คือ ผมกำลังคบหาดูใจผู้หญิงคนหนึ่ง คุยมาเกือบเดือนแล้วครับ แต่ช่วงหลังเธอเปลี่ยนที่ทำงาน ไปทำงานที่ใหม่ ตอนแรกก็รับดี คุยกันดีเป็นครึ่งชัวโมงถึงชั่วโมงได้ ช่วงหลังๆ ผมโทรไปเธอไม่ค่อยรับ คือตอนแรกผมเข้าใจว่าเธอเตรียมตัวเพื่อไปทำงานที่ใหม่ ตอนแรกเหมือนกับเธอยุ่งๆ กับการเตรียมตัวกับที่ทำงานใหม่นี่แหละครับ ตอนนี้เธอทำงานที่ใหม่ได้ 2-3 วันแล้ว ผมโทรไปเธอก็ไม่ค่อยรับ รับพูดสัก 1-3 นาที เธอก็รีบวางและมักจะบอกว่างานยุ่ง หรือไม่ก็บอกว่าจะรีบนอนง่วง

งานยุ่งผมก็เข้าใจครับ แต่ผมนับเวลามัน 9 วันแล้วครับ ที่ไม่ค่อยได้คุยกัน ผมก็เริ่มท้อแล้วครับ ถ้าคนมีใจให้กันคงจะให้ความสำคัญบ้างใช่ปะครับ ผมว่าจะลองหยุดโทรสัก 3 วัน แล้วค่อยโทรใหม่ว่าจะเป็นไง

เพื่อนๆ ขอคำแนะนำหน่อยครับตอนนี้ผมเครียดมาก