ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
ค้นหาข้อมูลใน jokergameth.com
หน้าแรก สั่งซื้อสินค้า
กระดานพูดคุย เกี่ยวกับเรา

GIGA Three Kingdoms

Flyff

Yulgang

SwordsMan

เวปไซท์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนเวปไซท์สปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ สนับสนุนเว็บไซต์ กางเกงเล Joker Game Official Fanpage บล็อคสาวไฮโซ เล่นเกมแล้วได้เงิน ลงโฆษณา
ให้เช่า Colocation
บริจาค Bitcoin
กางเกงเล
Jokergame Facebook
บล็อคสาวไฮโซ
จ้างให้เล่นเกม

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0

เล่น The witcher 3 กระตุกเป็นพักๆ (gtx1080)

สเปคคอม
    R5 2600
    gtx 1080 (inno3d x3) (่มือสอง ประกันเหลืออีก 2 ปี)
    ram 16 gb bus 2400
    HD 1 TB
    PSU 850w +
    จอ FHD 60HZ

ผมพึ่งจัดสเปคคอมไป และซื้อเกมส์ the withcer 3 จากใน steam มาเล่นได้ซัก 3-4 วันก็ไม่มีปัญหา fps ได้ประมาณ 60up ไม่มีอาการกระตุก แต่อย่างใด
    พอหลังๆ เล่นไปได้ซักพัก PFS ตกลงมาที่ 25-30 พร้อมอาการกระตุก แล้วก็เด้งขึ้นมาที่ 60 pfs เหมือนเดิมเป็นอย่างนี้ตลอดเวลาที่เล่น 2 ชม.
    ผมเล่นปรับสุดหมด ปิด hairwork + ลองเปิด -ปิด V-sync + update dirver ver. 416.94 แล้วก็ยังเป็นเหมือนเดิม อุณภูมิการ์จอ ประมาณ 75-80 ํC

* PUBG ก็เล่นได้ปกติน่ะครับไม่มีการกระตุกแต่อย่างใด *

ใครพอจะรู้ไหมครับว่าเป็นเพราะสาเหตุใด ....

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ: 6
    gtx 1080 (inno3d x3) ต่อการ์จอ 3 ตัวเลยหรือครับ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    150
    ได้รับคำขอบคุณ: 10
    อุณภูมิการ์ดจอสูงพอสมควรนะครับ ลองจัดเคสให้ลมผ่านดีๆ ติดพัดลมเพิ่มดูครับ ไม่ก็ลองปรับรอบพัดลมการ์ดจอเพิ่มดูครับอาจจะเสียงดังเพิ่มหน่อยแต่เย็นขึ้น
    อดีต 110012001300

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    อ่อโทษทีครับจะบอกว่าเป็น การ์ดจอรุ่น 3 พัดลมน่ะคัรบ
    ส่วนเดี่ยวคืนนี้จะลองไล่ปรับรอบพัดลมๆ และดูความร้อน เวลาเล่นเกมส์...... ขอบคุณครับ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    230
    ได้รับคำขอบคุณ: 194
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Znebper อ่านกระทู้
    gtx 1080 (inno3d x3) ต่อการ์จอ 3 ตัวเลยหรือครับ
    เอาฮ่าป่าวเนี้ย

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    555 ใบเดียวเองคับ

NEVER.GIVE.UP
    กล่าวขอบคุณ
    360
    ได้รับคำขอบคุณ: 84
    ของผมเคยเป็นอาการนี้ครับตอนแรกลงใส่ HDD WD Black 1 TB แต่พอย้ายไป SSD หายนะครับไงลองไปหามาใช้ดูก็ได้ครับเกมแนวOPENWORLD ส่วนมากหรือที่ต้องโหลดแมพทีละเยอะๆผมว่าบางที HDD มันโหลดไม่ทัน

การ์ดจอ gtx 1080 (inno3d x3) รุ่นตัวนี้ผมก็ใช้มือสองครับแต่เอามาแกะป้ายซิลิโคนใหม่ก็วิ่งสุดอยู่ที่ 76 องศาครับ ตัวนี้จะมีคนบ่นว่ามันร้อนใช้ได้อยู่แล้ว

NO PAIN NO GAIN !!!
    กล่าวขอบคุณ
    2,129
    ได้รับคำขอบคุณ: 834
    ลองเปิด task manager ว่ามีอะไรทำงานเยอะผิดปรกติรึเปล่า
    บางทีบางโปรแกรมหรือระบบอะไรมันทำงานผิดปรกติแล้ว CPU RAM ต่างๆมันทำงานเกินพอเล่นเกมมันก็ยิ่งหนัก เลยกระตุกเป็นช่วงๆ
    ~ THE IRON NEVER LIE ~

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    82
    ได้รับคำขอบคุณ: 38
    Hard disk อาจจะเสีย เกมนี้กิน Hard disk ไม่กินการ์ดจอ