ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    465
    ได้รับคำขอบคุณ: 60

Arrow อยู่ ๆ ก็นึกถึงเกมออนไลน์สมัยมัธยมขึ้นมา

สำหรับคนที่อายุ 20 ปีขึ้นไปคงจะเข้าใจฟีลลิ่งนี้นะครับ
    ที่ตอนนี้อะไร ๆ ก็มีแต่เกมโทรศัพท์ ROVๆๆๆๆ บางทีมันก็ซ้ำซากน่าเบื่อเกินไป

ผมคิดถึงบรรยากาศสมัยก่อนที่กว่าเราจะได้เล่นเกมออนไลน์ ต้องลงทุนถึงขั้นกระโดดข้ามกำแพงโรงเรียน
    เพื่อแอบออกไปเล่นที่ร้านเกม ชั่วโมง 10-15 บาท ยิ่งพาเพื่อนไปหลาย ๆ คนก็ยิ่งมันส์
    เกมสมัยนั้น เช่น dotA Counter Strike SF Ran Mu Maplestory Cabal Audition Ragnarok
    และเกมอื่น ๆ อีกมากมาย

ผมคิดถึงทั้งบรรยากาศแล้วก็สังคมในเกมที่มัน toxic น้อยกว่านี้ที่เราสามารถคุยกับคนแปลกหน้าได้ทุกคน

บ่นยาวเป็นคนแก่เลย 555
    แล้วเพื่อน ๆ ล่ะคิดถึงเกม คิดถึงบรรยากาศแบบไหนกันบ้างครับ

และเช่นเคย ฝากคลิปบ่นของผมไว้ในอ้อมอกอ้อมใจด้วยนะครับ 555

2. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Guardianl๏rd
    กล่าวขอบคุณ
    590
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,030
    Khan Online
    A3 Online
    Getamped Online
    Gunbound Online

ประมาณนี้

กล่าวขอบคุณ
    465
    ได้รับคำขอบคุณ: 60
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ sertnalove อ่านกระทู้
    Khan Online
    A3 Online
    Getamped Online
    Gunbound Online

ประมาณนี้
    โหพูดแล้วก็นึกถึงเลย
    Getamped นี่สนุกมากเลย ต่อยตกขอบ ๆ 555
    ชอบที่เราสามารถวาดสกินตัวละครได้ด้วย

แอบมี Earth อยู่ในใจ ก็พอ
    กล่าวขอบคุณ
    1,636
    ได้รับคำขอบคุณ: 994
    Blog Entries
    1
    คิดเหมือนกันเลยครับ สมัยนี้มีแต่เกมมือถือที่ทำในจีนกากๆ เทียบกับเกมเก่าที่ภาพไม่สวย แต่ดันดึงดูดมากกว่า เล่นทั้งวันยังสนุก แต่เกมมือถือทุกวันนี้ ไม่เก่งคือต้องเติมตัง ไม่ได้ใช้ฝีมืออะไร เลเวลแรกๆก็มีของดีพอไปฟัดพวกเล่นนานๆได้แล้ว น่าเบื่อมากกกกกกก
    เอิร์ธน้อยผู้น่ารัก อร๊ายยยย

HENTAI คืออะไร?
    กล่าวขอบคุณ
    6,802
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,925
    ผมคิดถึง Yogurting, Emil Chronicle Online, Wonderland, Ever planet ถึงจะได้กลับไปเล่น แต่ความสนุกก็ไม่เหมือนสมัยเปิดตัวครั้งแรกอยู่ดี พูดแล้วคิดถึงความทรงจำดีๆ สมัยนั้น

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    35
    ได้รับคำขอบคุณ: 15
    ของผม Lineage 2 นี่ติดยิ่งกว่า Ro จำได้เงิน M นี่ Mละ เป็น 1000 ตอนเปิดแรกๆ ก็ซื้อมาได้ 5555 ตีบอสทียกมาทั้งเซิฟเลยก็ว่าได้ ชอบบรรยากาศตอนตีบอสมาก
    เล่นเกมเป็นชีวิตจิตใจ ^^

กล่าวขอบคุณ
    11
    ได้รับคำขอบคุณ: 39
    ผมว่ามันอาจะเป็นเพราะสังคมในเกมด้วยนะเมื่อก่อนเน็ตไม่แรงจะ คุยพวก ts dis หรือโปรแกรมอะไรก็ไม่ได้ก็ต้องพิมพ์เอาเดี๋ยวเน็ตแรง คนบางกลุ่มหรือกลุ่มเพื่อนก็สร้างห้องคุยกันเฮฮาไม่ได้มานั่งพิมพ์เหมือนเมื่อสมัยก่อนเราอาจจะมองว่าเล่นแล้วมันเหมือนเล่นเกม npc ผมชอบ emil นะแรงตั้งแต่ตอนเซิฟเปิดที่เลือด exp x 5เท่า เว้ล 1 จะไปเว้ล 2 ****เก็บเกือบทั้งวัน ส่วน seal ตอนอยู่กับ funbox ผมว่าก็เล่น ซิล ดีนะเมื่อก่อนมีคอมเครื่องเดียวผมกับน้องสาวแบ่งกันเล่นคนละครึ่งวัน
    I7 2600 OC 4.1 GHZ/GALAX GTX 960 2 GB/GALAX SSD 120 GB GAMER L / PSU SUPER FLOWER SILVER GREEN 600 W

Last of Us.
    กล่าวขอบคุณ
    8,017
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,729
    RAGNAROK, SF, SA, CSO, XSHOT, GUNBOUND, MAPLESTORY, YULGANG, GHOST, PANGYA, ZONE4, TALERUNNER, RAYCITY,CABAL จำได้แค่นี้แหละเกมส์ที่เคยเล่น 555555555
    JETGACK

กล่าวขอบคุณ
    79
    ได้รับคำขอบคุณ: 357
    PristonTale อีกเกมส์จร้า

ค่าของคนอยู่ที่ผลของงาน
    กล่าวขอบคุณ
    494
    ได้รับคำขอบคุณ: 114
    Toksclub นั่งจีบสาวตกปลาไปวันๆ
    AMD FX-8120 3.2ghz / Gigabyte GA-970A-D3 / 8 gb x1 / Gigabyte radeon HD7870 2gb DDR5

.:: ⒶⓂⒶⓏⒾⓃⒼ ! ::.
    กล่าวขอบคุณ
    1,480
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,344
    Yolgang เลยจต้า