ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    20
    ได้รับคำขอบคุณ: 24

ใครเล่น Borderlands มั่งครับเข้ามาคุยกันหน่อย [GuildGame]

สำหรับใครที่ไม่รู้ว่า เกม borderlands เป็นยังไงนะครับ

--------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------
    STORY

เรื่องเริ่มที่ Pandora ดาวเคราะห์ที่มีช่วงวัน 90 ชั่วโมง และใช้เวลาร่วม 10 โคจรรอบดวงอาทิตย์ของระบบตามเวลาโลกสถานที่ที่ทุกๆคนเชื่อว่าเป็นแหล่งแสวงโอกาสและความมั่งคั่งจากการค้นหาโบราณวัตถุจากซากอารยธรรมของชาว Eridian ซึ่งหายสาปสูญไปก่อนที่มนุษย์จะค้นพบ Pandora และตั้งรกรากบนดาวเคราะห์แห่งนี้ นอกจากเรื่องเล่าถึงเศษเสี้ยวอารยธรรมของชาว Eridian แล้ว หนึ่งในตำนานที่ได้รับการกล่าวขานมานานหลายช่วงอายุคนนั่นคือตำนานของ Eridian Vault เชื่อกันว่าสิ่งที่ซ่อนอยู่ใน Eridian Vault นั้นสามารถนำผู้ค้นพบไปสู่ผลตอบแทนต่างๆที่มนุษย์จะจินตนาการได้เช่น เทคโนโลยี,ชื่อเสียง,เงินทอง,อำนาจและความบันเทิงต่างๆนาๆ

จากเด็กที่ใฝ่ฝันจะเป็นนักล่าสมบัติในครั้งเยาวัย ในปัจจุบัน คุณคือหนึ่งใน Vault Hunter หนึ่งในผู้ที่แสวงหาความลับของ Eridian Vault คุณสามารถเลือกตัวละครหนึ่งใน 4 characters หลักของBorderlands

Brick [The Berserker]
    เชี่ยวชาญด้านการโจมตีระยะประชิดด้วยกำปั้นของเขานอกจากนั้นยังเชี่ยวชาญในการใช้อาวุธหนักเช่น Rocket Laucher อีกด้วย Brick เดินทางมา Pandora เพื่อตามหาพี่สาวที่หายสาปสูญไป

Mordecai [The Hunter]
    Mordecai เดินทางมายัง Pandora เพื่อตามหาเพื่อนเก่าในอดีต เพื่อที่จะเรียนรู้เกี่ยวกับชีวิตในอดีตของตนที่ขาดหายไป Mordecai เชี่ยวชาญในการใช้ Sniper Rifle และโปรดปรานในอาวุธประเภท Revoler และ Repeater อีกด้วยและเขายังมี Bloodwing นกล่าเหยื่อเป็นคู่หู

Lilith [The Siren]
    Lilith เป็นหนึ่งใน Siren จากทั้งหมด 6 คนในทั่วทั้ง Galaxy Siren คือกลุ่มคนที่ถูกสัมผัสโดย Eridian Artifact จึงทำให้มีอำนาจพิเศษในการเดินทางเข้าออกมิติคู่ขนาน (Phase Walk) ในขณะที่ Siren อยู่ในช่วง Phase Walk จะทำให้เธอเคลื่อนไหวรวดเร็วขึ้น และไม่สามารถมองเห็นได้ด้วยตา Lilith เดินทางมา Pandora เพื่อตามหา Siren ที่คนอื่นๆที่หลงเหลืออยู่

Roland [The Soldier]
    Roland เคยเป็นอดีตทหารแห่ง Crimson Lance กองทัพส่วนเอกชนที่อยู่นอกเหนือเงื้อมมือของกฏหมายภายใต้การควบคุมของ Atlas Coperation Roland ได้แยกตัวออกจาก Crimson Lance และเดินทางมายัง Pandora เมื่อพบว่าชายที่เป็นหัวเรือแห่งองกรค์ทหารรับจ้าง Brigadiers บน Pandora มีชื่อคล้ายกับชายที่เขาเคยสัญญาว่าจะฆ่าเพื่อล้างแค้น

