ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Hybrid View

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    73
    ได้รับคำขอบคุณ: 30

คอมรีสตาร์ทช้ามากเป็นเพราะอะไรครับ เปิด-ปิดเร็วปกติไม่ถึง10วิ รีนาน5-10นาทีเลย

เครื่องใช้ssd 120gbในการบูตวินโดว์ครับ

กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 44
    ใช้ windows ของแท้ไหมคับ

ถ้าแท้แล้ว ลองดูโปรแกรมที่รัน คับ มีอะไรที่ รันกิน ซีพียู กินแรม แปลก ๆ ไหมคับ

กล่าวขอบคุณ
    215
    ได้รับคำขอบคุณ: 569
    ไม่ software ก็ hardware ครับที่เป็นปัญหา โดยเฉพาะ hdd ที่อาจมีการเริ่มเสื่อมสภาพ(มีBad sector)...โน็ตบุ๊คเก่าผม9ปีที่แล้วเวลาเปิดเครื่องบูตเข้าวินโดว์ก็จะช้ามากๆ โหลดอยู่งั้นแหละ ส่วนถ้าเป็นที่ software อาจเป็นที่ตัว window เองที่ไม่สมบูรณ์หรือโปรแกรมที่ท่านลงแล้วมันกินเครื่องมากๆก็ได้ครับ
    i5-2500 3.30GHz,DDR3 4GB/1333 kingston,GTS 450 GDDR5 1GB,Asus P8H61-MLX,Neolution Phonix 500W

กล่าวขอบคุณ
    202
    ได้รับคำขอบคุณ: 114
    เปิด-ปิด นี่แบบไหนครับ กด shutdown จาก windows หรือเปล่า
    แล้ว restart นี่แบบไหนครับ กด restart จาก windows หรือกดปุ่มรีเซ็ตที่เคส

เบื้องต้นลองตรวจสอบพวกโปรแกรม background service ต่างๆดูนะครับ ถ้าหาไม่เจอยังไงก็ลองลง windows ใหม่ดู แนะนำให้ลงแบบ clean ๆ หน่อยนะครับ ล้างได้หมดจดยิ่งดี

FACEBOOK : Tuntikorn Supapkul | STEAM : Graphic General