ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0

เล่น The witcher 3 กระตุกเป็นพักๆ (gtx1080)

สเปคคอม
    R5 2600
    gtx 1080 (inno3d x3) (่มือสอง ประกันเหลืออีก 2 ปี)
    ram 16 gb bus 2400
    HD 1 TB
    PSU 850w +
    จอ FHD 60HZ

ผมพึ่งจัดสเปคคอมไป และซื้อเกมส์ the withcer 3 จากใน steam มาเล่นได้ซัก 3-4 วันก็ไม่มีปัญหา fps ได้ประมาณ 60up ไม่มีอาการกระตุก แต่อย่างใด
    พอหลังๆ เล่นไปได้ซักพัก PFS ตกลงมาที่ 25-30 พร้อมอาการกระตุก แล้วก็เด้งขึ้นมาที่ 60 pfs เหมือนเดิมเป็นอย่างนี้ตลอดเวลาที่เล่น 2 ชม.
    ผมเล่นปรับสุดหมด ปิด hairwork + ลองเปิด -ปิด V-sync + update dirver ver. 416.94 แล้วก็ยังเป็นเหมือนเดิม อุณภูมิการ์จอ ประมาณ 75-80 ํC

* PUBG ก็เล่นได้ปกติน่ะครับไม่มีการกระตุกแต่อย่างใด *

ใครพอจะรู้ไหมครับว่าเป็นเพราะสาเหตุใด ....

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ: 6
    gtx 1080 (inno3d x3) ต่อการ์จอ 3 ตัวเลยหรือครับ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    148
    ได้รับคำขอบคุณ: 10
    อุณภูมิการ์ดจอสูงพอสมควรนะครับ ลองจัดเคสให้ลมผ่านดีๆ ติดพัดลมเพิ่มดูครับ ไม่ก็ลองปรับรอบพัดลมการ์ดจอเพิ่มดูครับอาจจะเสียงดังเพิ่มหน่อยแต่เย็นขึ้น
    อดีต 110012001300

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    อ่อโทษทีครับจะบอกว่าเป็น การ์ดจอรุ่น 3 พัดลมน่ะคัรบ
    ส่วนเดี่ยวคืนนี้จะลองไล่ปรับรอบพัดลมๆ และดูความร้อน เวลาเล่นเกมส์...... ขอบคุณครับ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    233
    ได้รับคำขอบคุณ: 194
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Znebper อ่านกระทู้
    gtx 1080 (inno3d x3) ต่อการ์จอ 3 ตัวเลยหรือครับ
    เอาฮ่าป่าวเนี้ย

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    555 ใบเดียวเองคับ

NEVER.GIVE.UP
    กล่าวขอบคุณ
    358
    ได้รับคำขอบคุณ: 84
    ของผมเคยเป็นอาการนี้ครับตอนแรกลงใส่ HDD WD Black 1 TB แต่พอย้ายไป SSD หายนะครับไงลองไปหามาใช้ดูก็ได้ครับเกมแนวOPENWORLD ส่วนมากหรือที่ต้องโหลดแมพทีละเยอะๆผมว่าบางที HDD มันโหลดไม่ทัน

การ์ดจอ gtx 1080 (inno3d x3) รุ่นตัวนี้ผมก็ใช้มือสองครับแต่เอามาแกะป้ายซิลิโคนใหม่ก็วิ่งสุดอยู่ที่ 76 องศาครับ ตัวนี้จะมีคนบ่นว่ามันร้อนใช้ได้อยู่แล้ว

NO PAIN NO GAIN !!!
    กล่าวขอบคุณ
    2,125
    ได้รับคำขอบคุณ: 834
    ลองเปิด task manager ว่ามีอะไรทำงานเยอะผิดปรกติรึเปล่า
    บางทีบางโปรแกรมหรือระบบอะไรมันทำงานผิดปรกติแล้ว CPU RAM ต่างๆมันทำงานเกินพอเล่นเกมมันก็ยิ่งหนัก เลยกระตุกเป็นช่วงๆ
    ~ THE IRON NEVER LIE ~

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    73
    ได้รับคำขอบคุณ: 41
    Hard disk อาจจะเสีย เกมนี้กิน Hard disk ไม่กินการ์ดจอ