--------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

สำหรับคนไม่มีตัวเกมนะครับ

>>> คลิ๊ก !!! <<<

สำหรับวิธีการเล่น Online นะครับ [เกมนี้สามารถ Co-op ได้4คนนะครับขอบอกว่าเวลาเล่นกันกับเพื่อนๆจะเป็นอะไรที่สนุกมากๆครับ]

>>> คลิ๊ก !!! <<<

การเล่นเบื้องต้นนะครับ

อาวุธ
    เป็นที่ทราบกันดีแล้วว่า เกม Borderlands มีอาวุธที่แตกต่างกันออกไปมากมายหลายชนิด หลายแบบ หลายประเภท หลายธาตุ หลายความสามารถ

อาวุธใน Borderlands หลัก ๆ แล้วแบ่งออกเป็น 8 ประเภท คือ

Pistols = ปืนพก
    Revolvers = ปืนลูกโม่
    Shotguns = ปืนลูกซอง
    Submachine Guns = ปืนกลเบา
    Combat Rifles = ปืนกลหนัก
    Sniper Rifles = สไนเปอร์ไรเฟิล
    Rocket Launchers = เครื่องยิงจรวจ
    Eredian = ปืนเรเดี้ยน

เกรดของปืนและitem แบ่งเป็นสี
    สีขาว : หาได้ทั่วไปมีความสามารถธรรมดาครับ
    สีเขียว : หาได้ตามกล่องแดงทั่วไปมีความสามารถที่ดีกว่าสีขาว
    สีน้ำเงิน : หาได้ตาม miniboss และตู้ขายอัตโนมัติ item of the day มีความสามารถพิเศษในบางตัว
    สีม่วง : หาได้ตาม Boss Map และตู้ขายอัตโนมัติ item of the day มีความสามารถพอเศษในบางตัว
    สีส้ม : หากยากมากถือว่าเป็นปืน Rare ก็ว่าได้ได้มาควรรักษาไว้อย่างดี อย่าไปโยนใส่ร้านล่ะ [อย่ากดพลาดละครับ ^^]
    สีฟ้าอ่อน : หายากมาก ผมยังไม่เจอเลยครับ TT

ตู้ขายของ
    1.ตู้ขายกระสุนปืน+เพิ่มแมค จะเป็นตู้สีเขียวๆ
    2.ตู้สีแดง จะเป็นพวกไอเทมหายากครับ
    3.ตู้เข็มฉีดยา +เพิ่มเลือด ซื้อเกราะ (ตู้สีขาวๆ)

คำอธิบายปืน
    สังเกตุตรงคำอธิบายปืนเวลาเราชี้นะครับ มันจะมี อธิบายบางทีเป็นสีๆ และมีรูปธาตุอยู่

Chance to cause explosion : มีโอกาศที่ลูกกระสุนที่ยิงออกไปโดนศัตรู จะส่งผลในการระเบิด
    Chance to light enemies on fire : มีโอกาศทำให้ศัตรูขนาดเล็ก ลุกเป็นไฟได้
    Chance to electrocute enemies : มีโอกาศทำให้ศัตรูโดนไฟฟ้าช๊อตได้
    Chance to corrode enemies : มีโอกาศทำให้ศัตรูติดสถานะพิษได้ (น้ำกรด)
    Highly effective vs flesh : ทำปฏิกริยาได้ดีต่อผิวหนัง (ศัตรูตัวไหน ไม่ใส่เสื้อ/เกราะ ตายเร็วแน่)
    Highly effective vs shields : ทำปฏิกริยาได้ดีกับเกราะเหล็ก (ยิงใส่เกราะศัตรู รับรอง เกราะแตกแน่)
    Highly effective vs armor : ทำปฏิกริยาได้ดีกับพวกเกราะหนา (พวกเกราะหนา ๆ โดนปืนนี้ไป มันจะเลือดลดได้โดยที่เกราะยังไม่แตก)
    Highly Elemental Effect chance : ทำปฏิกริยาได้ดีกับพวกเกราะธาตุทุกชนิด

ช่องเก็บของ
    เซ็งมั้ยครับเวลาช่องเก็บของไม่พอ แต่มีวิธีเพิ่มได้ นั่นคือการช่วย Claptrap (หุ่นกระป๋องเต้นๆ) เดี๋ยวเราจะเจออยู่ตามจุดที่มันนอนครวญครางอยู่ก็ทำเควส ช่วยมันซะ

