ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

{O}Ve[R][L]oR{D}
    http://infgames.blogspot.com
    กล่าวขอบคุณ
    2,271
    ได้รับคำขอบคุณ: 14,681

ไม่น่าเชื่อ Sekiro: Shadows Die Twice ขึ้นอันดับเป็นเกมที่ผู้เล่นอยากเล่นบน Steam

Sekiro: Shadows Die Twice เกม Action /Adventure หนึ่งในเกมน่าจับตามองประจำปี 2019 ด้วยความเป็นเกมจากทีมผู้สร้าง Dark Soul ที่เน้นในเรื่องของความยาก ที่ทางผู้พัฒนาเคยกล่าวว่าจะยากกว่า DarkSoul และ Bloodborne อีกทั้งยังได้นำเสนอประวัติศาสตร์ยุคเซนโกคุของประเทศญี่ปุ่นอีกด้วย

ด้วยคำกล่าวข้างต้นที่ได้กล่าวมา ทำให้ Sekiro: Shadows Die Twice กลายเป็นเกมที่เหล่าเกมเมอร์ต้องการมากที่สุดในปี 2019 แซงหน้าเกม Resident Evil 2 Remake จากการรายงานของ pcgamer โดยวัดจาก wishlist บนหน้า Steam ซึ่งอันที่สามตกเป็นของเกม Metro Exodus

การที่ Sekiro: Shadows Die Twice กลายเกมที่หลายคนต้องการมากที่สุดนั้นแสดงให้เห็นถึงหลาย ๆ อย่างไม่ว่าจะเป็นเกมจากฝั่งทีมพัฒนาญี่ปุ่นที่เริ่มสามารถกลับมาตีตลาดเกมในโลกได้แล้วหลังจากที่หายไปนาน อีกทั้ง Resident Evil 2 ก็เป็นเกมที่มาจากทีมพัฒนาของประเทศญี่ปุ่นเช่นกัน นอกจากนี้ยังแสดงให้เห็นว่าเกมเมอร์นั้นชอบเล่นเกมประเภทไหน

Sekiro: Shadows Die Twice มีกำหนดการวงจำหน่ายในวันที่ 22 มีนาคม 2019 เกมเมอร์ทั้งหลายเก็บเงินรอได้เลย

CREDIT : gamingdose

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 13 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    11
    ได้รับคำขอบคุณ: 39
    1790 อือหือผมรอลดราคาละกัน
    I7 2600 OC 4.1 GHZ/GALAX GTX 960 2 GB/GALAX SSD 120 GB GAMER L / PSU SUPER FLOWER SILVER GREEN 600 W

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    233
    ได้รับคำขอบคุณ: 194
    ฟิกสวยจัง

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,003
    ได้รับคำขอบคุณ: 437
    พรีออเดอร์ไปเรียบร้อยยย ยิ่งมีภาษาไทยด้วยยิ่งน่าสนุกเข้าไปใหญ่ เราจะได้รู้เนื้อเรื่องมากยิ่งขึ้นไปอีก

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    135
    ได้รับคำขอบคุณ: 99
    ไม่พลาดด้วยประการทั้งปวง

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

เสพกราฟฟิกขั้นเทพ
    กล่าวขอบคุณ
    2,381
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,560
    คล้ายๆ Nioh เลยแฮะ ออกแนวญี่ปุ่นโบราณๆหน่อย
    Intel Core i7 4790k / MSI Z97 Gaming 5 / GALAX GTX980 SOC 4GB
    AMD Phenom II X6 1090T / Asrock 890GX Extreme 3 / Power Color HD5970 2GB

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ประชาอุทิศ ทุ่งครุ
    กล่าวขอบคุณ
    1,931
    ได้รับคำขอบคุณ: 374
    Blog Entries
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ sattawat1979 อ่านกระทู้
    คล้ายๆ Nioh เลยแฮะ ออกแนวญี่ปุ่นโบราณๆหน่อย
    พอเข้าฉากต่อสู้เท่านั้นแหละนึกถึงพวก dark souls , bloodbone , nion เลย
    แต่ถ้าฉากธรรมดาเช่น เดิน ลอบฆ่าอารมณ์เหมือน tenchu , hitman
    พูดง่ายๆ เอาหลายๆ เกมส์มามิกซ์รวมกันอะครับ

กล่าวขอบคุณ
    1,931
    1
    พอเข้าฉากต่อสู้เท่านั้นแหละนึกถึงพวก dark souls , bloodbone , nion เลย
    แต่ถ้าฉากธรรมดาเช่น เดิน ลอบฆ่าอารมณ์เหมือน tenchu , hitman
    พูดง่ายๆ เอาหลายๆ เกมส์มามิกซ์รวมกันอะครับ

กล่าวขอบคุณ
    1,931
    1
    ก็จะซื้อนะแต่รอลดราคาก่อนครับ
    ฮ่าๆๆๆ

กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 129
    ถือว่าเป็นเกม tripple A แบบเนื้อเรื่องเกมแรกที่เป็นภาษาไทยใน steam เลยนะคับ ถ้าไม่นับเกมเล็กๆ อย่าง portal knights และ secret of mana ที่เป็นภาษาไทยคับ แต่ทำไมช่วงนี้ไม่มี update ข่าวใหม่เลยคับ คนเขียนข่าวหายไปไหนหมดคับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย eddygararo : 25th December 2018 เมื่อ 08:24

กล่าวขอบคุณ
    1,952
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,658
    เล่นภาษาไทยแล้วเกมน่าจะดูไม่แพงทันที..
    ผมว่าเงียบมากเลยนะ ทำไมบอกว่า hype.. หรือผมไม่ได้ติดตามเองหว่า

อืม อยากทราบ spec..
    https://www.instagram.com/ez.shirt/ เสื้อยืดสวยๆคุณภาพดีครับ 199.- ลองดูก่อนได้ครับผม ผมทำเองนะ

Tags for this Thread