ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ผู้หลงไหลในความ "โมเอะ"
    {-Joker : News-} ข้างบ้าน_เจ๊_ไลท์นิ่ง.. (ม.ราชภัฎโคราช) , Admin ที่ Gamer Unleashed
    กล่าวขอบคุณ
    773
    ได้รับคำขอบคุณ: 17,803

Cool ผู้สร้าง Modern Warfare 3 โวย " Engine ที่ตูใช้.... มันไม่เก่าขนาดนั้นเว้ยยย"

หลังจากที่แฟนๆบอกว่า ทั้งกราฟฟิก ทั้งภาพเหมือนภาคก่อนเด๊ะๆ
    ผู้สร้าง Modern Warfare 3 โวย " Engine ที่ตูใช้มันไม่เก่าขนาดนั้นเว้ยยย "

------------------------------------------------------------------------------------------------------
    Glen Schofield ผู้จัดการทั่วไปของ Sledgehammer Games ออกมาแก้ข่าว หลังจากแฟนๆ พากันด่าว่าเอนจิ้นของ
    Modern Warefare 3 เหมือนเดิมกับ Modern Warfare ภาคก่อนเป๊ะๆ

“ถ้าคุณลองเล่น Modern Warfare 2 ต่อจาก Modern Warfare 3 คุณจะพบบว่าเกมภาคนี้แตกต่างจากภาคก่อนเป็นอย่างมาก รายละเอียดของตัวละคร และอาวุธยุทโธปกรต่าง รวมถึงในด้านกราฟิกได้ถูกปรับปรุงใหม่เพื่อให้เกิดความสมจริงยิ่งขึ้น เราได้ปรับแต่งและเพิ่มอะไรๆหลายอย่าง ไม่ได้แค่ “ก๊อป-วาง” อย่างที่หลายๆคนกล่าวไว้ ถึงแม้เอนจิ้นมันจะยุ่งอีรุงตุงนังอุรังอุตังแค่ไหน เราก็เลี่ยงที่จะไม่แก้แล้วปล่อยมันกากๆ แบบเดิมไม่ได้”
    “ทั้งนี้ ฉากต่างๆของ Modern Warfare 3 นั้นใหญ่ขึ้นมากกว่าภาคก่อนๆเป็นอย่างมาก แต่ขอบอกไว้ก่อนว่า เราไม่ได้มีดีที่ความใหญ่เท่านั้น เราพยายามที่จะเพิ่มรายละเอียดให้กับสิ่งก่อสร้างทั้งหมด รวมไปถึง รายละเอีียดปลีกย่อยต่างๆ อย่างเช่นความสมจริงของน้ำด้วย”
    Glen กล่าวให้สัมภาษณ์ที่ CVG นอกจากนี้เขายังโวยถึงกรณีที่มีคนเอาเอนจิ้นเกม MW3 ไปเปรียบเทียบกับเกมอื่นๆ ว่า
    “ผมไม่ได้ขายเอนจิ้น ผมขายเกม! ผมถึงได้พูดถึงแต่เกมไง พวกเธอจะเอาเอนจิ้นเราไปว่ายังไงก็ได้ตามใจเถอะ ไม่เห็นจะม่วนเลย”

ก็.. เอ่อ.. ตามนั้นละกันครับพี่ -_-”

------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------
    Call of Duty : Modern Warfare 3 จะวางจำหน่ายทั้งใน PC, Playstation 3 และ Xbox 360 ในเดือนพฤศจิกายนนี้ครับ
    ------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

------------------------------------------------------------------------------------------
    .:: Video Trailer & ScreenShots ::.
    เทรลเลอร์สุดมันส์ และ สกรีนช๊อตใหญ่ๆสวยๆงามๆ

------------------------------------------------------------------------------------------

---------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

------ เครดิต : NOOB-------
    ขอบคุณที่ติดตามครับ by Nuk-Lightning
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Nuk-Lightning : 21st October 2011 เมื่อ 19:47

ชอบตลกเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    267
    ได้รับคำขอบคุณ: 118
    ผมรักเกมนี้ที่สุดครับ ^O^