อัตราการเกิด Critical
    คือการที่เรายิงไปโดนจุดอ่อนของ ศัตรูครับ เช่น หัว,หน้า อะไรประมาณนี้

สัญลักษณ์ X บนธาตุปืนครับ
    แรกๆอาจจะยังไม่เจอนะครับอาวุธธาตุเล่นๆไปเดี๋ยวก็ดรอป
    อัตราการคูณเป็นดังนี้
    x1 = คูณ 1.25
    x2 = คูณ 1.50
    x3 = คูณ 1.75
    x4 = คูณ 2.00
    สมมุติ ปืนมีรูปไฟ x4 Dmg 50 เมื่อยิงติดไฟก็จะเป็น 50x2.00 ครับ

การเล่นเบื้องต้นก็ไม่มีอะไรมากนะครับแต่รับรองเล่นไปเรื่อยๆจะสนุกมากๆแน่ครับแต่ถ้าเล่นคนเดียวอาจจะทำให้เบื่อเร็วเพราะอาจจะกลัวๆไม่กล้าเดินแถมหมาตอนหลังๆโหดมากด้วยครับ

ใครที่เล่นอยู่ก็ PM มาคุยกันได้นะครับเพื่อจะด้วยเล่นด้วยกันด้วย[หาคนช่วยทำเควส ^^]

ลืมบอกไป เกมนี้เวลาเล่นonlineเควสจะตามhostที่กำหนดสามรถเล่นonlineแล้วไปเล่นต่อofflineได้เลยครับเช่นเราเล่นonlineจนเวล5เราอยากเล่นคนเดียวเราก็ไปเล่นofflineต่อด้วยเลเวล5ได้เลยครับแนะนำช่วงแรกๆนะครับพอสร้างตัวเสร็จให้ไปเล่นonlineเลยครับหาคนที่เวล1เหมือนกันจะสบายครับแต่ถ้าใครกลัวโดนแย่งของก็ไปเล่นคนเดียวก่อนก็ได้นะครับ(เวลาทำเควสฆ่า boss,mini-boss ปืนดีๆจะตกจังหวะนั้นแหละครับคนทั้งหมดจะรุมทึ้งของทันทีคนที่เพื่งเล่นก็จะไม่รู้และไม่ได้อาวุธเลยครับ - -*)

ส่วนตัวผมเล่นแบบ online ผ่าน gamespy(สมัครผ่านเกมได้เลยครับ)
    ผมเล่น Mordecai [The Hunter] อยู่ครับเพื่งเวล14เองไม่ค่อยเก่งหรอกครับ ^^
    ใครว่างๆก็มาเล่นด้วยกันนะครับ let's go !!!

เครดิต By : free2009 : www.duckload.us
    : INFINITY : jokergameth
    : meen182 : overclockzone
    : Google

ผมเพื่งหัดทำเป็นครั้งแรกอาจมีข้อผิดพลาดบ้างตักเตือนได้ก็ดีครับและผมก็ไม่รู้ว่ากระทู้นี้ถูกหมวดหรือเปล่า - -* ขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยนะครับ

กดขอบคุณให้ผมก็ชื่นใจแล้วครับ ^^
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Feelz- : 23rd October 2011 เมื่อ 23:16

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

= Hikari E =
    อยู่ไหนก็ได้อยากอยู่ก็อยู่..
    กล่าวขอบคุณ
    347
    ได้รับคำขอบคุณ: 137
    ยอมรับครับว่าเกมนี้แรกๆ ก็เฉยๆ แต่พอเล่นไปเล่นมาติดเกมนี้ซะงั้น = =
    เกมนี้มันมีเสน่ห์มากครับ ฮ่าๆ ภาพก็สวย art มากๆ สรุปละผมชอบเกมนี้เป็นการส่วนตัวครับ
    ปล.รอภาค 2 มาพ่อจะสอยแท้เลยคอยดู -0-

กล่าวขอบคุณ
    20
    เหมือนกันเลยครับรอภาค2ครับ มันมากๆตอนเล่น co-op

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    20
    ไม่มีคนสนใจเลย TT

Tags for this Thread