ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

BLG Games TEAM
    กล่าวขอบคุณ
    1,676
    ได้รับคำขอบคุณ: 48,882

『◈ 1 LINK ISO ◈』➽ RESIDENT EVIL 2 (ALL DLCS) [CODEX - 22GB] ➽ [FiLECONDO|MEKAFiLE|GOOGLE DRIVE|MAGAUP]

Resident Evil 2 ตัวเกมถูกได้สร้างขึ้นใหม่ทั้งหมดตั้งแต่ต้น เพื่อตอบสนอง กับการบอกเล่าประสบการณ์ได้ลึกซึ้งกว่าที่เคย พัฒนาบน RE Engine ซึ่งเป็นกรรมสิทธิ์เฉพาะของแคปคอมทำให้ Resident Evil 2 น่าเสนอเรื่องราวความน่ากลัวในแบบฉบับ ของเกมแนวสยองขวัญเอาชีวิตรอด ที่มาพร้อมด้วยภาพ และเสียงที่สมจริงจนทำให้คุณต้องขวัญผวา มุมกล้องแบบ มองข้ามไหล และการควบคุมที่ทันสมัยบนโหมดการเล่น เกมแบบดั้งเดิม การกลับมาของฝันร้ายบน แพลทฟอร์มอย่างเช่น PlayStation 4, Xbox One and Windows PC

Genre: Action
    Developer: CAPCOM Co., Ltd.
    Publisher: CAPCOM Co., Ltd.
    Franchise: Resident Evil
    Release Date: 25 Jan, 2019

FULL - CODEX : 22.9 GB

All DLCs:
    - RESIDENT EVIL 2 - Leon Costume: Arklay Sheriff
    - RESIDENT EVIL 2 - Leon Costume: Noir
    - RESIDENT EVIL 2 - Claire Costume: Military
    - RESIDENT EVIL 2 - Claire Costume: Noir
    - RESIDENT EVIL 2 - Claire Costume: Elza Walker
    - RESIDENT EVIL 2 - Original Ver. Soundtrack Swap
    - RESIDENT EVIL 2 - Deluxe Weapon: Samurai Edge - Albert Model
    - RESIDENT EVIL 2 - Deluxe Weapon: Samurai Edge - Jill Model
    - RESIDENT EVIL 2 - Deluxe Weapon: Samurai Edge - Chris Model

FiLECONDO 1.LINK (VIP)
    ลิ้งค์สำรองกดผ่าน >> (ouo.io) >> (oke.io)
    (สมัครโหลด VIP โหลดเร็ว แรง เต็มสปีด!!)
    MEKAFiLE 1.LINK (VIP)
    ลิ้งค์สำรองกดผ่าน >> (ouo.io) >> (oke.io)
    *ปรกติลิ้งค์ VIP จะไม่ผ่านคลอบลิ้งค์ ที่ผ่านเพราะป้องกันลิ้งค์ครับ.

# ดาวน์โหลดแบบแบ่งพาทละ 10GB #
    FiLECONDO..: PART.1 - PART.2 - PART.3
    MEKAFiLE.....: PART.1 - PART.2 - PART.3

MULTIUP + MAGAUP + GOOGLE DRIVE

วิธีติดตั้ง Full Game
    เม้าส์ไฟล์ : ติดตั้งเกม : ก๊อปไฟล์ Crack ในโฟลเดอร์ CODEX ไปวางที่ไดร์ติดตั้งเกม : เล่น
    **ปิดแอนติ้ไวรัชก่อนลง Crack และปิดแอนติ้ก่อนเข้าเล่นเกม!
    ***ถ้าไม่มีแอนติ้ ปิด Windows Defender แทน

REPACK - FITGIRL : 15.3 GB
    *ไม่ตัด ไม่ลดคุณภาพเกม, รวม DLCs

FiLECONDO 1.LINK (VIP)
    (สมัครโหลด VIP โหลดเร็ว แรง เต็มสปีด!!)
    MEKAFiLE 1.LINK (VIP)
    *ปรกติลิ้งค์ VIP จะไม่ผ่านคลอบลิ้งค์ ที่ผ่านเพราะป้องกันลิ้งค์ครับ.

MULTIUP + MAGAUP + GOOGLE DRIVE

วิธีติดตั้ง Repack Game
    เม้าส์ไฟล์ : ติดตั้งเกม : เล่น
    {แนะนำ: ขณะติดตั้งเกมไม่ควรเปิดหรือเล่นโปรแกรมใดๆ}
    **ปิดแอนติ้ไวรัชก่อนติดตั้งเกม และปิดแอนติ้ก่อนเข้าเล่นเกม!
    ***ถ้าไม่มีแอนติ้ ปิด Windows Defender แทน

CRACK FIX - CODEX
    *แก้ไขสำหรับคนที่มีปัญหา keyboard + black screens ใน win 8.1 หรือ win 10 v.1607 สำหรับคนที่ไม่มีปัญหา ไม่ต้องใช้ Crack นี้!!

