ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    156
    ได้รับคำขอบคุณ: 906

[📌1 ʟɪɴᴋ ɪsᴏ] JUMP FORCE - Ultimate Edition - 3DM & CODEX - FULLGAME & REPACK

JUMP FORCE

Title: JUMP FORCE
    Genre: Action
    Developer: Spike Chunsoft Co., Ltd.
    Publisher: BANDAI NAMCO Entertainment
    Release Date: 15 Feb, 2019

░▒▓█ scяεεηsнσт █▓▒░

▁ ▂ ▄ ▅ ▆ ▇ █ ƓƛMЄ ƖƝƑƠ █ ▇ ▆ ▅ ▄ ▂ ▁

The most famous Manga heroes are thrown into a whole new battleground: our world. Uniting to fight the most dangerous threat, the Jump Force will bear the fate of the entire humankind.

Create your own avatar and jump into an original Story Mode to fight alongside the most powerful Manga heroes from DRAGON BALL Z, ONE PIECE, NARUTO, BLEACH, HUNTER X HUNTER, YU-GI-OH!, YU YU HAKUSHO, SAINT SEIYA and many others.

Or head to the Online Lobby to challenge other players and discover lots of modes and activities.

▁ ▂ ▄ ▅ ▆ ▇ █ ᏒᎬᏢᎪᏟᏦ fᎬᎪᏆuᏒᎬs █ ▇ ▆ ▅ ▄ ▂ ▁

- Based on JUMP.FORCE-CODEX ISO release: codex-jump.force.iso (14,729,838,592 bytes)
    - All released DLCs are included and activated; Season Pass DLCs are yet to come
    - 100% Lossless & MD5 Perfect: all files are identical to originals after installation
    - NOTHING ripped, NOTHING re-encoded
    - Significantly smaller archive size (compressed from 13.7 to 7.8/8 GB, depending on selected components)
    - Installation takes 5-15 minutes (depending on your system)
    - After-install integrity check so you could make sure that everything installed properly
    - HDD space after installation: 15 GB
    - Use “Language Changer.bat” in game root to change the game language
    - Repack uses XTool library by Razor12911
    - At least 2 GB of free RAM (inc. virtual) required for installing this repack

Google Drive Limit Fix

ᴰᴼᵂᴺᴸᴼᴬᴰ

========== Main File - 3DM ==========

▁ ▂ ▄ ▅ ▆ ▇ █ ✔ONE FTP LINK✔ █ ▇ ▆ ▅ ▄ ▂ ▁

========== Main File - CODEX ==========

▁ ▂ ▄ ▅ ▆ ▇ █ ✔ONE FTP LINK✔ █ ▇ ▆ ▅ ▄ ▂ ▁

========== Main File - REPACK ==========

[ERRORXPCW - Base on 3DM & Crack CODEX]

========== Main File - REPACK ==========

========== Update ==========

[ JUMP FORCE Update.v1.01 - CODEX]

[ JUMP FORCE Update.v1.02 - CODEX]

[ JUMP FORCE Update.v1.03 - CODEX]

[ JUMP FORCE Update.v1.04 - CODEX]

[ JUMP FORCE Update.v1.01 - 1.05 - 3DMGAME]

[ JUMP FORCE Update.v1.07 - CODEX]

[ JUMP FORCE Update.v1.09 - CODEX]

โปรดอ่าน(Read Me)

Thx IGG GAMES

ตอนนี้ Crack ก็ยังมีคงปัญหาอยู่ ส่วน Steamwork Fix คาดว่าน่าจะมาในเร็วๆนี้หลังเกมเปิด

ตอนนี้กำลังจัดการไฟล์เกมทั้งหมดที่อยู่ในเว็บ Kbagi ย้ายมาเป็น Google Drive ไม่ค่อยไม่มีเวลาอัพเดท T_T
    และจะทำการแก้ไขลิ้งค์ในโพสเก่าๆด้วย

