คือปกติผมเล่นคอมผ่าน wifi อยู่แล้วที่บ้านไม่มีปัญหาอะไร แต่พอย้ายมาทำงานแล้วมาอยู่คอนโดแล้วติดเน็ตที่คอนโดใหม่นะครับความเร็ว 15 Mb แต่ที่นี้ผลคือโทรศัพท์สามารถต่อเน็ตได้ ไอแพดก็ได้ไม่มีปัญหาความเร็วก็ 10 กว่าๆตลอด แต่คอมกลับต่อได้บ้างไม่ได้บ้าง ติดๆหลุดๆ ความเร็วก็๋ได้มา 1-2 Mb นะครับ ตอนนี้ใช้ Wireless USB Adapter จอง TP-link รุ่น WN725N แล้วแก้ตามในเว็บอัพไดร์ฟเวอร์ ปิดเปิดใหม่หลายรอบแล้วนะครับ รบกวนผู้รู้ช่วยด้วยนะครับ