ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 435

คอมเครื่องนี้เล่น Battlefield 3 ไหวเปล่าจ๊ะ

Windows 7 Ultimate 64bit
    Intel(R) Core(TM) 2 Duo CPU E6550 2.33GHz
    Nvidia Geforce 9800 GTX+ 1873MB รุ่น Twin Turbo มีพัดลมระบายความร้อน 2 ตัว
    Ram 4096MB DDR2
    DirectX 11

ถ้าปรับกราฟฟิคต่ำๆจะเล่นได้ไหมอ่ะ เพราะเน้นเล่นลื่นๆ ไม่ได้คาดหวังกราฟฟิคสวยๆอะไร
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย biobobzaa : 23rd October 2011 เมื่อ 22:33

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    471
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    เล่นได้สบายๆ จ้าา

กล่าวขอบคุณ
    248
    ได้รับคำขอบคุณ: 213
    Blog Entries
    2
    ไหวๆครับ ได้ กลางๆ

กล่าวขอบคุณ
    0
    กราฟฟิคระดับกลางๆ มันต่างกับระดับต่ำๆอย่างไรบ้างเหรอ อยากรู้ว่าถ้าปรับกลางๆแล้วจะได้ภาพสวยกว่าต่ำๆมากน้อยแค่ไหนอ่ะ แล้วก็ถ้าโหลดตัวเกมจากเวปนี้ เล่นมัลติได้หรือไม่อย่างไรคะ หรือต้องซื้อแผ่นแท้อย่างเดียว ปล. น้องชายอยากเล่นเกมนี้มาก ตั้งใจว่าจะโหลดมาเล่น

กล่าวขอบคุณ
    13
    ได้รับคำขอบคุณ: 93
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ biobobzaa อ่านกระทู้
    กราฟฟิคระดับกลางๆ มันต่างกับระดับต่ำๆอย่างไรบ้างเหรอ อยากรู้ว่าถ้าปรับกลางๆแล้วจะได้ภาพสวยกว่าต่ำๆมากน้อยแค่ไหนอ่ะ แล้วก็ถ้าโหลดตัวเกมจากเวปนี้ เล่นมัลติได้หรือไม่อย่างไรคะ หรือต้องซื้อแผ่นแท้อย่างเดียว ปล. น้องชายอยากเล่นเกมนี้มาก ตั้งใจว่าจะโหลดมาเล่น
    ต่ำกับกลาง มันต่างกันไม่ค่อยมากเท่าไหร่ครับ ลองปรับกลางดูก่อนว่าลืนเปล่าถ้าลืนก็เล่นแบบกลางไปเลยก็ได้ครับ ส่วนเกมถ้าโหลดเอาจากที่นี่ น่าจะมีแครก แต่จะเล่นมัลติไม่ได้แน่นอนครับ แนะนะว่าถ้าชอบจริงๆก็ซื้อของแท้จะดีกว่าเยอะครับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ biobobzaa อ่านกระทู้
    เห็นในเวปเอามาปล่อยให้โหลด ตัวเต็ม 9GBกว่าๆนี่ เล่นมัลติไม่ได้เหรอ เล่นเนื้อเรื่อง(คนเดียว ผ่านด่าน)แบบภาค bad company 2 แค่นั้นหรือเปล่าอ่ะ ที่จริงก็อยากซื้อของแท้อยู่เหมือนกัน แต่ราคาแพงมาก ถ้าจำไม่ผิดกล่องละพันกว่าบาทเลย และก็แถวบ้านมีแต่ขายแผ่นก็อปปี้(แผ่นผี)แผ่นละ 1 - 200 บาท ทั้งนั้นเลย (เลยต้องหาโหลดเอาจากเวปนี้ ^^" ประหยัดค่าใช้จ่ายไปได้เยอะ) เกม battlefield นี่ยังเล่น ภาค2 AIX 2.0 แลนกับน้องกัน 2 เครื่อง ยิงกับบอทอยู่เลย ไปตามห้างใหญ่ๆก็มีแต่แผ่นก็อป คนขายบอกว่าไม่ค่อยมีลูกค้าซื้อแผ่นแท้ เพราะเหตุผลเดียวกันคือราคาแพง(มาก)
    ถ้าแครกมาคาดว่าคงจะเล่นได้แต่แบบเนื้อเรื่องคนเดียวครับ ถ้าค่อยๆเก็บแล้วซื้อน่าจะดีกว่านะของแท้ เพราะหลายๆเกมที่ผมซื้อของแท้มา ก็ยังมีซากไว้ให้ประดับห้องถึงเกมมันจะเล่นไม่ได้แล้วก็ตาม ฮาฮา
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย RazyApe : 24th October 2011 เมื่อ 01:07