กลับมาอัพโหลดแล้ว เย้..... ติดเกมกับเรื่องส่วนตัวนิดหน่อย
    1.อยากให้อัพเกมไหน Comment ไว้ได้เลย (ถ้าหาได้น่ะ :P)
    2.จะไม่อัพไฟลฺขึ้นบนเว็บบริการฝากไฟล์ออนไลน์ประเภทที่ต้องเติมซื้อ VIP (เคยมีประสบการณ์กับการนั่งโหลดที่ Part แล้วมาแตกไฟล์อีก รู้สึกเสียเวลาไปเยอะมาก XD )
    3.อยากให้ USER ที่อยากเล่นเกมแต่ละเกมได้โหลดเกมแบบเต็มสปีด และโหลด 1 Link 1Part จบ ไม่ต้องไปโหลดทีล่ะไฟล์
    4.ถ้าโหลดเกมมาแล้วถูกใจ กรุณาสนับสนุนของแท้ด้วยนะ เพื่อให้ผู้พัฒนามีงบไปทำเกมต่อ
    5.จะเน้นอัพไฟล์ประเภท ISO (ถ้าอัพเป็นไฟล์ RAR ZIP 7zip ต้องไปแตกไฟล์อีก ซึ่งมันนานกับเกมที่ไฟล์ขนาดใหญ่)
    joker123
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ERRORXPCW : 26th July 2019 เมื่อ 22:47
    SUPPORT DEVELOPERS.BUY IT!

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 18 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    156
    แนะนำช่วยสนับสนุนของแท้กันเยอะๆ
    เพราะเกมนี้เป็นเกมที่มีภาษาไทยทั้ง UI และ Subtitle
    Bandai Namco ยังไม่ได้ใส่ ระบบป้องกันการเจาะมาด้วย

สามารถหาซื้อได้บน Steam และ cdkey

ส่วนเกมนี้มี Cracker หลายคนที่สามารถ Crack ได้ ทีมที่ Crack ได้คือ 1.3DM 2.ALI123 3.BzinhoGames & CODEX 4.CODEX
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ERRORXPCW : 12th February 2019 เมื่อ 20:56

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,090
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,518
    เดี๋ยวนะเพิ่งซื้อ Ultimate มา นี่โดนแล้วเรอะ

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    156
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nontawat02 อ่านกระทู้
    เดี๋ยวนะเพิ่งซื้อ Ultimate มา นี่โดนแล้วเรอะ
    โดนแล้ว แต่สนับสนุนของแท้ก็ดีนะ ชืนชมเลย เพราะไม่ได้ใส่ระบบกันเจาะมาด้วย

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 127
    แมนเลยครับ แต่สอบถามหน่อยเล่นมันติได้เปล่า

กล่าวขอบคุณ
    156
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ sKY_wALKER อ่านกระทู้
    แมนเลยครับ แต่สอบถามหน่อยเล่นมันติได้เปล่า
    อันนี้ก็ไม่ทราบเหมือนกัน เพราะใน communityนี้ ที่ปล่อยออกมายังไม่มีเลย คงต้องรอต่อไป

เล่นพอสนุก
    กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 135
    THXXXX รอมานานก็อาจจะบั่นทอนหัวใจ
    AMD FX 6100 Msi GTX 950 2GB Hyper-X (4GBx2) RAIDMAX (FULL) 530W

กล่าวขอบคุณ
    1,090
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,518

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    ทำไม ของผมเปลี่ยน ซับไม่ได้ง่าาาา กร คิรัว ตัวใหม่ๆก็ไม่มี

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 11
    ใครที่มีกำลังจ่ายก็ซื้อแท้เถอะเค้าทำภาษาไทยให้พี่ๆน้องๆอ่านกันแล้ว ถ้าใครจำEAในไทยได้อย่าให้อดีตนั้นย้อนกลับมารอบที่2อีกเลย

กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 186
    ทำไมภาพไม่เต็มจอ ปรับยังไง ? ตคั้งค่ากราฟฟิคได้ไหม
    อยากมีลายเซ้น

กล่าวขอบคุณ
    6
    3DM

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย thera0095 : 12th February 2019 เมื่อ 23:15

กล่าวขอบคุณ
    0
    ภาษาหาตั้งค่าเป็นไทยไม่เจออยู่ตรงไหน

เล่นพอสนุก
    กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 135
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ sKY_wALKER อ่านกระทู้
    ภาษาหาตั้งค่าเป็นไทยไม่เจออยู่ตรงไหน
    หาไม่เจอเหมือนกัน
    AMD FX 6100 Msi GTX 950 2GB Hyper-X (4GBx2) RAIDMAX (FULL) 530W

กล่าวขอบคุณ
    0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ neospoobsa อ่านกระทู้
    หาไม่เจอเหมือนกัน
    ได้เฉพาะแท้มั้งครับ 555 สรุปเกมสืมันให้เราสร้างอวตาลขึ้นมา แล้วเอาไปสู้ปั้มเวลเรอครับ พวกฮีโร่นี้เลืออกมาเล่นไม่ได้เรอ แล้วพวกเซ็นเซย่าไม่เห็นมีเลย มีแต่พวกโกคูกะแกงค์นินจาและเเกงค์วันพีช เน้นแค่3แกงค์นี้

