ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
ค้นหาข้อมูลใน jokergameth.com
หน้าแรก สั่งซื้อสินค้า
กระดานพูดคุย เกี่ยวกับเรา

GIGA Havana

Flyff

เวปไซท์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนเวปไซท์สปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ สนับสนุนเว็บไซต์ กางเกงเล Joker Game Official Fanpage บล็อคสาวไฮโซ เล่นเกมแล้วได้เงิน ลงโฆษณา
ให้เช่า Colocation
บริจาค Bitcoin
กางเกงเล
Jokergame Facebook
บล็อคสาวไฮโซ
จ้างให้เล่นเกม

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    194
    ได้รับคำขอบคุณ: 51

รบกวนพี่ๆครับ เปลี่ยนการ์ดจอมาใหม่แล้วหน้าจอดับแต่เครื่องไม่ค้าง

จากหัวข้อก่อน ผมสรุปอาการว่าเป็นที่การ์ดจอเสียทำให้เครื่องค้างผมเลยเปลี่ยนการ์ดจอมาใหม่ อาการค้างยังไม่เจอแต่ อาการใหม่คือหน้าจอจะดับไปแปปนึงแล้วก็ขึ้นมาปกติ เครื่องยังใช้ได้ปกติตอนที่หน้าจอดับเครื่องก็ไม่ค้างหรือมีปัญหาอะไรครับ ก่อนหน้านี้คิดว่า psu มีปัญหาด้วยเลยเปลี่ยนตัวใหม่มาซึ่งตัวเก่าเป็น 750W แต่ตัวใหม่ผมลดมาเหลือแค่ 650W เพราะเพียงพอกับการ์ดจอตัวเก่าไม่ได้คิดว่าจะต้องซื้อการ์ดจอตัวใหม่ด้วย

VGA ตัวใหม่ MSI RX580 8 GB
    PSU: Cougar STX 650W
    Mainboard: Gigabyte h87 d3h
    CPU : I5 4440 3.1 GHz
    Ram: 8GB (4X2)
    HDD: 1TB 1ลูก 250GB 1 ลูก และ SSD 120gb 1ลูก

ไม่มีชุดน้ำหรือพัดลมแสงสีเสียงอะไรครับ แต่ไม่แน่ใจว่ากำลังไฟจาก psu ที่ใช้เหมาะสม กับชุดระบบที่ผมใช้รึเปล่าครับ หรือมีปัญหาอะไรทำให้เกิดอาการหน้าจอติดๆดับๆ

กล่าวขอบคุณ
    82
    ได้รับคำขอบคุณ: 38
    Resolution ของจอไม่รองรับรึเปล่า

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    194
    ใช้เท่าเดิมกับการ์ดตัวเก่าเลยครับ

กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 44
    ลองเรื่องไดเวอร์ การ์ดจอยังคับ ลงใหม่ หรือ อัพล่าสุด PSU ไม่พอ ไม่น่าจะเป็นแบบนี้

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    194
    ตอนนี้เจอตัวปัญหาแล้วครับ เกิดจากสาย HDMI ราคาถูกและวงจรไฟในบ้านมันส่งผลต่อสัญญาณ digital ตามที่หาข้อมูลมาแล้วเจอครับ อยากโพสต์ต้นฉบับให้พี่ๆได้อ่านเผื่อเจอเคสนี้บ้าง แต่เอาเว็บอื่นมาลงอาจจะไม่เหมาะ