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    626
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,759
    ความเห็นส่วนตัวไม่ได้เกี่ยวกับที่ผมเป็นแฟนบอย ผมว่ามันดูเนียนขึ้นละเอียดขึ้นแค่นั้นแหละน่ะ ที่เหลือก็เหมือนเดิม ^_^

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    League Of Legend
    กล่าวขอบคุณ
    3,609
    ได้รับคำขอบคุณ: 130
    ใช่!! เราไม่ได้ขายengine เราขายเกม!!
    BLOODY~~

6. รายชื่อสมาชิกจำนวน 9 คนที่กล่าวขอบคุณ:

◣◥
    Home Sweet Hole
    กล่าวขอบคุณ
    261
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,618
    ผมเล่นเกมส์นี้ไม่ได้หวังเรื่องกราฟฟิกอลังการ หรือเอนจิ้นตัวใหม่เลย
    แต่เหตุผลหลักๆที่ผมเล่นซีรี่ย์นี้ก็เพราะ เนื้อเรื่องที่อลังการงานสร้าง Gameplay เล่นสนุก กับ Multiplayer เล่นมันส์

ปล.ไอ้เรามันก็มีแต่คอมกากๆเครื่องนึงเล่นเกมส์นี้ได้ผมก็มีความสุขและ

8. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Guardian
    กล่าวขอบคุณ
    5,987
    ได้รับคำขอบคุณ: 986
    ใช่ๆ วัดกันที่เกม ไม่ได้วัดกันที่โปรแกรม(แต่ยังไงมันก็มีส่วนเกี่ยวข้องเหมือนเดิมแหละ)

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    248
    ได้รับคำขอบคุณ: 213
    Blog Entries
    2
    ผมว่า ภาพ สวย กว่าเดิมนะ

จริงๆ สวยกว่า call of duty bo อีก

สวย กว่าทุกภาคที่เคยทำ เเต่ ไม่มากเท่าไหร่

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Mirrorless
    กล่าวขอบคุณ
    1,342
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,019
    1
    อย่ามาถูกเกมฉันนะเว้ย ( ถึงเล่นไม่ได้ก็ตามแต่ก็สู้เพื่อเกมนี้ )

กล่าวขอบคุณ
    2,072
    ได้รับคำขอบคุณ: 17,592
    9
    '' ผมไม่ได้ขายเอนจิ้น ผมขายเกม! ผมถึงได้พูดถึงแต่เกมไง ''
    โคดหล่อ

15. รายชื่อสมาชิกจำนวน 9 คนที่กล่าวขอบคุณ:

THE HULK
    กล่าวขอบคุณ
    17,066
    ได้รับคำขอบคุณ: 484
    สู้ต่อไปครับ! เกมนี้เน้นมันส์จริงๆ!!
    ปล.ทำไมภาคนี้สีมันจืดๆเทาๆอะ(ความคิดเห็นส่วนตัว)

กล่าวขอบคุณ
    421
    ได้รับคำขอบคุณ: 520
    ยังไงก็ช่างขอแค่คอมผมเล่นได้เฟรมเรตดีๆเป็นอันพอ

กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 29
    เอาน่ะ ขอเนื้อเรื่อให้มันดีเท่า mw 1-2 ก็พอแล้ว(ถึงความเป็นไปได้มันจะต่ำกว่า 50% ก็ตาม) เรื่องกราฟิคเลิกหวังไปแล้ว(ภาคหน้ามีสิทธิ์ได้เห็นเอนจิ้นเดิมอีกมั้ง)

กล่าวขอบคุณ
    1,513
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,234
    - -* มัลติเพล ยิงใครไม่เคยทัน เง้อ... เพราะเม้าส์ผมมันกาก คีบอร์ดผมมันเน่า แรมผมเริ่มเก่า เคสผมขึ้นสนิม

ที่จริงผมเก่งนะ (คิดไปได้)

กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 302
    เค้าขายที่ระบบเกม-เนื้อเรื่อง-โหมดการเล่นต่างๆ ไม่ใช้ที่มาห่วงเรื่องกราฟิกที่สวยงามบางทีอาจชนะBF3ก็ได้ใครจะไปรุ้BF3เน้นภาพสวยงามแต่เกมนี้เน้นตามที่ผมบอก55555+ ปล. สาวกCOD M 3

Flere210
    God's right seat
    กล่าวขอบคุณ
    682
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,217
    หล่ออีกแล้ว!!