กล่าวขอบคุณ
    0
    เห็นในเวปเอามาปล่อยให้โหลด ตัวเต็ม 9GBกว่าๆนี่ เล่นมัลติไม่ได้เหรอ เล่นเนื้อเรื่อง(คนเดียว ผ่านด่าน)แบบภาค bad company 2 แค่นั้นหรือเปล่าอ่ะ ที่จริงก็อยากซื้อของแท้อยู่เหมือนกัน แต่ราคาแพงมาก ถ้าจำไม่ผิดกล่องละพันกว่าบาทเลย และก็แถวบ้านมีแต่ขายแผ่นก็อปปี้(แผ่นผี)แผ่นละ 1 - 200 บาท ทั้งนั้นเลย (เลยต้องหาโหลดเอาจากเวปนี้ ^^" ประหยัดค่าใช้จ่ายไปได้เยอะ) เกม battlefield นี่ยังเล่น ภาค2 AIX 2.0 แลนกับน้องกัน 2 เครื่อง ยิงกับบอทอยู่เลย ไปตามห้างใหญ่ๆก็มีแต่แผ่นก็อป คนขายบอกว่าไม่ค่อยมีลูกค้าซื้อแผ่นแท้ เพราะเหตุผลเดียวกันคือราคาแพง(มาก)

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 486
    ไม่รอด.....

กล่าวขอบคุณ
    1,090
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,518
    อย่าดูถูกเชียวล่ะ ตอนเล่นเบต้าเขากั๊กกราฟิกไว้ครับ ตัวเต็มออกมาไม่น่าจะรอด -*-

กล่าวขอบคุณ
    430
    ได้รับคำขอบคุณ: 166
    ตอน เบต้านั่นเขาปล่อยกราฟฟิกมาพอเล่นได้ครับ ถ้าตัวเต็มกราฟฟิกลายละเอียด คงลึกกว่านี้

กล่าวขอบคุณ
    1,513
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,234
    ไม่ต้องซีเรียสครับ ของแบบนี้ถามคนอื่นไม่สู้ลงเล่นเองหรอกครับผม

กล่าวขอบคุณ
    148
    ได้รับคำขอบคุณ: 138
    เล่นสบายครับท่าน

กล่าวขอบคุณ
    646
    ได้รับคำขอบคุณ: 205
    Blog Entries
    1
    CPu ตัวเดียวกับผมเลย *0*
    ผมไปเทสใน Can you run it ผ่านขั้นต่ำพอดี
    การ์ดจอ HD4770 แรม 3gb

กล่าวขอบคุณ
    0
    ตกลงเครื่องนี้จะเล่นไหวไหมอ่ะ เห็นมีบางคนบอกว่า "ไม่รอด" ถ้าปรับต่ำๆจะยังพอถูๆไถๆ(ไม่กระตุก)หรือเปล่าอ่ะ อย่างที่บอกไว้ตั้งแต่ต้นว่าเน้นเล่นลื่นๆ ไม่เอาภาพสวยอะไรมากมาย เห็นความคิดเห็นแบบนี้เข้า ทำให้ไม่อยากซื้อของแท้เลย กลัวซื้อมาแล้วเครื่องรับไม่ไหว น้องอยากเล่นมาก สงสัยต้องเล่นภาค 2 ตามเดิม ทำใจคอมเก่า 2 - 3 ปีแล้ว เกมในเครื่องที่กินสเปกมากสุดตอนนี้คือ Crysis 2 ก็ยังงงนิดๆว่าปรับต่ำๆก็เล่นได้ ^^"

กล่าวขอบคุณ
    0
    อีกอย่างหนึ่ง อยู่ต่างจังหวัด ถ้าจะซื้อเกมแผ่นแท้ต้องสั่งร้านขายเกมที่อยู่ตามห้าง ซึ่งก็แน่นอนว่าของต้องแพงสุดๆ ราคาน่าจะไม่ต่ำว่าพันบาทแหนะ (o_O")a