ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ: 8
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Zeedsz7 อ่านกระทู้
    ผมใช้วินโดว์ 7 ก็เล่นได้ปกติครับ ลองไปลงอีกเครื่อง วิน7 เหมือนกัน ก็ไม่มีปัญหากด spacebar ไม่ได้นะครับ ใช้คีย์บอร์ดเล่นสบายๆเลย
    อีกเครื่องที่ลองลง Core2 Q9650 GTX750 RAM8 ยังเล่นได้นะครับ (จะกระตุกหน่อยๆแต่ไม่มาก ภาพโอโคร)
    ผมว่าสำคัญต้องลงพวก DirectX ,Microsoft .NET Framework ,Microsoft Visual C++ ,aio-runtimes โปรแกรมพวกนี้จำเป็นมากสำหรับคนเล่นเกมส์

ปล.ผมโหลดตัว Full ครับ ตัวรีแพคโหลดไปแล้วเห็นเวลาลงนาน โหลด Full แทนเลยขนาดต่างกันไม่มาก แต่ลงไวกว่ามากครับ ^^

edit : จากที่คุณ givdon5670 บอกตรงนี้ก็อาจจะเกี่ยว ปิด Steam ก่อนลงดูครับ เพราะที่ผมลงแล้วเล่นได้ ไม่มี Steam อีกเครื่องผมปิด Steam ก่อนลง ลองดูครับ
    ปรับตรง render ให้ต่ำลงก็จะลื่นปื้ดเลยล่ะครับ แต่ภาพจะมัวลงบ้าง ผมลองแบบ 200% นี่****เล่นไม่ได้เลย กระตุกสลัด

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 127
    ใครคิดว่าปรับภาพแล้วภาพไม่ค่อยจะคมไรเลยอ่ะ แถมพวกรอยหยักนิ มาแบบแปลกๆ

กล่าวขอบคุณ
    8
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ sKY_wALKER อ่านกระทู้
    ใครคิดว่าปรับภาพแล้วภาพไม่ค่อยจะคมไรเลยอ่ะ แถมพวกรอยหยักนิ มาแบบแปลกๆ
    ปรับตรง render % ยิ่งสูงภาพยิ่งชัด แต่ก็ยิ่งหน่วง ปรับต่ำจะมัว ต่ำมากๆนี่อย่างกะคนสายตาสั้นถอดแว่นเลยครับผม ปรับที่เหลือ max แค่ไหนแต่ถ้า render ต่ำก็ตกม้าตาย ภาพเบลอ ปรับกลางๆแล้วไปเน้นตรง render ดีกว่าครับ ใครเสปคต่ำอย่าลืมปิด vsync และ anti aa เป็น fxaa ก็พอ (ปิด motion blur ก็ช่วยให้ลื่นขึ้นด้วย)
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย abababab : 5th February 2019 เมื่อ 14:58

กล่าวขอบคุณ
    35
    ได้รับคำขอบคุณ: 56
    ขอบคุณมากครับ แต่ยังติดหน้า initial setting อยู่ 8.1 64bit

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 127
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ abababab อ่านกระทู้
    ปรับตรง render % ยิ่งสูงภาพยิ่งชัด แต่ก็ยิ่งหน่วง ปรับต่ำจะมัว ต่ำมากๆนี่อย่างกะคนสายตาสั้นถอดแว่นเลยครับผม ปรับที่เหลือ max แค่ไหนแต่ถ้า render ต่ำก็ตกม้าตาย ภาพเบลอ ปรับกลางๆแล้วไปเน้นตรง render ดีกว่าครับ ใครเสปคต่ำอย่าลืมปิด vsync และ anti aa เป็น fxaa ก็พอ (ปิด motion blur ก็ช่วยให้ลื่นขึ้นด้วย)
    ยิ่งเลานหน้สจอวินโด้เล็กๆนี้ไปกันใหญ่เอาenb มาปรับแต่งภาพคมๆหน่อย พอไหว ส่วนdx11 dx12 ต่างตรงมีเงาสะท้อนรึเปล่า

กล่าวขอบคุณ
    84
    ได้รับคำขอบคุณ: 23
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ abababab อ่านกระทู้
    จริงตามนั้นครับ การลด % ก็เหมือนการปรับ pixel ของภาพ ถ้าหน้าจอคือขนาดของภาพที่ 100% ปรับต่ำ ภาพก็แตกไม่ชัด ปรับสูง ภาพชัดแต่ก็จะกินทรัพยากรเครื่องโดยไม่จำเป็น
    เกมส์นี้ดีอีกอย่าง ปรับปุ๊ปเห็นผลทันที มือใหม่อยากรู้ว่าปรับอะไร ผลเป็นไงลองได้เลยครับ ผมชอบระบบเกมส์นี้นะ

