ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

~ Scandal ~
    Nakhon Si Thammarat
    กล่าวขอบคุณ
    738
    ได้รับคำขอบคุณ: 530

โทรหาเขาเขาไม่ค่อยรับครับ

คือ ผมกำลังคบหาดูใจผู้หญิงคนหนึ่ง คุยมาเกือบเดือนแล้วครับ แต่ช่วงหลังเธอเปลี่ยนที่ทำงาน ไปทำงานที่ใหม่ ตอนแรกก็รับดี คุยกันดีเป็นครึ่งชัวโมงถึงชั่วโมงได้ ช่วงหลังๆ ผมโทรไปเธอไม่ค่อยรับ คือตอนแรกผมเข้าใจว่าเธอเตรียมตัวเพื่อไปทำงานที่ใหม่ ตอนแรกเหมือนกับเธอยุ่งๆ กับการเตรียมตัวกับที่ทำงานใหม่นี่แหละครับ ตอนนี้เธอทำงานที่ใหม่ได้ 2-3 วันแล้ว ผมโทรไปเธอก็ไม่ค่อยรับ รับพูดสัก 1-3 นาที เธอก็รีบวางและมักจะบอกว่างานยุ่ง หรือไม่ก็บอกว่าจะรีบนอนง่วง

งานยุ่งผมก็เข้าใจครับ แต่ผมนับเวลามัน 9 วันแล้วครับ ที่ไม่ค่อยได้คุยกัน ผมก็เริ่มท้อแล้วครับ ถ้าคนมีใจให้กันคงจะให้ความสำคัญบ้างใช่ปะครับ ผมว่าจะลองหยุดโทรสัก 3 วัน แล้วค่อยโทรใหม่ว่าจะเป็นไง

เพื่อนๆ ขอคำแนะนำหน่อยครับตอนนี้ผมเครียดมาก
    [IMG][/IMG]

Narcos
    กล่าวขอบคุณ
    5,181
    ได้รับคำขอบคุณ: 15,257
    ในแง่ดี คืองานยุ่งจริงๆ ตอนผมทำงานราชการใหม่ๆ โครตฟุ้ง555
    ในแง่ร้าย และอาจจะเป็นไปได้ คือ เขาคุยคนใหม่ หรือเจอโลกใหม่ในที่ทำงานแล้วครับ
    ทำใจเผื่อไว้เลยครับ

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    233
    ได้รับคำขอบคุณ: 194
    ลองหยุดคุย สักพัก แล้วถ้าเค้าไม่โทรมาก็ ทักลาย เบาๆไปว่า เป็นไงบางสบายดีไหม ถามสารทุกข์สุขดิบ ดูอาจงจะดีขึ้น ถ้าไม่ก็ทำใจครับ เป็นเพือนกันนานๆคุยทีก็ดีแล้ว (พูดแล้วเศร้า)

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

~ Scandal ~
    กล่าวขอบคุณ
    738
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ballba อ่านกระทู้
    ในแง่ดี คืองานยุ่งจริงๆ ตอนผมทำงานราชการใหม่ๆ โครตฟุ้ง555
    ในแง่ร้าย และอาจจะเป็นไปได้ คือ เขาคุยคนใหม่ หรือเจอโลกใหม่ในที่ทำงานแล้วครับ
    ทำใจเผื่อไว้เลยครับ
    ผมว่าก็น่าเป็นไปได้นะ เธอจะบ่นว่างานยุ่ง เหนื่อย และก็ไม่ค่อยได้รับโทรศัพท์ เพราะอาจไม่ชินกับงานใหม่ (แต่มันน่าสงสัยตรงที่มันหลายวันนี่ละสิ) แต่ผมก็จะลองดูต่อไปครับว่าจะออกหัวหรือก้อย

เอ่อว่าแต่คุณทำงานราชการหรือครับเหมือนผมเลย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย nunt77 : 6th November 2018 เมื่อ 12:54
    [IMG][/IMG]

~ Scandal ~
    กล่าวขอบคุณ
    738
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ emma150 อ่านกระทู้
    ลองหยุดคุย สักพัก แล้วถ้าเค้าไม่โทรมาก็ ทักลาย เบาๆไปว่า เป็นไงบางสบายดีไหม ถามสารทุกข์สุขดิบ ดูอาจงจะดีขึ้น ถ้าไม่ก็ทำใจครับ เป็นเพือนกันนานๆคุยทีก็ดีแล้ว (พูดแล้วเศร้า)
    ผมว่าจะลองห่างกันสักพักแหละครับ ดูก่อนว่าเธอจะเป็นยังไงแล้วค่อยติดต่ออีก แต่ก็ขอบคุณมากครับ
    [IMG][/IMG]