ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Administrator
    กล่าวขอบคุณ
    1,672
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,349
    Blog Entries
    1

PS4 Update System Software เวอร์ชั่น 6.20 ออกแล้ว

Sony ปล่อย System Software รุ่นใหม่ 6.20 ให้กับเจ้าของเครื่อง PS4 ได้ Updated กันแล้ว

ใครที่เล่น online ในเครื่อง PS4 คงไม่ต้องบอกเพราะหากต่อ Online กับเครื่อง PS4 ก็คงมีการ Download และ Install กันไปเรียบร้อยแล้ว แต่สำหรับผู้ที่เป็นเจ้าของเครื่อง PS4 และไม่ได้ต่อ online มาฟังรายละเอียดของการ Update ในครั้งนี้ก่อนว่า มีความสำหคัญอย่างไร และจำเป็นหรือไม่ที่ต้อง update เครื่อง PS4 หรือไม่

สาเหตุที่ต้อง Update ?
    เพื่อให้เครื่อง PS4 มีประสิทธิภาพเพิ่มมากขึ้น ?!! (Sony บอกกับเราว่าอย่างนั้น)
    จริงๆแล้ว เราไม่ได้รู้อะไรไปมากกว่านั้น ไม่รู้ว่าที่เพิ่มประสิทธิภาพของเครื่อง PS4 นั่นคือในด้านไหน มีความแตกต่างกันอย่างไรระกว่างการ Update และไม่ update (ถ้ามีข้อดีให้เห็นจริงๆ ทาง Sony จะต้องบอกเป็นหัวข้อต่างๆให้รู้) เพราะงั้น การ Update ในครั้งนี้ เราจึงเชื่อว่าเป็นการ ป้องการการ jailbreak ของเครื่อง PS4 ผ่านระบบ WebKit Exploit นั่นเอง

ส่วนผู้เล่นในด้านมืด หรือเครื่อง PS4 ในระบบ Jailbreak ยังคงไม่แนะนำให้ Update นะครับ เพราะในช่วงเวลาที่เขียนบทความนี้ "ยัง"ไม่มีระบบ jailbreak ไหนที่รองรับ System Software เวอร์ชั่น 6.20 ครับ ให้ใจเย็นๆและรอไปก่อน

วิธีป้องกันเครื่อง PS4 ที่จะไม่ให้ Download และทำการ Update เครื่องให้เป็นเวอร์ชั่นใหม่ ก็คงต้องไปตั้งค่า Disable Updates และ Automatic Downloads ในส่วนของ System Software Update files อย่าลืมไปทำกันนะครับ

-- งดให้ความช่วยเหลือแก่ผู้ใช้ ภาษาไทย ไม่ถูกต้อง --
    ฟอรั่มใหม่ BUY-SELL-TRADE ซื้อขายแลกเปลี่ยนสินค้า

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    2,038
    ได้รับคำขอบคุณ: 28
    อืมมมมมม...

ด้านที่ไม่สว่าง....

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 121
    Blog Entries
    1
    เล่นแท้แล้วครับเลิกแล้ว

เข้าสุ่วัยทำงานแล้วครับ

ถ้า เป็น เด็ก คงยังไม่เข้าใจขอแค่มีเล่น เพราะ ยังหาตัง ไม่ได้ ต้องขอพ่อแม่

พอโตขึ้น ทำงานมีตัง จะเข้าใจ ความรุ้สึกว่า ทำไมต้องเล่นแท้ๆแล้วคุ้มค่าตรงไหน ?

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

เสพกราฟฟิกขั้นเทพ
    กล่าวขอบคุณ
    2,381
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,560
    จริงๆอยากแปลงเครื่องไปด้านมืดนะครับ เล่นคุ้มกว่า

แต่สำหรับ PS4 ผมเล่นแท้มาไกลแล้ว ซื้อแผ่นแท้มาเพียบ จะให้กลับไปด้านมืดตอนนี้ก็ยังไงๆอยู่

อีกอย่าง ส่วนใหญ่ผมจะซื้อเฉพาะเกม Exclusive ครับ ซึ่งก็มีไม่มาก พอเก็บเงินซื้อได้ ถ้าเกมไหนลง PC ด้วย ผมก็จะเล่นบน PC ก็หาโหลดจากเว็ป JKG นี่แหละครับ

จะซื้อแท้ทุกแผ่นก็ไม่ไหว แท้บ้าง เถื่อนบ้าง สลับกันไป ชีวิตก็แบบนี้
    Intel Core i7 4790k / MSI Z97 Gaming 5 / GALAX GTX980 SOC 4GB
    AMD Phenom II X6 1090T / Asrock 890GX Extreme 3 / Power Color HD5970 2GB

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 129
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ sattawat1979 อ่านกระทู้
    จริงๆอยากแปลงเครื่องไปด้านมืดนะครับ เล่นคุ้มกว่า

แต่สำหรับ PS4 ผมเล่นแท้มาไกลแล้ว ซื้อแผ่นแท้มาเพียบ จะให้กลับไปด้านมืดตอนนี้ก็ยังไงๆอยู่

อีกอย่าง ส่วนใหญ่ผมจะซื้อเฉพาะเกม Exclusive ครับ ซึ่งก็มีไม่มาก พอเก็บเงินซื้อได้ ถ้าเกมไหนลง PC ด้วย ผมก็จะเล่นบน PC ก็หาโหลดจากเว็ป JKG นี่แหละครับ

จะซื้อแท้ทุกแผ่นก็ไม่ไหว แท้บ้าง เถื่อนบ้าง สลับกันไป ชีวิตก็แบบนี้
    เหมือนผมเลยคับเกมแท้ถ้าไม่มีเถื่อนออกเร็ว หรือแท้ลดราคา 30-50% ถึงจะกลับไปซื้อแท้คับ ฮิฮิ แต่ช่วงนี้เกมเถื่อนโดนเจาะเยอะมากโหลดแทบไม่ทัน จน hdd เต็มก่อน ตอนนี้ที่ผมซื้อแท้มีแค่ shadows of the tomb, vrally 4, forza horizon 4 และ bf5 แค่นั้นคับ นอกนั้นโหลดเถื่อนหมด รอลดราคารอบหน้าค่อยจัดแท้ เก็บตังก่อนคับ ฮิฮิ ปีหน้าเห็นมี re2 remak และ dmc 5 ต้นปีอีกจะรอซื้อคีย์ต่อเขาที่แถมกับการ์ดจอ amd คับ ฮิฮิ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย eddygararo : 16th December 2018 เมื่อ 00:48

Tags for this Thread