ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

{O}Ve[R][L]oR{D}
    http://infgames.blogspot.com
    กล่าวขอบคุณ
    2,271
    ได้รับคำขอบคุณ: 14,681

มหาวิทยาลัยชื่อดังของอินเดียห้ามนักศึกษาเล่นเกม PUBG Mobile

ประเทศอินเดียเป็นประเทศที่เกม PUBG ได้รับความนิยมอย่างมาก โดยเฉพาะ PUBG Mobile จนทำให้มหาลัย Tamil Nadu มหาวิทยาลัยวิศวกรรมชื่อดังของอินเดีย ต้องออกมาสั่งห้ามนักศึกษาของมหาวิทยาลัยเล่นเกม PUBG ในหอพักของมหาวิทยาลัย

จากการเปิดเผยของ Indiaexpress ได้กล่าวถึง กรณีที่มหาวิทยาลัยชื่อดังของอินเดียอย่าง Tamil Nadu’s Vellore Institue of Technology (VIT) สั่งห้ามนักศึกษาเล่นเกม PUBG ในหอพักของมหาวิทยาลัย รูปจากชาว Reddit และ Instagram ได้แสดงรูปของใบเตือน ที่มีข้อความว่า “มหาลัยได้ตรวจพบนักศึกษาที่กำลังเล่นเกม PUBG ซึ่งเป็นเกมที่ไม่ได้รับอนุญาติ”

นอกจากนี้ยังมีข้อความที่เขียนอีกว่า “การเล่นเกมออนไลน์และการพนันเป็นสิ่งที่ไม่ได้รับอนุญาตให้เล่นในมหาวิทยาลัย หากนักศึกษาคนใด ไม่ปฏิบัติตาม จะถูกจัดการอย่างจริงจังภายใต้ VIT CODE OF CONDUCT” ซึ่งดูเหมือนเป็นเรื่องที่จริงจังมากสำหรับการห้ามเล่นเกมในหอพักแห่งนี้

เรียกได้ว่าเป็นการควบคุมนักศึกษาแบบเข้มงวดถึงขั้นมีใบประกาศเตือนและห้ามแม้กระทั่งเล่นเกมอย่าง PUBG ภายในหอพักนักศึกษาของมหาวิทยาลัย ถ้าหากมหาวิทยาลัยของคุณมีการจัดการกับนักศึกษาแบบนี้คุณจะทำอย่างไร

CREDIT : gamingdose

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 8 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    624
    ได้รับคำขอบคุณ: 885
    เราจะเอาอะไรกับประเทศที่จนป่านนี้ก็ยังแบ่งแยกชนชั้นวรรณะอยู่ เราจะเอาอะไรกับประเทศที่แยกแยะระหว่างเกมออนไลน์กับการพนันออกจากกันไม่ได้
    ถ้าประเทศนี้มันดีจริง คนในประเทศคงไม่ดิ้นรนไปอยู่เมืองนอกกันเยอะหรอกครับ อินเดียนี่มีปัญหาสมองไหลสูงมาก เพราะคนเก่ง ๆ พยายามเรียนให้สูง
    แล้วออกไปทำงานต่างประเทศกันหมด ไม่ค่อยอยากจะอยู่ประเทศตัวเองสักเท่าไหร่ การกีดกันในทุก ๆ เรื่อง เพราะต่างวรรณะ ก่อปัญหามากมายในสังคม
    มันก็ไม่แปลกใจหรอกที่จะมีกฎไร้สาระอะไรแบบนี้ขึ้นมาในสถานศึกษาของประเทศ ผมไม่แปลกใจเลยสักนิด

เสพกราฟฟิกขั้นเทพ
    กล่าวขอบคุณ
    2,381
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,560
    เกมนี้มันสนุกมากเลยหรอ เห็นเล่นกันเยอะ

ผมไม่เคยเล่น ต้องหาลองมาเล่นบ้างละ
    Intel Core i7 4790k / MSI Z97 Gaming 5 / GALAX GTX980 SOC 4GB
    AMD Phenom II X6 1090T / Asrock 890GX Extreme 3 / Power Color HD5970 2GB

กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 129
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ sattawat1979 อ่านกระทู้
    เกมนี้มันสนุกมากเลยหรอ เห็นเล่นกันเยอะ

ผมไม่เคยเล่น ต้องหาลองมาเล่นบ้างละ
    ผมโหลดมาเล่นแต่ช่วงแรกๆคับ แรกๆเจอแต่บอท แต่พักหลังๆพอเจอคนจริงๆสู้ไมได้คับ โทรศัพท์อ่อนด้วย แค่ redmi note 4 sd 625 และผมเล่นอ่อนด้วย ไว้อัพโทรศัพท์ใหม่ที่ปรับ high ได้ค่อยกลับไปลองใหม่คับ ตอนนี้เล่นแต่คอมซื้อ bf 5 มาลองตอนลด 33% ใน origin คับ เล่น Multi ก่อนเลย โดนเขายิงตายเป็นสิบ ยิงเข้าได้แค่สองสามคนเองคับ 555 ซื้อมาเสพย์กราฟฟิก ปรับ ultra+dx12 กับจอ full hd 60fps+ ก็สุดๆแล้วสำหรับผมแล้วคับ 555 แต่ตัวเถื่อนโดย cpy ตอนนี้เจาะได้แล้วคับ แต่เล่นได้แค่โหมดเนื้อเรื่องคับ ฮิฮิ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย eddygararo : 14th December 2018 เมื่อ 04:11

6. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    469
    ได้รับคำขอบคุณ: 644
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ eddygararo อ่านกระทู้
    ผมโหลดมาเล่นแต่ช่วงแรกๆคับ แรกๆเจอแต่บอท แต่พักหลังๆพอเจอคนจริงๆสู้ไมได้คับ โทรศัพท์อ่อนด้วย แค่ redmi note 4 sd 625 และผมเล่นอ่อนด้วย ไว้อัพโทรศัพท์ใหม่ที่ปรับ high ได้ค่อยกลับไปลองใหม่คับ ตอนนี้เล่นแต่คอมซื้อ bf 5 มาลองตอนลด 33% ใน origin คับ เล่น Multi ก่อนเลย โดนเขายิงตายเป็นสิบ ยิงเข้าได้แค่สองสามคนเองคับ 555 ซื้อมาเสพย์กราฟฟิก ปรับ ultra+dx12 กับจอ full hd 60fps+ ก็สุดๆแล้วสำหรับผมแล้วคับ 555 แต่ตัวเถื่อนโดย cpy ตอนนี้เจาะได้แล้วคับ แต่เล่นได้แค่โหมดเนื้อเรื่องคับ ฮิฮิ
    ทำไม่ไม่โหลด PUBG Mobile บนคอมมาเล่นล่ะครับ

.:: MCR HELENA ::.
    The Walking Dead
    กล่าวขอบคุณ
    1,260
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,020
    นึกว่าจะออกหลักสูตรการเล่น PUBG ขั้นพื้นฐาน จนถึง ขั้นสูงสุด 55555555
    Facebook :: Buddy Lord

Tags for this Thread