This crackfix fixes keyboard control problems on some Windows 8.1
    systems and black screens on game start for Windows 10 Version 1607 configs.

If you don't run Windows 8.1 or Windows 10 Version 1607 you don't need this fix!!

FiLECONDO :: FiLECONDO (2) :: MEKAFILE :: MEKAFILE (2) :: MULTIUP :: GOOGLE DRIVE :: MAGAUP

วิธีติดตั้ง CRACK FIX
    คลายไฟล์ : ก๊อปไฟล์ Crack ในโฟลเดอร์ CODEX ไปวางที่ไดร์ติดตั้งเกม : เล่น
    **ปิดแอนติ้ไวรัชก่อนลง Crack และปิดแอนติ้ก่อนเข้าเล่นเกม!

joker123
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย gii1818 : 7th February 2019 เมื่อ 13:00

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 16 คนที่กล่าวขอบคุณ:

เสพกราฟฟิกขั้นเทพ
    กล่าวขอบคุณ
    2,381
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,560
    รอมานานครับ กระแสดังมากเลยเกมนี้ เดี๋ยวขอโหลดไปลองเล่นซักหน่อย
    Intel Core i7 4790k / MSI Z97 Gaming 5 / GALAX GTX980 SOC 4GB
    AMD Phenom II X6 1090T / Asrock 890GX Extreme 3 / Power Color HD5970 2GB

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 23
    ดีที่ยังไม่ได้ซื้อ ฮ่า denuvo version 5.5 ใหม่ล่าสุด ก็โดนโค่นลงไปแล้ว

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    443
    ได้รับคำขอบคุณ: 485
    codex มาแล้วๆๆๆ

กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    ผมนี่รอโหลดครับ 5555+

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    ผมเล่นไม่ได้ครับติดโค๊ด the application was unble to start correctly 00x000007b
    มีท่านใดพอแนะนำได้บ้างไหมครับ

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ 2
    ผมถึงขั้นตอนการตั้งภาษา ตั้งเสียง แล้วให้กด Space เพื่อยืนยัน ตรงนี้ผมไปต่อไม่ใด้ กด Space แล้วก็ ไม่มีไรเกิดขึ้น อยู่หน้าเดิม มีวิธีแก้ไขมั้ยครับ

กล่าวขอบคุณ
    84
    ผมโหลด Full 22.9 gb เล่นได้ไม่มีปัญหาครับ ^^

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ givdon5670 อ่านกระทู้
    ผมถึงขั้นตอนการตั้งภาษา ตั้งเสียง แล้วให้กด Space เพื่อยืนยัน ตรงนี้ผมไปต่อไม่ใด้ กด Space แล้วก็ ไม่มีไรเกิดขึ้น อยู่หน้าเดิม มีวิธีแก้ไขมั้ยครับ
    ผมก็ติดตรงนี้เหมือนกัน ใครแก้เป็นช่วยที

กล่าวขอบคุณ
    0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Zeedsz7 อ่านกระทู้
    ผมโหลด Full 22.9 gb เล่นได้ไม่มีปัญหาครับ ^^
    ใช้ windows อะไรครับ

เสพกราฟฟิกขั้นเทพ
    กล่าวขอบคุณ
    2,381
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,560
    รบกวนอัพของ MEKAFILE ด้วยนะครับท่าน Gii1818 รออยู่ครับ
    Intel Core i7 4790k / MSI Z97 Gaming 5 / GALAX GTX980 SOC 4GB
    AMD Phenom II X6 1090T / Asrock 890GX Extreme 3 / Power Color HD5970 2GB

BLG Games TEAM
    กล่าวขอบคุณ
    1,676
    ได้รับคำขอบคุณ: 48,882
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ sattawat1979 อ่านกระทู้
    รบกวนอัพของ MEKAFILE ด้วยนะครับท่าน Gii1818 รออยู่ครับ
    เว็บเน่ามาหลายวันแล้วครับ อัพขึ้นไปแล้วไฟล์ไม่เข้าระบบ รอทางเว็บเค้าแก้ไขครับ

14. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 25
    ใครใจดีขอVIPหน่อยครับ ขอบคุงครับ

กล่าวขอบคุณ
    84
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ givdon5670 อ่านกระทู้
    ใช้ windows อะไรครับ
    ใช้ Window7 ครับ