กล่าวขอบคุณ
    35
    ได้รับคำขอบคุณ: 56
    สำหรับคนที่ใช้ win 8 กด space bar ไม่ได้ ลงแคร๊คตัวนี้ครับ ดาวน์โหลด

กล่าวขอบคุณ
    146
    ได้รับคำขอบคุณ: 17
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ silencer อ่านกระทู้
    สำหรับคนที่ใช้ win 8 กด space bar ไม่ได้ ลงแคร๊คตัวนี้ครับ ดาวน์โหลด
    โหลดไม่ได้ละครับ

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 9
    สำหรับผู้ที่ใช้ keyboard ไม่ได้ให้หาโหลด crack fix ตามเวปบิทได้นะครับ

กล่าวขอบคุณ
    67
    ได้รับคำขอบคุณ: 14
    ขอลองหน่อยนะครับ
    งง ๆ ต่อไป

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    crack fix ยังไม่ได้ลอง
    https://www10.zippyshare.com/v/gCOUZZLK/file.html

กล่าวขอบคุณ
    84
    สำหรับคนที่จะใช้ Crackfix-CODEX (ผมไปอ่านมาเค้าบอกตามนี้ครับ)

Crackfic แก้ปัญหาคีย์บอร์ดกดไม่ได้ ใน Windows 8.1 และแก้จอดำเมื่อเริ่มเกมส์ ใน Windows 10 Version 1607.
    ถ้าคุณไม่ได้ใช้ Windows 8.1 หรือ Windows 10 Version 1607 คุณไม่ต้องใช้ตัวนี้ Fix!!
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Zeedsz7 : 6th February 2019 เมื่อ 16:51

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    เกิดปัญหานิดหน่อยครับ
    พอเริ่มเกมมาฉากแรกทุกอย่างเหมือนจะดูปกติ
    แต่พอเข้าไปในมาท เสียงลีอองดันหายไปดื้อๆ (เสียงพูดตำรวจที่โดนกัดตายหรือเสียงคนขับรถบรรทุก ปกติ)ทั้งระหว่างเล่นและคัทซีน แล้วแคลร์ก็มาแต่ก็ไม่มีเสียงเช่นกัน
    ลองเปลี่ยนเสียงเป็นญี่ปุ่น ก็ไม่ดังอีก
    เพื่อนๆ มีใครเจอปัญหานี้มั้ยครับ ผมควรจะแก้ไขยังไงดี

กล่าวขอบคุณ
    8
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Zlatan8INT อ่านกระทู้
    เกิดปัญหานิดหน่อยครับ
    พอเริ่มเกมมาฉากแรกทุกอย่างเหมือนจะดูปกติ
    แต่พอเข้าไปในมาท เสียงลีอองดันหายไปดื้อๆ (เสียงพูดตำรวจที่โดนกัดตายหรือเสียงคนขับรถบรรทุก ปกติ)ทั้งระหว่างเล่นและคัทซีน แล้วแคลร์ก็มาแต่ก็ไม่มีเสียงเช่นกัน
    ลองเปลี่ยนเสียงเป็นญี่ปุ่น ก็ไม่ดังอีก
    เพื่อนๆ มีใครเจอปัญหานี้มั้ยครับ ผมควรจะแก้ไขยังไงดี
    ลองอัพเดต driver การ์ดเสียง การ์ดจอ เป็นเวอร์ชันล่าสุดหรือยัง? ถ้าไม่หายลองกด ctrl+alt+del แล้วเลือก task manager(วินโดวส์ 10)แล้วลองปรับเสียงจากมุมขวาล่างของ desktop ดู ปรับเสร็จก็ปิด task manager ไป แล้วเข้าเกมส์ เกมส์นี้พอเข้าเกมส์แล้วมันปรับเสียงจากเครื่องไม่ได้ต้องกดออกมาก่อน ถ้าไม่หายอีกก็รอคนอื่นละกัน ^_^

