ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
ค้นหาข้อมูลใน jokergameth.com
หน้าแรก สั่งซื้อสินค้า
กระดานพูดคุย เกี่ยวกับเรา

GIGA Three Kingdoms

turbobit

เวปไซท์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนเวปไซท์สปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ สนับสนุนเว็บไซต์ กางเกงเล Joker Game Official Fanpage บล็อคสาวไฮโซ เล่นเกมแล้วได้เงิน โหลดเกม
ให้เช่า Colocation
บริจาค Bitcoin
กางเกงเล
Jokergame Facebook
บล็อคสาวไฮโซ
จ้างให้เล่นเกม
โหลดเกมส์

I Love Movie
    กล่าวขอบคุณ
    1,383
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,079

FPS ตกถึง 10 จนไม่สามารถเล่นเกมได้เลย เกิดจากอะไรครับ

Spec

FX8120
    VGA GTX1060 6GB
    Ram 16 GB

มันเกิดจากอะไรครับ ที่ FPS ลงไปถึง 10 จนไม่สามารถเล่นเกมได้เลย เกมที่เล่น Prototype ภาค 1 หรือว่า คอขวด ครับ มีวิธีแก้มั้ย

2. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    84
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,549
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ PreciousTar อ่านกระทู้
    Spec

FX8120
    VGA GTX1060 6GB
    Ram 16 GB

มันเกิดจากอะไรครับ ที่ FPS ลงไปถึง 10 จนไม่สามารถเล่นเกมได้เลย เกมที่เล่น Prototype ภาค 1 หรือว่า คอขวด ครับ มีวิธีแก้มั้ย
    ใช้ Windows อะไรอยู่ครับ ส่วนตัวผมไม่คิดว่าสเปคนี้กับเกม Prototype ภาค 1 จะคอขวดได้
    สมมติฐานตามนี้นะครับ
    1.) อาจเป็นที่ HDD ทำงานหนักขึ้น 100% ตลอดก็ได้ครับ (ในกรณีที่ไม่ได้ลง Windows ไว้ที่ SSD)
    ภาระการอ่าน/เขียนข้อมูลจะตกไปที่ HDD ลูกเดียวเยอะมากครับโดยเฉพาะกับ Windows 10 ไม่ว่าสเปคจะเเรงขนาดไหนก็ตาม..
    2.) ความร้อนจาก CPU/GPU ในกรณีที่ไม่ได้เปลื่ยนซิลิโคน Heatsink หรือเอาออกมาทำความสะอาดเลย อาจจะมีฝุ่นไปอุดดันทำให้ระบายความร้อนเเย่ลง จนไปลด Clock Speed เพื่อรักษาอุณภูมิก็ได้ครับ
    3.) อาจจะมาจากไวรัสที่เผลอติดมาตอนลง Software บางชนิด ซึ่งไปเเย่งการทำงานของ CPU อย่างพวกขุดเหมืองอะไรพวกนี้
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย KHUNGOLF : 5th January 2019 เมื่อ 00:21
    INTEL CORE i9-9900K @5.0GHz- MSI MEG Z390 GODLIKE - T-FORCE XTREEM 32GB (8GBx4) @3900MHz
    GIGABYTE RTX 2080 Ti - SAMSUNG 960 PRO 1TB - CORSAIR AX1600i - ACER XV273K (4K IPS 144Hz)

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 45
    คิดว่าน่าจะ มี 2 เรื่อง ความร้อน กับ HDD เสีย คับ