฟฟ้าไม่งั้นทำอะไรไม่ได้ ยูนิตสร้างได้เรื่อยๆ แบบนั้นสนุกกว่า
    ใช่คับ แต่ผมเซ็งตอนเอารถแร่ไปเก็บทรัพยากร เล่นกับคอมทีไร ถ้าไม่ดูดีๆรถแร่โดนยิงหมดทุกที แล้วเงินก็หมดต้องมาสร้างรถแร่ใหม่ 555

~ Scandal ~
    Nakhon Si Thammarat
    กล่าวขอบคุณ
    738
    ได้รับคำขอบคุณ: 530
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ eddygararo อ่านกระทู้
    ใช่คับ แต่ผมเซ็งตอนเอารถแร่ไปเก็บทรัพยากร เล่นกับคอมทีไร ถ้าไม่ดูดีๆรถแร่โดนยิงหมดทุกที แล้วเงินก็หมดต้องมาสร้างรถแร่ใหม่ 555
    ผมว่ามีรถแร่และถูกลอบโจมตีมันได้บรรยากาศสงครามดีนะ เหมือนกับถูกตัดเสบียงยังไงยังงั้น ส่วนเกมจะออกจริงไหม ถ้าให้ผมเชื่อว่าออกจริงก็เมื่อเห็น Trailer ครับ
    [IMG][/IMG]

Tags for this Thread