ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    343
    ได้รับคำขอบคุณ: 17

สงสัยเกี่ยวกับ pci express ของ เมนบอร์ด กับ การ์ดจอครับ

เมนบอร์ดที่ผมใช้อยู่คือ gigabyte h6 m1 usb3 b3 rev 2.0
    ในส่วนของ Pci express คือ 2.0
    แต่การ์จอที้ผมเพิ่งซื้อมา gigabyte aorus rx 570 4 gb
    Pci express คือ 3.0
    ผมอยากรู้ว่า เมนบอร์ดที่เวอร์ชั่น ของ pci ex ต่ำกว่าการ์ดจอ
    ยังจะใช้ได้มั๊ยครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย KASZA : 18th March 2019 เมื่อ 16:39

กล่าวขอบคุณ
    74
    ได้รับคำขอบคุณ: 132
    ใช้กันได้ครับ ในทางทฤษฎี คือเมนบอร์ดไม่ใช้พลังของการ์ดได้ไม่เต็มที่
    แต่ในทางปฏิบัติมันไม่มีผลอะไรที่เห็นอย่างเป็นรูปธรรมเลย
    ตราบที่เมนบอร์ดสามารถติดตั้งการ์ดจอได้ ยังไงก็ใช้งานได้ครับ

ในคลิป i7 920 ซึ่งเป็น Intel Core i รุ่นแรก ยังใส่การ์ดจอรุ่นล่าสุดอย่าง RTX 2080 ได้เลย
    สำคัญกว่าคือ CPU สามารถดึงพลังของการ์ดจอได้เต็มที่รึเปล่ามากกว่าครับ

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    343
    อีกเรื่องที่ผมอยากรู้
    การ์ดจอรุ่นใหม่ๆ ที่ใช้กับเมนบอร์ดรุ่นเก่า มันต้อง update bios ด้วยมั๊ยครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย KASZA : 19th March 2019 เมื่อ 15:56

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 27
    ไม่จ้า ลงไดร์เวอร์ อัฟเดทมันก็พอครับ

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    343
    การ์ดจอตัวก่อนๆที่ผมใช้อยู่ มันไม่ได้ต่อไฟเพิ่ม
    Rx 570 เป็นการ์ดจอตัวแรกที่ผม เปลี่ยนมาเล่นแบบที่ต้องต่อไฟ ตัวการ์ดจอ
    มันมีน้ำหนักพอสมควร อยากรู้ว่า น็อตที่เราขัน
    ยึดตัวการ์ดจอกับเคส มันแข็งแรงพอมั๊ยครับ
    ที่จะรับน้ำหนักของของการ์ดจอ

The Gunner
    กล่าวขอบคุณ
    1,800
    ได้รับคำขอบคุณ: 395
    Bios อัพมั้ยขึ้นอยู่กับเมนบอร์ดครับของน้องผมเมื่อก่อนการ์ด GTX 960 pcie 3.0 ใส่เนนบอร์ด msi มี pcie 3.0 เหมือนการ์ดจอเปิดไม่ติดเลยต้องอััพ bios ถึงเปิดขึ้น
    ส่วนน็อตที่ใช้ยึดกับเคสไม่น่าจะมีปัญหาครับ

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    343
    ขอบคุณสำหรับคำตอบครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย KASZA : 19th March 2019 เมื่อ 15:57

กล่าวขอบคุณ
    74
    ได้รับคำขอบคุณ: 132
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ KASZA อ่านกระทู้
    การ์ดจอตัวก่อนๆที่ผมใช้อยู่ มันไม่ได้ต่อไฟเพิ่ม
    Rx 570 เป็นการ์ดจอตัวแรกที่ผม เปลี่ยนมาเล่นแบบที่ต้องต่อไฟ ตัวการ์ดจอ
    มันมีน้ำหนักพอสมควร อยากรู้ว่า น็อตที่เราขัน
    ยึดตัวการ์ดจอกับเคส มันแข็งแรงพอมั๊ยครับ
    ที่จะรับน้ำหนักของของการ์ดจอ
    รับได้ครับ แต่ถ้ากังวล ตรงสายต่อไฟเลี้ยง หาอะไรมาช่วยพยุงการ์ดผูกกับเคสก็ได้ เพื่อความสบายใจ

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: