ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
ค้นหาข้อมูลใน jokergameth.com
หน้าแรก สั่งซื้อสินค้า
กระดานพูดคุย เกี่ยวกับเรา

GIGA Three Kingdoms

Yulgang

Dragon Nest

SwordsMan Online

เวปไซท์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนเวปไซท์สปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ สนับสนุนเว็บไซต์ กางเกงเล Joker Game Official Fanpage บล็อคสาวไฮโซ เล่นเกมแล้วได้เงิน ลงโฆษณา
ให้เช่า Colocation
บริจาค Bitcoin
กางเกงเล
Jokergame Facebook
บล็อคสาวไฮโซ
จ้างให้เล่นเกม

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    182
    ได้รับคำขอบคุณ: 20

คอมพอปิดเครื่องแล้ว หน้าจอดับแต่เหลือไฟแดง 2 ดวงไม่ยอมดับ

คอมผมพอปิดเครื่องแล้ว หน้าจอดับแต่เหลือไฟแดง 2 ดวงไม่ยอมดับ อยากถามผู้รู้และเคยเป็นแบบนี้หน่อยนะครับ ว่าต้องทำยังไงถึงจะหายครับ ขอขอบพระคุณล่วงหน้าอย่างสูงครับ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 45
    ไม่ค่อยเข้าใจอะคับ ปกติถ้าปิดเครื่องแล้ว คอมดับ ถ้าเราไม่กดปิดหน้าจอ จอจะเป็นไฟกระพริบสแตนบายคับ

ผมว่าลองกดปุ่มปิดจอดูคับ

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    182
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ helloweentz อ่านกระทู้
    ไม่ค่อยเข้าใจอะคับ ปกติถ้าปิดเครื่องแล้ว คอมดับ ถ้าเราไม่กดปิดหน้าจอ จอจะเป็นไฟกระพริบสแตนบายคับ

ผมว่าลองกดปุ่มปิดจอดูคับ
    เป็น Notebook ครับ ไฟตรงที่เป็นรูป Wifi ไม่ยอมดับ กับ ไฟที่เป็นรูปหลอดไฟ กระพริบตลอดไม่ยอมดับครับ(ผมก็ไม่รู้ว่าเรียกว่าอะไรครับ) ไม่ใช่ไฟที่หน้าจอครับ (หน้าจอดับปรกติครับ) ต้องขอโทษด้วยตรับที่เขียนแล้วอ่านไม่รู้เรื่องครับ เพราะผมก็ไม่รู้ว่ามันเรียกว่าไฟอะไรครับ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    106
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,000
    เวลาปิด กดปุ่มปิดเอา หรือว่า สั่ง shutdown จาก windows ครับ ปรกติ โน๊ตบุคบางรุ่น ถ้ากดปุ่มปิดเฉยๆ มันจะเป็นการ hibernate ไม่ได้ปิดเลยนะครับ

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    182
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ evil00710 อ่านกระทู้
    เวลาปิด กดปุ่มปิดเอา หรือว่า สั่ง shutdown จาก windows ครับ ปรกติ โน๊ตบุคบางรุ่น ถ้ากดปุ่มปิดเฉยๆ มันจะเป็นการ hibernate ไม่ได้ปิดเลยนะครับ
    สั่ง shutdown จาก windows ครับ