ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
ค้นหาข้อมูลใน jokergameth.com
หน้าแรก สั่งซื้อสินค้า
กระดานพูดคุย เกี่ยวกับเรา

talesrunner

เวปไซท์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนเวปไซท์สปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ สนับสนุนเว็บไซต์ กางเกงเล Joker Game Official Fanpage บล็อคสาวไฮโซ เล่นเกมแล้วได้เงิน โหลดเกม
ให้เช่า Colocation
บริจาค Bitcoin
กางเกงเล
Jokergame Facebook
บล็อคสาวไฮโซ
จ้างให้เล่นเกม
โหลดเกมส์

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    468
    ได้รับคำขอบคุณ: 59

Arrow อยู่ ๆ ก็นึกถึงเกมออนไลน์สมัยมัธยมขึ้นมา

สำหรับคนที่อายุ 20 ปีขึ้นไปคงจะเข้าใจฟีลลิ่งนี้นะครับ
    ที่ตอนนี้อะไร ๆ ก็มีแต่เกมโทรศัพท์ ROVๆๆๆๆ บางทีมันก็ซ้ำซากน่าเบื่อเกินไป

ผมคิดถึงบรรยากาศสมัยก่อนที่กว่าเราจะได้เล่นเกมออนไลน์ ต้องลงทุนถึงขั้นกระโดดข้ามกำแพงโรงเรียน
    เพื่อแอบออกไปเล่นที่ร้านเกม ชั่วโมง 10-15 บาท ยิ่งพาเพื่อนไปหลาย ๆ คนก็ยิ่งมันส์
    เกมสมัยนั้น เช่น dotA Counter Strike SF Ran Mu Maplestory Cabal Audition Ragnarok
    และเกมอื่น ๆ อีกมากมาย

ผมคิดถึงทั้งบรรยากาศแล้วก็สังคมในเกมที่มัน toxic น้อยกว่านี้ที่เราสามารถคุยกับคนแปลกหน้าได้ทุกคน

บ่นยาวเป็นคนแก่เลย 555
    แล้วเพื่อน ๆ ล่ะคิดถึงเกม คิดถึงบรรยากาศแบบไหนกันบ้างครับ

และเช่นเคย ฝากคลิปบ่นของผมไว้ในอ้อมอกอ้อมใจด้วยนะครับ 555

Guardianl๏rd
    กล่าวขอบคุณ
    591
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,030
    Khan Online
    A3 Online
    Getamped Online
    Gunbound Online

ประมาณนี้

กล่าวขอบคุณ
    468
    ได้รับคำขอบคุณ: 59
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ sertnalove อ่านกระทู้
    Khan Online
    A3 Online
    Getamped Online
    Gunbound Online

ประมาณนี้
    โหพูดแล้วก็นึกถึงเลย
    Getamped นี่สนุกมากเลย ต่อยตกขอบ ๆ 555
    ชอบที่เราสามารถวาดสกินตัวละครได้ด้วย

แอบมี Earth อยู่ในใจ ก็พอ
    กล่าวขอบคุณ
    1,640
    ได้รับคำขอบคุณ: 994
    Blog Entries
    1
    คิดเหมือนกันเลยครับ สมัยนี้มีแต่เกมมือถือที่ทำในจีนกากๆ เทียบกับเกมเก่าที่ภาพไม่สวย แต่ดันดึงดูดมากกว่า เล่นทั้งวันยังสนุก แต่เกมมือถือทุกวันนี้ ไม่เก่งคือต้องเติมตัง ไม่ได้ใช้ฝีมืออะไร เลเวลแรกๆก็มีของดีพอไปฟัดพวกเล่นนานๆได้แล้ว น่าเบื่อมากกกกกกก
    เอิร์ธน้อยผู้น่ารัก อร๊ายยยย

HENTAI คืออะไร?
    กล่าวขอบคุณ
    6,809
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,924
    ผมคิดถึง Yogurting, Emil Chronicle Online, Wonderland, Ever planet ถึงจะได้กลับไปเล่น แต่ความสนุกก็ไม่เหมือนสมัยเปิดตัวครั้งแรกอยู่ดี พูดแล้วคิดถึงความทรงจำดีๆ สมัยนั้น

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    35
    ได้รับคำขอบคุณ: 15
    ของผม Lineage 2 นี่ติดยิ่งกว่า Ro จำได้เงิน M นี่ Mละ เป็น 1000 ตอนเปิดแรกๆ ก็ซื้อมาได้ 5555 ตีบอสทียกมาทั้งเซิฟเลยก็ว่าได้ ชอบบรรยากาศตอนตีบอสมาก
    เล่นเกมเป็นชีวิตจิตใจ ^^

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    45
    ได้รับคำขอบคุณ: 7
    มิว ทั้งใจครับ ปัจจุบันก็ยังเล่นเถื่อนอยู่ 555+
    พรุ่งนี้คุณจะไปขึ้นเขา เย็นนี้มาซ้อมขึ้นเขาก่อนสิ

กล่าวขอบคุณ
    11
    ได้รับคำขอบคุณ: 39
    ผมว่ามันอาจะเป็นเพราะสังคมในเกมด้วยนะเมื่อก่อนเน็ตไม่แรงจะ คุยพวก ts dis หรือโปรแกรมอะไรก็ไม่ได้ก็ต้องพิมพ์เอาเดี๋ยวเน็ตแรง คนบางกลุ่มหรือกลุ่มเพื่อนก็สร้างห้องคุยกันเฮฮาไม่ได้มานั่งพิมพ์เหมือนเมื่อสมัยก่อนเราอาจจะมองว่าเล่นแล้วมันเหมือนเล่นเกม npc ผมชอบ emil นะแรงตั้งแต่ตอนเซิฟเปิดที่เลือด exp x 5เท่า เว้ล 1 จะไปเว้ล 2 ****เก็บเกือบทั้งวัน ส่วน seal ตอนอยู่กับ funbox ผมว่าก็เล่น ซิล ดีนะเมื่อก่อนมีคอมเครื่องเดียวผมกับน้องสาวแบ่งกันเล่นคนละครึ่งวัน
    I7 2600 OC 4.1 GHZ/GALAX GTX 960 2 GB/GALAX SSD 120 GB GAMER L / PSU SUPER FLOWER SILVER GREEN 600 W

Last of Us.
    กล่าวขอบคุณ
    8,057
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,735
    RAGNAROK, SF, SA, CSO, XSHOT, GUNBOUND, MAPLESTORY, YULGANG, GHOST, PANGYA, ZONE4, TALERUNNER, RAYCITY,CABAL จำได้แค่นี้แหละเกมส์ที่เคยเล่น 555555555
    JETGACK

กล่าวขอบคุณ
    79
    ได้รับคำขอบคุณ: 358
    PristonTale อีกเกมส์จร้า