กล่าวขอบคุณ
    3
    ลองอัพเดต driver การ์ดเสียง การ์ดจอ เป็นเวอร์ชันล่าสุดหรือยัง? ถ้าไม่หายลองกด ctrl+alt+del แล้วเลือก task manager(วินโดวส์ 10)แล้วลองปรับเสียงจากมุมขวาล่างของ desktop ดู ปรับเสร็จก็ปิด task manager ไป แล้วเข้าเกมส์ เกมส์นี้พอเข้าเกมส์แล้วมันปรับเสียงจากเครื่องไม่ได้ต้องกดออกมาก่อน ถ้าไม่หายอีกก็รอคนอื่นละกัน ^_^
    หาวิธีแก้อยู่นาน เลยลงเกมใหม่แล้วลองกดจำกัดแรมในการลง เสียงถึงพูดค่อยกลับมา
    ยังไงก็ขอบคุณมากๆ นะครับ

กล่าวขอบคุณ
    34
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Zeedsz7 อ่านกระทู้
    สำหรับคนที่จะใช้ Crackfix-CODEX (ผมไปอ่านมาเค้าบอกตามนี้ครับ)

Crackfic แก้ปัญหาคีย์บอร์ดกดไม่ได้ ใน Windows 8.1 และแก้จอดำเมื่อเริ่มเกมส์ ใน Windows 10 Version 1607.
    ถ้าคุณไม่ได้ใช้ Windows 8.1 หรือ Windows 10 Version 1607 คุณไม่ต้องใช้ตัวนี้ Fix!!
    ขอบคุณมากครับ

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 699
    ผมโหลดตัว Full Game CODEX ลง Crack Fix เล่นได้ปกติครับ แต่ตัวเกมกินสเปคมาก
    [IMG] [/IMG]

กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 6
    ไฟล์เซฟเกมส์อยู่ตรงไหนครับ? ผมเล่นที่ร้านเกมส์ จะใช้แฟรชไดร์เซฟเกมส์ไว้ลงเครื่องอื่นที่ไม่ใช่เครื่องแรกที่เล่น

กล่าวขอบคุณ
    0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ yookee อ่านกระทู้
    ไฟล์เซฟเกมส์อยู่ตรงไหนครับ? ผมเล่นที่ร้านเกมส์ จะใช้แฟรชไดร์เซฟเกมส์ไว้ลงเครื่องอื่นที่ไม่ใช่เครื่องแรกที่เล่น
    ไฟล์เซฟอยู่ที่ C:/UserName/Public/Documents/Steam/CODEX/883710\remote\win64_save

ปล. การใช้ไฟล์เซฟต้องใช้กับเครื่องที่เป็น windows เดียวกันนะ เช่นร้านที่เล่น เป็น win7 ก็ต้องไปเล่นกับ win7 ไม่สามารถ ไปลงเซฟกับ เครื่อง win8 หรือ win10 ได้ เพราะเราลองมาแล้วที่บ้านเราเป็น win 10 แต่ร้านที่เอาไปลองเล่น เป็นwin7 ไฟล์เซฟมันเลยไม่รับรองแล้วใช้ไม่ได้ ในเว็บบอร์ดก็เจอปัญหานี้กันไม่แน่ใจว่าเป็นเพราะ แคร๊คหรือตัวเกม

กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 16
    ผมมีปัญหาเรื่อง กราฟิกครับ ตรงหน้าปรับกราฟิกมันเป็น RED แล้วค่าของแรมอยู่ที่ 0.0Bg ก็กระตุกๆครับ สเปคเครื่อง i5 gen6500 ram16 gtx1070 8g ครับ

กล่าวขอบคุณ
    0
    ตอนนี่ ลิ่งดาวโหลดพังอ่ะ ช่วยแก้ไขหน่อยได้ไมจ๊ะ โหลดมาได่12แพทแล้ว ตั้งแต่13ลงไปพังหมดเบย

กล่าวขอบคุณ
    84
    ลองดูใหม่ครับ ผมทดลองโหลด google.drive ไฟล์ 13 ,14 ก็ยังโหลดได้นะครับ

- I am Robinkik -
    ..:: - \ NEWS / - ::.. ..:: - l * " หมวดนี้หล่ะ รักที่สุดเลย เมี๊ยว!! " * l - ::..
    กล่าวขอบคุณ
    355
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,728
    สวัสดีครับ โหลดตัว Full ไป เล่นเเล้วไม่มี DLC ไม่ทราบว่าอยู่ไหน ลงอย่างไรหรอครับ ขอบคุณครับ
    i5-6400 2.7GHz / Gigabyte H170 -HD3 DDR3 -CF / ASUS STRIX GTX970 DC2OC 4GB / 8 GB ( 4x2 ) Kingston Hyper -X Fury