ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    194
    ได้รับคำขอบคุณ: 51

รบกวนพี่ๆครับ เปลี่ยนการ์ดจอมาใหม่แล้วหน้าจอดับแต่เครื่องไม่ค้าง

จากหัวข้อก่อน ผมสรุปอาการว่าเป็นที่การ์ดจอเสียทำให้เครื่องค้างผมเลยเปลี่ยนการ์ดจอมาใหม่ อาการค้างยังไม่เจอแต่ อาการใหม่คือหน้าจอจะดับไปแปปนึงแล้วก็ขึ้นมาปกติ เครื่องยังใช้ได้ปกติตอนที่หน้าจอดับเครื่องก็ไม่ค้างหรือมีปัญหาอะไรครับ ก่อนหน้านี้คิดว่า psu มีปัญหาด้วยเลยเปลี่ยนตัวใหม่มาซึ่งตัวเก่าเป็น 750W แต่ตัวใหม่ผมลดมาเหลือแค่ 650W เพราะเพียงพอกับการ์ดจอตัวเก่าไม่ได้คิดว่าจะต้องซื้อการ์ดจอตัวใหม่ด้วย

VGA ตัวใหม่ MSI RX580 8 GB
    PSU: Cougar STX 650W
    Mainboard: Gigabyte h87 d3h
    CPU : I5 4440 3.1 GHz
    Ram: 8GB (4X2)
    HDD: 1TB 1ลูก 250GB 1 ลูก และ SSD 120gb 1ลูก

ไม่มีชุดน้ำหรือพัดลมแสงสีเสียงอะไรครับ แต่ไม่แน่ใจว่ากำลังไฟจาก psu ที่ใช้เหมาะสม กับชุดระบบที่ผมใช้รึเปล่าครับ หรือมีปัญหาอะไรทำให้เกิดอาการหน้าจอติดๆดับๆ

กล่าวขอบคุณ
    73
    ได้รับคำขอบคุณ: 41
    Resolution ของจอไม่รองรับรึเปล่า

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    194
    ใช้เท่าเดิมกับการ์ดตัวเก่าเลยครับ

กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 44
    ลองเรื่องไดเวอร์ การ์ดจอยังคับ ลงใหม่ หรือ อัพล่าสุด PSU ไม่พอ ไม่น่าจะเป็นแบบนี้

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    194
    ตอนนี้เจอตัวปัญหาแล้วครับ เกิดจากสาย HDMI ราคาถูกและวงจรไฟในบ้านมันส่งผลต่อสัญญาณ digital ตามที่หาข้อมูลมาแล้วเจอครับ อยากโพสต์ต้นฉบับให้พี่ๆได้อ่านเผื่อเจอเคสนี้บ้าง แต่เอาเว็บอื่นมาลงอาจจะไม่เหมาะ