เกมส์นี้ไม่ห่วงเรื่องกราฟฟิก เพราะอย่า่งเดิมก็ถือว่าใช้ได้อยู่แล้ว(สำหรับคอมกากๆอย่างผม)
    แต่ขอละเอียดขึ้นอีกหน่อยก็ดี และ ขอให้เนื้อเรื่องสุดยอด ตัวละครน่าจดจำเหมือนเดิมก็พอ
    God's Right Seat

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    23
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    ผมชอบเกมนี้มาก และ ก็ชอบ Engine ที่เขาสร้างด้วย ภาพสวย แถบยังใช้ สเปคน้อย ไม่ต้องมานั่ง ไล่อัพคอมตามเหมือนเกมอื่น ๆ อีก นับถือ ๆ

http://www.bir123456.ob.tc
    กล่าวขอบคุณ
    756
    ได้รับคำขอบคุณ: 35
    ถึงภาพยังเกมส์จะเหมือนภาคก่อนก็ช่าง...
    แต่..ยังไงผมก็ยังรักเกมส์นี้...อยู่ดี
    555+

Reloading...
    กล่าวขอบคุณ
    1,623
    ได้รับคำขอบคุณ: 411
    1
    แรงตรงไหนน่ะ = =

ก็ด้วยความที่ COD เป็นตัวของมันเองแหละ ระบบเกมส์ที่น่าสนใจ ความเหมือนจริงของภารกิจทหาร ทำให้เป็นเสน่ห์ของ COD มากๆโดยที่ทำให้เราไม่รู้ตัวว่าเราชอบเกมส์นี้มาก

กล่าวขอบคุณ
    82
    ได้รับคำขอบคุณ: 78
    ถ้าเทีบกราฟฟิคเกมนี้กับ BF3 อาจกินขาดแต่ผมว่ามันยังสวยกว่าเกมอื่นๆในปีนี้เยอะนะ ส่วนตัวผมชอบระบบการเล่น BF3 ไม่จำเจดี แต่ยังไงเกมนี้ก็มีข้อดีหลายอย่าง ที่สำคัญที่สุดคือมันรักษามาตราฐานเกมเดิมไว้นะ

กล่าวขอบคุณ
    1,924
    ได้รับคำขอบคุณ: 383
    5
    กราฟิคไม่สำคัญ สำคัญที่ระบบการเล่นว่ามีอะไรน่าสนใจ
    MeltDown

Stand Up And Scream ((':
    Emo Life GirL (':
    กล่าวขอบคุณ
    518
    ได้รับคำขอบคุณ: 680
    คุณเกิดมาถูกเสมอแหละ Activision
    CONTINENT OF NINTH SEAL

กล่าวขอบคุณ
    482
    ได้รับคำขอบคุณ: 19
    ชอบเกมนี้ตรงเนื้อเรื่องเนี่ยแหละครับ...ภาพก็สวยดี ไม่กินเสป็ค

กล่าวขอบคุณ
    2,321
    ได้รับคำขอบคุณ: 348
    เค้าเรียกว่า...Classic...!!!

゙_♥ ภาพที่ตรงหน้าฉันคือเธอ ที่เดินจับมือฉันข้างกันไป ^^''~
    กล่าวขอบคุณ
    750
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,824
    ผมคนนึงละ ไม่ได้สนเอนจิ้น ไม่ได้สนเสียงปืน
    เกมนี้ผมสนแค่ระบบการเล่น กับเนื้อเรื่องเท่านั้น!

PS.แต่ส่วนตัวขอไม่ซื้อแท้ซีรี่ย์นี้อีกต่อไป
    ด้วยเหตุผลส่วนตัว เงินมันเข้า CEO เลยไม่อยากซื้อ //เผ่น!!

31. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Hank Williams
    กล่าวขอบคุณ
    18,706
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,004
    แล้วยังไง ภาพเหมือนเดิม แล้วระบบเนื้อเรื่องเหมือนเดิมเหรอ

จะเล่นเอาแต่ภาพกราฟฟิค แฟนเกมส์จริงๆเขาไม่มีโวยวายกันหรอก*