กล่าวขอบคุณ
    87
    ได้รับคำขอบคุณ: 15
    ผมไม่โหลดของใครรอโหลดของคุณ

ประชาอุทิศ ทุ่งครุ
    กล่าวขอบคุณ
    1,931
    ได้รับคำขอบคุณ: 374
    Blog Entries
    1
    ขอบคุณคร้าบบบบผม

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    ผมติดตรงนี้ กดไปไหนไม่ได้เลย ใครเป็นบ้าง ช่วยทีครับ ขอร้องแหละ

กล่าวขอบคุณ
    0
    ติดเหมือนกันครับ ตรง initial setting กดไปต่อไม่ได้ ใช้ window 8

กล่าวขอบคุณ
    31
    ได้รับคำขอบคุณ: 272
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ dsutivit อ่านกระทู้
    ติดเหมือนกันครับ ตรง initial setting กดไปต่อไม่ได้ ใช้ window 8
    ตรงนี้กด space bar ครับ

กล่าวขอบคุณ
    0
    กดแล้วไม่ไปน่าครับ space bar งง

กล่าวขอบคุณ
    0
    ผมหาวิธีมา 3 วันเต็มครับ อัฟ windows ให้เป็นปัจจุบัน ผมใช้ windows 10
    อัฟเดต DirectX และ vcredist ที่ให้มา และออกจากระบบ Steam เพราะตัว Steam นี่แหละที่ทำให้เรากด คีย์บอร์ดไม่ใด้ และก็จะเล่นใด้ปกติ ผมดีใจมากน้ำตาแทบใหลT^T

กล่าวขอบคุณ
    0
    ขอบคุณครับ ตอนนี้ผมเปลี่ยนมาใช้ จอยแทนเล่นได้ครับ

กล่าวขอบคุณ
    146
    ได้รับคำขอบคุณ: 17
    เท่าที่ตามๆ เรื่องกด spacebar ไม่ได้มาหลายๆวัน ผมพอสรุปได้ว่า win7/8 จะใช้คีบอร์ดไม่ได้ (แต่กด Ctrlแทน ได้นะ) ด้วยความสงสัย ข้องใจ ผมลงตัวตัวเต็ม รีแพค fitgirl ลงมาหมด ก็สรุปได้ตามนั้น (ทั้งๆที่ผมใช้จอยเล่น เหมือนเอ็งจะว่างมากนะ)

กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ: 8
    win 10 64bit โหลดตัว repack fitgirl เล่นได้ไม่มีปัญหา ไม่หลุด ใช้คีย์บอร์ดได้ สนุกดี (ลงนานหน่อย เวลาลงจะเหม์อนมันค้าง แต่ให้รออย่ากดยกเลิกล่ะ 3-4 ชมได้ล่ะ)

ผมว่าถ้าจะเล่นเกมส์ใหม่ๆเดี๋ยวนี้ควรลง win 10 64bit ได้แล้วล่ะ

กล่าวขอบคุณ
    84
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ abababab อ่านกระทู้
    win 10 64bit โหลดตัว repack fitgirl เล่นได้ไม่มีปัญหา ไม่หลุด ใช้คีย์บอร์ดได้ สนุกดี (ลงนานหน่อย เวลาลงจะเหม์อนมันค้าง แต่ให้รออย่ากดยกเลิกล่ะ 3-4 ชมได้ล่ะ)

ผมว่าถ้าจะเล่นเกมส์ใหม่ๆเดี๋ยวนี้ควรลง win 10 64bit ได้แล้วล่ะ
    ผมใช้วินโดว์ 7 ก็เล่นได้ปกติครับ ลองไปลงอีกเครื่อง วิน7 เหมือนกัน ก็ไม่มีปัญหากด spacebar ไม่ได้นะครับ ใช้คีย์บอร์ดเล่นสบายๆเลย
    อีกเครื่องที่ลองลง Core2 Q9650 GTX750 RAM8 ยังเล่นได้นะครับ (จะกระตุกหน่อยๆแต่ไม่มาก ภาพโอโคร)
    ผมว่าสำคัญต้องลงพวก DirectX ,Microsoft .NET Framework ,Microsoft Visual C++ ,aio-runtimes โปรแกรมพวกนี้จำเป็นมากสำหรับคนเล่นเกมส์

ปล.ผมโหลดตัว Full ครับ ตัวรีแพคโหลดไปแล้วเห็นเวลาลงนาน โหลด Full แทนเลยขนาดต่างกันไม่มาก แต่ลงไวกว่ามากครับ ^^

edit : จากที่คุณ givdon5670 บอกตรงนี้ก็อาจจะเกี่ยว ปิด Steam ก่อนลงดูครับ เพราะที่ผมลงแล้วเล่นได้ ไม่มี Steam อีกเครื่องผมปิด Steam ก่อนลง ลองดูครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Zeedsz7 : 5th February 2019 เมื่อ 05:52

28. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: