ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Man Of Steel
    กล่าวขอบคุณ
    1,369
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,603

Exclamation คุณคิดเหมือนกันหรือไม่ ? ทุกวันนี้เกมส์แนว RTS ผสม Simulator กำลังหายไป....

คุณคิดเหมือนกันหรือไม่ ? ทุกวันนี้เกมส์แนว RTS ผสม Simulator กำลังหายไป....

คุณว่ามันจริงไหมอ่ะครับผม แนวนี้ 2 - 3 ปีที่ผ่านมาแทบจะไม่มีออกมากันเลย ผมเป็นคนที่ชอบพวกแนวเกมส์ Stronghold หรือพวกแนว ที่รู้จักกันว่า แนวสร้างเมืองสร้างกองทัพ ที่เรียกกันอ่ะครับ

หลายๆค่ายเกมกำลังมองข้ามมันไปหรือปล่าว.... อย่างเกมส์ Stronghold 3 ภาคใหม่ที่ใกล้จะออกมานั้น ก็กลับต้องเงียบไป และมีข่าวว่าจะเลื่อนไปอีก....(เพราะเขาดูการจองล่วงหน้ากัน มีอยู่ 50 - 60 คนเอง)
    พร้อมกันนี้ ตัวเกมประเภทนี้ มีคนซื้อ กันน้อยมากๆ ... และคนก็สนใจน้อยมากๆ ด้วย อย่างเกม The Settlers7 ในเอเชีย ขายได้ทั้งหมดนับเป็นแผนได้เลยครับผม ไม่ถึง 3000 แผ่นเลย

อีกข่าวร้ายคือ หลายๆค่ายบริษัทที่เคยทำแนวนี้ก็กำลังล่มละลายไปมากมาย ผมว่าในอนาคตคงจะไม่มีแนวนี้ให้เห็นกันอีกเพราะทุกๆคนกำลังมองผ่านๆไป
    ต่างกลับ แนว FPS /Shooting กลับขึ้นมาเป็นที่สนใจมากที่สุดของความคิด เกมเมอร์ต่างๆนาๆ และดูเหมือนแนวนี้จะมีการแข่งขันกันมากอีกด้วย สังเกตได้เลยครับ ปี ๆ หนึ่งมีเกมแนวนี้ออกมา เพียบเลย

แต่กลับมีเนื้อหาที่ เดิมๆ ..... แล้วคุณคิดว่าไงครับผม.... ผมชอบ แนว RTS/Simulator เพราะมันได้ทั้งความรู้อีกอย่างถ้าเป็นแนวประวัติศาสตร์ เราก็จะรู้ถึงประวัติศาสตร์ได้อีกด้วย...

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 21 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    764
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,396
    Blog Entries
    1
    อยากให้ Ubisoft พัฒนา Battle Realms ต่อ

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 23 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    626
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,759
    ผมก็ชอบน่ะแต่มันหายไปเรื่อยๆ RTS หาเล่นได้ยากมากๆเลยเดี๋ยวนี้

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Stony Cat
    กล่าวขอบคุณ
    1,372
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,137
    1
    ผมก็ชอบเ้ล่นนะ RTS แต่มัน จะ เน้น แบบ ผสม TPS อะครับ แบบลงไปสั่งการในมุมมองบุคคลที่ 3 ได้เท่าที่เล่นมาเจอแค่ 2 เกมเอง

8. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    38
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    ผมก้ชอบเล่นนะ ^^

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    47
    ได้รับคำขอบคุณ: 59
    แล้วเกมส์ warcraft4 จะมีไหมนะ

Hank Williams
    กล่าวขอบคุณ
    18,706
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,004
    น่าจะทำแนว RTS แบบสงครามโลก มาอีก

แล้วใช้ เอนจิ้นสวยๆทำออกมา เชื่อเปล่าผมว่า น่าจะออกมาเยี่ยมแน่ ยกตัวอย่างเช่น Battlefield 4 แบบแนว RTS อะไรแบบนี้ *

กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,811
    เดี๋ยวนี้เค้า้เน้นเกมตลาดมั้งครับ ก็อย่างว่า
    อาชีพเค้าคือขายเกม พวกเขาคือนายทุน พวกเขาไม่ใช่ศิลปินที่จะต้องสร้างสรรงาน เพื่อเอาใจคน
    แต่พวกเขา ทำงาน เพื่อเงิน
    ก็เห็นในทั้งสองฝ่ายละนะ ถ้าทำเกมแหวกแนวมาเดี๋ยวก็เจ้งอีก ซวยไปใหญ่
    มันต้องมีบริษัืทที่ใจกล้าจริงๆ ถึงจะทำเกมแหวกแนวได้ และที่สำคัญ ต้องมีทุนด้วย

ผมเองก็แฟน stronghold เหมือนกันครับ ชอบมากภาคแรกๆ เล่นจบไม่รู้กี่รอบเลยล่่ะ

กล่าวขอบคุณ
    784
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,275
    ผมเล่น Total war ครับ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    ผมว่าไม่แปลกหรอกเพราะคนให้ความสนใจน้อยลงทำให้กเกมSimulator

กล่าวขอบคุณ
    412
    ได้รับคำขอบคุณ: 740
    ถ้านั่งเล่นเกมส์พร้อมกัน FTS ยังมีพักสายตาไปทำนู่นทำนี่มั่ง

ถ้าเล่น SIM ละก้อ 4 - 6 ชม.ไม่ลุกเลยก็ยังมี
    1,048,576,000 = 1Gb / 524,288,000 = 500Mb / 471,859,200 = 450Mb / 209,715,200 = 200Mb

Forever...
    กล่าวขอบคุณ
    64
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,560
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ poweruser อ่านกระทู้
    ถ้านั่งเล่นเกมส์พร้อมกัน FTS ยังมีพักสายตาไปทำนู่นทำนี่มั่ง

ถ้าเล่น SIM ละก้อ 4 - 6 ชม.ไม่ลุกเลยก็ยังมี
    ช่วยเช็ควันที่กระทู้สุดท้ายก่อนตอบด้วยนะครับ 1 ปีแล้วยังจะขุดขึ้นมาอีก - -* เอ้า ขึ้น 2 หน้าละ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Mercury : 1st October 2012 เมื่อ 22:58
    ถ้าคุณยังไม่รู้จักกับคำว่า "ความล้มเหลว" ก็ไม่มีทางที่คุณจะรู้จักกับคำว่า "ความสำเร็จ"

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

หน้าเซ้นทรัล เวิร์ล ถถถ
    กล่าวขอบคุณ
    6,401
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,965
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ salerde อ่านกระทู้
    แล้วเกมส์ warcraft4 จะมีไหมนะ
    มันกลายเป็น WOW แล้วครับ

กล่าวขอบคุณ
    266
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,651
    อย่างว่าแหละครับผม เกมส์แนวนี้ ถ้าคนไม่ถนัดอย่างผม
    แต่ละเกมส์ ถือว่ายากและปวดหัว กับระบบการเล่นของมันมากๆ
    หลายๆคนที่ไม่เลือกแนวนี้ เพราะมันเล่นยากนี่แหละครับ
    ต่างจากเกมส์แนวFPS ก็ชื่อมันบอกแล้วว่าเดินยิง
    แค่สำผัสไม่กี่นาทีก็เล่นเป็นแล้วครับ

กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ: 89
    ชอบเหมือนกันค่ะ เกมส์แบบเล่นเรื่อยๆ ถ้าเล่นเกมส์ยิงปืนเราไม่มีอันทำอะไรเลย คนโทรมาก็ไม่ได้รับ เพราะ กะลังรบอยู่

The Grand Magus
    กล่าวขอบคุณ
    2,942
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,458
    เออเนอะ 555 กระทู้มันแทบจะครบ 1ปีแล้ว ยังขุดมาคุยกันต่ออีก = =

ช่างตัดต่อ VDO
    กล่าวขอบคุณ
    1,159
    ได้รับคำขอบคุณ: 918
    เกมแนว RTS Simulator เช่น Stronghold , ฯลฯ เกมแนวนี้ไม่ค่อยนิยมกันครับ แต่ก็มีคนเล่น
    แต่หารู้ไม่ผู้แล่นส่วนนี้ ก็มีอีกส่วนนึงที่เล่นเผ่นเถื่อน เขาก็หมดกำลังใจที่จะพัฒนาต่ออะดิ

you're no good to me dead
    กล่าวขอบคุณ
    152
    ได้รับคำขอบคุณ: 888
    Stronghold , Age of Empire II , Star Wars Galactic battleground , BattleRealms , Empire Earth , Rise of Nation

พวกนี้เป็น building rts ขั้นตำนานแล้ว แต่ไม่รู้ทำไมภาคต่อของทุกเกมข้างบนถึงไม่ดีเท่าภาคแรก

-Stronghold คนทำเขาฟลุคทำภาคแรกดีครับ ภาค2 -3 ทำได้ไม่มีความสนุก + สมดุลเลย
    -age of empire III ไม่ประทับใจเท่าที่ควร โคตรเกียจระบบ level เลย
    -Star Wars Galactic battleground คือ AoE 2 เดะๆ แต่ก็สนุกใช้ได้ ยังไม่มีภาคต่อ (Empire at War ไม่มีสร้างบ้านอะ T^T)
    -BattleRealms เป็นเกมที่ระบบต่อสู้ดีที่สุด แต่บัคเยอะมาก อยากให้มีภาคต่อไป (คนทำ br ไม่ใช่ ubisoft นะจ๊ะ)
    -Empire Earth ภาคแรกโคตรมัน ภาค 2-3 มันปัญญาอ่อนไงไม่รู้ เลยไม่ชอบ
    -Rise of Nation เป็นเกมที่เน้นมาโคร โคตรๆ ภาคต่อชื่อ rise of nation: rise of legend คนละเรื่องกับภาคแรกเลย ชอบภาคแรกมากกว่า

ปล. อ่าวกำ กระทู้ตั้งกะยุคหิน

25. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

I Like "POP" Music
    กล่าวขอบคุณ
    28
    ได้รับคำขอบคุณ: 316
    รอ Heart of Swamp

กล่าวขอบคุณ
    19
    ได้รับคำขอบคุณ: 368
    ไม่มีใครเล่นกันหรอกครับ เพราะมันก็ไม่มีใครที่เคยคิดอยากจะเป็นราชาสร้างเมืองหรอก 555+

กล่าวขอบคุณ
    278
    ได้รับคำขอบคุณ: 302
    พวก total war,Copany of heroes,Men of war

แนวผสม RTS+Sim ก็ยังพัฒนาอยู่นะครับ
    Company of Horoes 2 ก็จะมา
    ROME 2:Total war ก็กำลังมา
    Men of war ภาคใหม่มาแน่ๆ

"I Love Army"
    กล่าวขอบคุณ
    1,250
    ได้รับคำขอบคุณ: 209
    เกมแนว RTS เกมแรกที่ผมเคยเล่นก็ Battle Realms แหละครับ

` 14k
    กล่าวขอบคุณ
    2,924
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,377
    2
    ใช่เลยครับ เดี๋ยวหายากมากๆ

you're no good to me dead
    กล่าวขอบคุณ
    152
    ได้รับคำขอบคุณ: 888
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ gsp อ่านกระทู้
    ไม่มีใครเล่นกันหรอกครับ เพราะมันก็ไม่มีใครที่เคยคิดอยากจะเป็นราชาสร้างเมืองหรอก 555+
    แน่หรอครับ community คนเล่นเกมแนวนี้ก็ยังมีอยู่ และการเล่นเกมแนวนี้มันเกี่ยวอะไรกับการอยากเป็นราชาครับ??

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ killkinglion อ่านกระทู้
    พวก total war,Copany of heroes,Men of war

แนวผสม RTS+Sim ก็ยังพัฒนาอยู่นะครับ
    Company of Horoes 2 ก็จะมา
    ROME 2:Total war ก็กำลังมา
    Men of war ภาคใหม่มาแน่ๆ
    เกมที่ท่านว่ามามันไม่ใช่ rts sim เลยนะครับ (total war ใกล้เคียง sim แต่ก็ไม่เชิง)
    CoH กับ MoW เป็นเกมควบคุมยูนิตชัดๆเลยครับ

ก็ไม่รู้สินะ
    >--ในใจคุณไง--<
    กล่าวขอบคุณ
    2,368
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,173
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ topten002 อ่านกระทู้
    เกมแนว RTS เกมแรกที่ผมเคยเล่นก็ Battle Realms แหละครับ
    ของผม ยูริกาการิน