กล่าวขอบคุณ
    156
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ thera0095 อ่านกระทู้
    ทำไมภาพไม่เต็มจอ ปรับยังไง ? ตคั้งค่ากราฟฟิคได้ไหม
    "GameUserSettings.ini" located here C:\Users\****\AppData\Local\JUMP_FORCE\Saved\Config\WindowsNoEditor

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    ปรับกราฟฟิก พอเข้าในตัวเกมแล้วตรงที่เราขยับได้เดินได้แล้วให้กด Tab+K ครับ
    ส่วนภาษา ให้เข้าไปที่ โฟรเดอร์ที่เราลงเกม จากนั้นก็เข้า JUMP FORCE\Engine\Binaries\ThirdParty\Steamworks\Steamv139\Win64 = จากนั้นเข้าตัวทีึ่ชื่อว่า steam_emu ครับ แล้วหาคำว่า Language=English เสร็จแล้วก็เปลี่ยนเป็น thai แทนครับ

แต่ตอนนี้ผมใช้จอยเล่นไม่ได้ครับ ลองทุกวิธีแล้ว ใครได้บ้าง

กล่าวขอบคุณ
    11
    ได้รับคำขอบคุณ: 850
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Deadhtman53 อ่านกระทู้
    ปรับกราฟฟิก พอเข้าในตัวเกมแล้วตรงที่เราขยับได้เดินได้แล้วให้กด Tab+K ครับ
    ส่วนภาษา ให้เข้าไปที่ โฟรเดอร์ที่เราลงเกม จากนั้นก็เข้า JUMP FORCE\Engine\Binaries\ThirdParty\Steamworks\Steamv139\Win64 = จากนั้นเข้าตัวทีึ่ชื่อว่า steam_emu ครับ แล้วหาคำว่า Language=English เสร็จแล้วก็เปลี่ยนเป็น thai แทนครับ

แต่ตอนนี้ผมใช้จอยเล่นไม่ได้ครับ ลองทุกวิธีแล้ว ใครได้บ้าง
    ใช้ได้ครับ join xbox นะ เสียบแล้วใช้ได้เลยำ

กล่าวขอบคุณ
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ vgfgff อ่านกระทู้
    ใช้ได้ครับ join xbox นะ เสียบแล้วใช้ได้เลยำ
    ผมใช้จอย razeak RJ-07 ใช้ไม่ได้ครับ แต่เกมอื่นเล่นได้ปกติน่ะครับ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    โหลดตัว Main File - REPACK ไปเล่นได้ครับ ขอบคุณครับ
    Intel i5-7500 RAM12GB Cougar VS 650 W VGA ASUS Strix GTX 1060 6GB

กล่าวขอบคุณ
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Tlcaelum อ่านกระทู้
    โหลดตัว Main File - REPACK ไปเล่นได้ครับ ขอบคุณครับ
    ใช้จอยเล่นได้ไหมครับ

กล่าวขอบคุณ
    39
    ได้รับคำขอบคุณ: 134
    Blog Entries
    1
    กดตรงไหนมัน skip รอมันพูดนานมาก 55555

ใช้จอยเล่นได้ตามปกติ

GTX1080ti

กล่าวขอบคุณ
    6
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ERRORXPCW อ่านกระทู้
    "GameUserSettings.ini" located here C:\Users\****\AppData\Local\JUMP_FORCE\Saved\Config\WindowsNoEditor

ไม่เห็นมีอะไรกดไฟล์เข้าไปว่างเปล่า TAB+K ก็ไม่มีให้ตั้งค่า

ปัญหาผมคคือภาพขาด ไม่เต็มจอ

https://imgur.com/Rh08kV9

ใครที่โหลด 3DM เป็นแบบผมบ้างไหม
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย thera0095 : 13th February 2019 เมื่อ 09:22

กล่าวขอบคุณ
    156
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ thera0095 อ่านกระทู้
    ไม่เห็นมีอะไรกดไฟล์เข้าไปว่างเปล่า TAB+K ก็ไม่มีให้ตั้งค่า

ปัญหาผมคคือภาพขาด ไม่เต็มจอ

https://imgur.com/Rh08kV9

ใครที่โหลด 3DM เป็นแบบผมบ้างไหม
    วันนี้ตอนเย็นจะทำการ อัปไฟล์ Setting ให้นะ

วิธีแก้เบื้องต้น update driver หรือ update windows
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ERRORXPCW : 13th February 2019 เมื่อ 10:43

Guardianl๏rd
    กล่าวขอบคุณ
    590
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,030

ยืนยันเล่นได้ สภาพหยั่งงาม
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย sertnalove : 13th February 2019 เมื่อ 18:12

29. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Tags for this Thread